Review model tv 42UB700T của LG 2015

kinhdoanhvuive

Ðề: Review model tv 42UB700T của LG 2015

bác cho thông tin chi tiết em này đc ko: có WebOS, tích hợp wifi ko bác

cảm ơn bác chủ top

DigiCity Group

Well-Known Member

bác cho thông tin chi tiết em này đc ko: có WebOS, tích hợp wifi ko bác

cảm ơn bác chủ top
Thông tin e có viết trên topic mà bác, model này không sử dụng webos nha bác, về wifi thì hầu hết tivi smart bây giờ đều có thể kết nối qua wifi rồi bác ;))

Huynhngocan

Active Member

Bác nhớ Review thêm Các kênh kỹ thuật số DVB-T2 nhé và khả năng phát video 4k từ thiết bị gắn ngoài, em đang mong đợi để làm 1 em

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác nhớ Review thêm Các kênh kỹ thuật số DVB-T2 nhé và khả năng phát video 4k từ thiết bị gắn ngoài, em đang mong đợi để làm 1 em

Hi bác, về số kênh kỹ thuật số thì tuỳ thuộc vào vị trí nhà mình ạ, e có dò tai siêu thị được khá ít kênh. Hiên tại e đang thử video 4k đuôi mkv thì model này đang k đọc được ạ.

Huynhngocan

Active Member

Hi bác, về số kênh kỹ thuật số thì tuỳ thuộc vào vị trí nhà mình ạ, e có dò tai siêu thị được khá ít kênh. Hiên tại e đang thử video 4k đuôi mkv thì model này đang k đọc được ạ.

Vậy có bắt được các kênh HD của truyền hình VN không? VTV1HD,VTV2HD,VTV3HD...

DigiCity Group

Well-Known Member

Vậy có bắt được các kênh HD của truyền hình VN không? VTV1HD,VTV2HD,VTV3HD...

Hiện tại e để ăng ten trong nhà tại siêu thị thì k dò được mấy kênh như bác nói ạ. Nhưng nhiều bác khi mua những model 2014 vẫn bắt được mấy kênh đó ạ.

alusism

Member

2015 mà vẫn dùng netcast thì lạ nhẩy.

keanuhao

ũa không có cổng Audio Out hả bác DigiCity ?

kinhdoanhvuive

con này lg ăn bớt nhiều nhỉ, gọi là smart thấy hơi bùn

tớ đang chờ 3d smart tv có web os 2.0 khi nào có bạn post lên nhé

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Review model tv 42UB700T của LG 2015

Mình thấy cái điều khiển ma thuật của LG là thành công lớn chứ. Sao model 2015 lại bỏ cái đó à. Bàn phím và chuột cảm ứng tiện thật nhưng khi nằm trên giường tối om om thì gõ làm sao được bàn phím. trong khi điều khiển ma thuật dùng cảm phím cảm ứng trên tivi gõ chữ khá nhanh và tiện dụng. Ở nhà mình ném cái điều khiển dài dài vào xó. dùng mỗi cái ma thuật. Mòn cả điều khiển.

model 2015 không bỏ. chỉ là không tích hợp trên dòng này để giảm chi phí thôi. 4k mà không có webos thì chán
Em cũng thích dùng cái Remote magic này hơn. Nhưng hiện tại nhà em cái TV có mỗi chức năng trình chiếu, chuyển ngõ vào là chính.
Nhiều khi cùng một model mà đợt có đợt không. Chả hiểu do nhà máy hay do bọn cửa hàng nó lột ra không biết.

kinhdoanhvuive

các bác cho hỏi model của LG thường tháng mấy là nhiều nhỉ?

em mún lựa chọn chút

thanks

Bên trên