Review MK808 Dual Core 1.6GHz

thanhan1234

Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Bác mua ở đâu thì mang đến chỗ đó nhờ người ta xem cho, MK808 chạy film MKV rất ok, chứ bác cứ đưa lên đây nhiều anh em lại hiểu nhầm là MK808 không chạy được MKV file
Mình đang dùng con này. Đã test thử File Sex and Zend phiên bản 3D Side by side (12Gb) Không bị giật, tua, kéo thoải mái đến bất kỳ phút nào trên timeline. Mình dùng = MXPlayer. + Thêm HideBar nữa xem là Ok, Full màn hình.
Em đang bị lỗi là vào phần mềm Youtube khi xem phim không thấy nút phóng to để full mà phải vào bằng web brower trang youtube mới có nút phóng to. Ai biết hd em nhé.
Bác nào có phần mềm download video trên Youtube của Android ngon thì share em xin với.

cdhanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Mình đang dùng con này. Đã test thử File Sex and Zend phiên bản 3D Side by side (12Gb) Không bị giật, tua, kéo thoải mái đến bất kỳ phút nào trên timeline. Mình dùng = MXPlayer. + Thêm HideBar nữa xem là Ok, Full màn hình.
Em đang bị lỗi là vào phần mềm Youtube khi xem phim không thấy nút phóng to để full mà phải vào bằng web brower trang youtube mới có nút phóng to. Ai biết hd em nhé.
Bác nào có phần mềm download video trên Youtube của Android ngon thì share em xin với.

Youtube soft đang bị lỗi này, bạn gỡ ra rồi cài bản cũ hơn sẽ không bị (nhớ tắt chế độ auto update trên google play). Chắc Youtube sắp có bản vá lỗi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

bác gỡ phiên bản hiện tại đi rồi cài em này vào:)]

lamchilli83

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Em cũng đặt mua con này từ trang dx.com về mà đang chờ đợi mỏi mòm quá ....
Đọc qua thấy con này dùng cũng được đứng ko ạ, em cũng không yêu cầu gì quá cao với iem này vì nó quá nhiều chức năng, những cái nó đáp ứng được em thấy là đủ với iem rồi ạ.
Mong chờ từng ngày để iem nó về đến tay ... chờ đợi trong mỏi mòm ... điệu này qua tết mới nhận được iem nó mất

rfidquyen

Hôm nay mình thử gắn em RC12 mini keyboard & mouse vào laptop đang chạy Win7 thì quá ngon. Mình gắn laptop vào TV qua HDMI thì coi đủ loại phim ngon lành cành đào, ngồi trên giường tha hồ chỉnh tới lui với RC12, vô Web, gõ phím ngon lành, chỉ tội phải mang kiếng vào thôi. Chắc phải đặt mua thêm một em để dùng với Neo X5 sắp về.

winclear

Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

À mà MK808 đang được chào bán lô 10 cái với giá rẻ giật mình ở đây:
Wholesale Product Snapshot Product name is [Bundling Sales 10 Pieces]MK808 Android 4.1 Jelly Bean Mini PC RK3066 A9 Dual Core Stick TV Dongle MK808 Updated
Có bạn nào muốn mua chung với mình không? Mình sẽ đặt rồi về tính đủ chi phí rồi chia ra.
Mình đang tính mua, nhưng còn đang phân vân
khi nào tìm gần đủ người thì hú mình tiếng,để xem lúc đó còn cần không
mà cái này có tính remote vào chưa,không có remote sao dùng ta
nếu tính cả cái remote thì tổng tiền là bao nhiêu nhĩ

rfidquyen

Quên nữa là mình ở SG nhé. Bạn nào ở SG thì mình mua chung được, còn ở tỉnh thì hơi phiền toái đoạn gửi hàng.

rfidquyen

OK. Lô hàng là 10 em MK808 thôi, mình phải mua chuột loại 2.4GHz về dùng với bàn phím ảo là ngon rồi. Mình mua chuột loại bèo có khoảng 100K vẫn dùng tốt.

