Review nhỏ về model 40W600B

DigiCity Group

Well-Known Member
Chào a e theo nhu cầu của số đông a e hdvietnam . Em xin chia sẻ một số hình ảnh nhỏ em sưu tầm được về em 40W600B.

Đầu tiên là cái nhìn tổng quan ;;)

Tiếp theo là Biên giới viền.

Độ dày của tivi,:-?

Hình ảnh khi xem ở phòng có độ sáng trung bình.

Khi xem ở phòng có độ sáng cao.

Đầu vào bên với 1 HDMI, 2 USB, 1 Headphone Out

Đầu vào phía sau gồm .3 HDMI , 1 RF In , 1 Component In, 2 Composite In, 1 Digital Audio Out, 1 Ethernet.

Khi để màu xám đồng nhất

Khi để màu đen đồng nhất.

Em xin kết ở đây ạ, vì thấy nhiều a e quan tâm mà chưa có review chi tiết nào nên em tìm tòi và làm mong a e góp ý . :-c

Chúc a e sẽ có những sản phẩm ưng ý.\:D/

Chỉnh sửa lần cuối:

traithanhnamtmt

Ðề: Review nhỏ về model 40W600B

Bác nào cho em cái giá đẹp của con 40W600B này để em ngâm cứu với

DigiCity Group

Well-Known Member

4oW600 thì khác với 42700B ở khoản gì vậy bác
Hi bác về tổng quan thì 2 model này khác nhau ở chân đế, chân đế 42w700b treo tường được, còn của em 40w600b thì không.
và điện năng tiêu thụ model 42w700b = 88w, 40w600b = 75w.

bladeknight1997

Cho em hỏi ngu 1 phát là KDL-40W600B này là Smart TV hay là Internet TV bình thường vậy??? Em lên 1 số web coi thì nó ghi là Smart TV còn 1 số web thì chỉ là Internet TV thôi...

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member

Cho em hỏi ngu 1 phát là KDL-40W600B này là Smart TV hay là Internet TV bình thường vậy??? Em lên 1 số web coi thì nó ghi là Smart T,V còn 1 số web thì chỉ là Internet TV thôi...
Smart TV là của SS vs LG bạn à,còn Internet TV là của SONY.HĐH SONY tích hợp trên Internet TV là đóng ko cài thêm ứng dụng nào được nữa,còn LG thì có HĐH wedOS cài thêm được ứng dụng.

bladeknight1997

vậy bên Sony có con nào là Smart TV không hay toàn bộ chỉ là Internet TV vậy các bác????

Haxen

Well-Known Member

Smart làm gì cho mệt hả bác, nếu cần sờ mát thì dùng máy tính cho nhanh lẹ

DigiCity Group

Well-Known Member

Smart làm gì cho mệt hả bác, nếu cần sờ mát thì dùng máy tính cho nhanh lẹ
Đúng như bác nói, tivi dù có smart thì vẫn là 1 chiếc tivi nó không thể thay thế hoàn hảo cho máy tính hay điện thoại được...

kimanh

Cho em hỏi con này góc nhìn nhỏ hơn 42 w700b phải không ạ? Thanks

sieungoooooo

Tình hình em vừa lấy em 40W600B cắm ổ cứng di động vào xem phim HD phải nói là rất đẹp, nhưng mà có cái em cắm ổ di động 1TB vào thì nó load rất lâu không như con SS 2012 vào phát là đọc luôn. Có bác nào có cao kiến giúp nó load ổ cứng nhanh hơn ko ạ :D

doantheson

Các bác cho em hỏi xem phim HD trên USB ko xem đc hết full màn hình bị 2 cái đường đen ở dưới?em thấy tỉ lệ mặc định của nó là 4:3.Khi em chỉnh lên chế độ phóng đại thì nó full màn hình nhưng mà bị mất hình bên trái phải.Mong các bác giúp đỡ

Bên trên