Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

gái núi

Member
nó nhận tín hiệu 1080p tốt luôn,để auto là nó nhận 1080p đó :)),nhưng đúng là chất lượng cũng như 720p thôi ,nên down bản 720p là đc ko cần 1080p :D .Plasma đc cái góc nhìn tốt nên gia đình nhiều người xem vẫn ko thành vấn để gì

quangvn1983

Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

bạn cho mình hỏi mình mới dùng plasma thì phải chú ý những gì nhé . cám ơn bạn
Mình cũng chỉ sưu tập các lưu ý về cách dùng Plasma thôi, chia sẻ ở đây nếu ai có góp ý thì bổ sung thêm
1. bố trí không gian thoáng để tivi vì dù sao nó cũng hơi nóng, không để rung động mạnh diễn ra gần tivi (như loa công suất lớn) vì khi có nhiệt độ khá cao dễ gây hỏng hóc
2. Nếu dòng không có full HD thì nên Đặt tivi có khoảng cách từ 3m trở lên để thưởng thức trọn vẹn hình ảnh, với lại tivi to thì ngồi gần làm gì :D; không nên sử dụng không gian quá sáng khi xem (cho giống rạp phim xem sướng hơn)
3. Sử dụng chức năng thanh cuộn trong Menu mỗi tuần một lần để tránh hiện tượng lưu hình, tránh để tivi chiếu ảnh tĩnh quá lâu
4. Trong khoảng 1 tháng đầu sử dụng không nên để các thông số (độ sáng, độ tương phản, màu sắc) quá cao.
5. Cũng giống các thiết bị điện tử khác, nguồn điện đầu vào cần được lắp đặt ổn định à an toàn.

hoangtro

Member

các bác cho hỏi mình tính mua cái đầu phát hd thì nên mua em nào ah . cám ơn các bác

2pac

chúc mừng bác hjhj đúng là plasma pana xem đã thật màu đen tuyệt vời....e thì đang iu con 50ST5O mỗi ngày không biết chán=))

hoangtro

Member

cám ơn các bác đã tư vấn . dùng em này xem phim quả thật rất tuyệt . mà không hiểu sao loa em này bên phải nghe lại bé hơn trái các bác nhỉ

bienxanhconson

Bác gái núi cho e hỏi câu này hơi chuối 1 tý...#:-S cắm dây HDMI từ máy tính xách tay vào em 50X60V này xem phim HD 720p chất lượng hình ảnh có bằng đầu phát HD ko bác? Nhà chưa có điều kiện nên chưa thử nên ko pik mong bác thông cảm giúp đỡ nhiệt tình... thanks

gái núi

Member
Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Bác gái núi cho e hỏi câu này hơi chuối 1 tý...#:-S cắm dây HDMI từ máy tính xách tay vào em 50X60V này xem phim HD 720p chất lượng hình ảnh có bằng đầu phát HD ko bác? Nhà chưa có điều kiện nên chưa thử nên ko pik mong bác thông cảm giúp đỡ nhiệt tình... thanks
Vẫn tốt nhưng mình thử cắm từ PC sang tivi thì hình ảnh nó tối hơn màu trên hd player cái này là tùy vga thì phải, có thể chỉnh lại trong phần driver vga của laptop lại được.Nhưng nhớ để res recommend của tivi nhé, 1366x768 thì phải

gokien75

Bác cứ xem tẹt đi, em thấy vợ em xem TV 2-3 tiếng nó cũng có lưu logo nhà đài đâu??
Nhưng cơ bản thì để an toàn cuối tuần em vẫn chạy thanh cuộn tầm 15-30 phút.

Còn HD thì mái thoải.

Bác cho em hỏi quy trình chạy thanh cuộn là ntn ? con Plas của em dùng 2 năm rồi mà chưa chạy lần nào

do_long_khach

Well-Known Member

Ko chạy cũng chả sao đâu, tôi còn dùng tới 3 năm rồi cơ. Nói chung ko phải xoắn đâu bác

Minhsur

Banned

Ko chạy cũng chả sao đâu, tôi còn dùng tới 3 năm rồi cơ. Nói chung ko phải xoắn đâu bác

Mình lâu lắm chẳng cuộn gì, hôm trước thấy cúc cu ghê quá, kiểm tra lại vẫn ngon lành.

hoasinh

Member

sau bao ngày trăn trở cuối cùng e cũng làm con này theo tiêu chí ngon bổ rẻ!!!mong là nó sẽ ko làm thất vọng...STDMCL với giá 12.999.000 và ngày mai là ngày e nó sẽ được gả về nhà..

hoangtro

Member

bác cứ cưới em nó đi đảm bảo không hối hận . mình hồi đầu cũng thế vì chưa bao giờ từng mua một cái tv nào cả nhờ có diễn đàn mà mình mua em nó . công nhận ngon bổ rẻ

hoasinh

Member

Mong đc sự tư vấn của a e về chế độ cân chỉnh hình ảnh và các kinh nghiệm dùng Plasma!!!hôm bữa hình như bác gái núi có chỉ cách xem h trên topic mà h tìm ko thấy nữa...

hoasinh

Member

Mình đã kiếm đc rùi..thanks mấy bác!!!

gokien75

các bác cho em hỏi, nếu mua con này ở phòng khách thì có đẹp hơn so với em Led cùng tầm tiền ko ? phòng khách nhà ai cũng ánh sáng lung linh mừ .

andyquan

Member

các bác cho e hỏi con này ở Hn mà mua thì bây giờ là bao nhiêu các bác nhỉ

gái núi

Member
Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

sau bao ngày trăn trở cuối cùng e cũng làm con này theo tiêu chí ngon bổ rẻ!!!mong là nó sẽ ko làm thất vọng...STDMCL với giá 12.999.000 và ngày mai là ngày e nó sẽ được gả về nhà..
nếu bác chấp nhận các khuyết điểm em nó trong bài review thì em nghĩ sẽ ko thất vọng.Nhất là khi xem plasma quen rồi sau đó xem lại led thì sẽ thấy ko lựa chọn sai tí nào. (ý kiến cá nhân em thôi còn tùy thuộc vào mỗi người :D)

các bác cho em hỏi, nếu mua con này ở phòng khách thì có đẹp hơn so với em Led cùng tầm tiền ko ? phòng khách nhà ai cũng ánh sáng lung linh mừ .
phòng sáng thì những cảnh có màu đen hay gam màu tối sẽ hiển thị hình ảnh bên ngoài vào ấy, theo mình thì xem phòng sáng plasma chỉ phát huy đc 7/10 nội lực thôi nhưng màu sắc thì vẫn thế ko thay đổi gì.

manhdung3

Member

Hôm nay em được lĩnh luơng, cũng hâm mộ em này từ lâu, sau khi cân nhắc với SS F4500, chiều chắc em cũng đưa em nó về sống cùng. Không hiểu do nguồn phát hay tinh chỉnh gì đó mà hình ảnh của em nó ở mỗi nơi một khác. Pico Thanh Xuân thì nhìn rất đẹp khi đặt cạnh con L50B60V tuy nhiên ở Pico Cầu Giấy thì hình ảnh không ấn tượng bằng.hik.hik. Bác nào giải thích hộ em với...

Bên trên