huydats

Nếu mua, hàng gửi về 1 lúc 10 cái, chắc chắn bị đánh thuế + phí tại VN khoảng 290.000đ/cái.
Nếu vậy thì mắc hơn mua lẽ 1 cái

rfidquyen

46.59$/lot..
mà 1 lot = 10 cái ===> 5$ cái à ?????
Có thể là clear stock!
Các bạn chưa để ý đoạn phí vận chuyển DHL đến 106.62USD.
Hơn nữa cho dù đặt hàng mà không nhận được hàng thì Aliexpress trả lại tiền và cho là lỗ phần phí chuyển tiền đi và về 4%*2*153.21*21000 là khoảng 260K nhưng nếu nhận được hàng và so với giá mua ở VN vào khoảng 1.5 triệu/ bộ thì các bạn cứ suy nghĩ xem có đáng thử không?
Suy nghĩ của mình là tích cực chọn giá tốt nhất, thử mua sẽ biết kết quả: Hoặc lỗ tối đa 300K hoặc mua được với giá rẻ giật mình.
Mình đã từng mua MK808 + RC12 với giá chỉ 49.96USD cộng phí chuyển EMS 19.08 là một giá mà mình thấy hình như chưa bạn nào mua được.

tiepbv

Có thể là clear stock!
Hơn nữa cho dù đặt hàng mà không nhận được hàng thì Aliexpress trả lại tiền và cho là lỗ phần phí chuyển tiền đi và về 4%*2*153.21*21000 là khoảng 260K nhưng nếu nhận được hàng và so với giá mua ở VN vào khoảng 1.5 triệu/ bộ thì các bạn cứ suy nghĩ xem có đáng thử không?
Suy nghĩ của mình là tích cực chọn giá tốt nhất, thử mua sẽ biết kết quả: Hoặc lỗ tối đa 300K hoặc mua được với giá rẻ giật mình.
Mình đã từng mua MK808 + RC12 với giá chỉ 49.96USD cộng phí chuyển EMS 19.08 là một giá mà mình thấy hình như chưa bạn nào mua được.
Cái gì cũng có giá của nó bác ạ, được cái giá rẻ nhưng bác lại được không được bảo hành trong nước, hàng không đúng chủng loại và nhiều thứ khác...

---------- Post added 28-12-2012 at 03:02:55 PM ----------

Có thể là clear stock!
Cái gì cũng có giá của nó bác ạ, được cái giá rẻ nhưng bác lại được không được bảo hành trong nước, hàng không đúng chủng loại và nhiều thứ khác...

thaovjp89

Well-Known Member
đúng là người việt nam, mình khác cái thằng tây ở cái điểm này các bác ah, cứ thấy rẻ là ta chiến - vậy cũng hok sao, còn những thành phần liều lĩnh đc ăn cả ngã về ăn mỳ tôm thì cũng không thể khuyên răn được gì, chúc các bác tìm được sản phẩm ưng ý =))

tienlequoc

Well-Known Member
đúng là người việt nam, mình khác cái thằng tây ở cái điểm này các bác ah, cứ thấy rẻ là ta chiến - vậy cũng hok sao, còn những thành phần liều lĩnh đc ăn cả ngã về ăn mỳ tôm thì cũng không thể khuyên răn được gì, chúc các bác tìm được sản phẩm ưng ý =))

Bác nói hơi nặng lời rồi đó. Hiện tại ở box android này đa số là chơi hàng ship từ website nước ngoài về (Trong đó có mình). Tại sao lại như vậy? Bác bán các sản phẩm android box thì bác biết chênh lệch giá giữa mua ở VN và mua web nước ngoài như thế nào. Nếu như giá cả ở VN không quá hớp so với mua ở web nước ngoài thì đâu có vấn đề gì đâu. Anh em sẽ sẵng sàng ủng hộ thôi.

rfidquyen

Các bạn cũng mua hàng Tàu về (hàng xách tay như chính các bạn khoe - lại cao giọng nói người khác mua hàng trên web uy tín là không đúng chủng loại!) bán (cao gấp đôi hoặc hơn so với giá bán trên web!) thì phải bảo hành tốt thôi! Bằng không thì ai mua?
Bọn mình mua mỗi lần một vài cái chơi, nếu thấy rẻ khi mua lô thì rủ nhau chia so với những người ôm hàng về bán gặp đợt hàng lỗi thì chắc "thành phần liều lĩnh đc ăn cả ngã về ăn mỳ tôm" là ai thì ai cũng biết phải không?
Xin lỗi nhưng mình sẽ không tranh cãi về chuyện này nữa.

Bên trên