Review MK808 Dual Core 1.6GHz

thanhthangnet

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Chuẩn đới, cái tai trâu của mình thì chỉ xài con này thôi, tạm hài lòng với mức giá sinh viên 100k

usb-7-1-channel-3d-virtual-audio-sound-card-adapter_ihgiuz1311919248559.jpg

thanhthangnet

- Có có bác nào test cái USB Bluetooth trên mk808 chưa ?
- 1 vấn đề quan trọng nữa là con mk808 chỉ chạy ở mức xung 1008 MHZ (chứ ko phải 1600 MHZ) và độ phân giải màn hình tối đa là 1280*672 (mặc dù đã chọn 1920*1280)
nghĩa là muốn nó chạy full speed và phân giải 1080p thì phải Root máy rồi ép xung hoặc là cài bản ROM Finess 1.6 gì đấy ^:)^.

Ai có ý kiến về vụ Root hay cài ROM ko ?

thanhthangnet

con này & con SIIG của mình xài chung chip C-Media - CM108 mà :D
thêm cái optical out mà nó tính thêm 500k =))

Con của mình là hàng tàu, chíp tàu thì lấy đâu ra c-Media, âm thanh nghe như đấm vào tai ý. Nghèo thì dùng hàng bèo vậy, huhu :p

phongtran

Member

Con của mình là hàng tàu, chíp tàu thì lấy đâu ra c-Media, âm thanh nghe như đấm vào tai ý. Nghèo thì dùng hàng bèo vậy, huhu :p

Con SIIG cũng là hàng tàu khựa, nhưng được bảo hành 5 năm... Nhưng vấn đề ko biết làm sao để bảo hành... =))

con 7.1 của bạn, ko phải nó hả? trên DX bán nè
C-Media CM108 Virtual 7.1-Surround USB 2.0 External Sound Card with Hardware Volume Control and Mute - Worldwide Free Shipping - DX

nó có ghi là CM108 ở trên bao bì mà...

thanhthangnet

- Có có bác nào test cái USB Bluetooth trên mk808 chưa ?
- 1 vấn đề quan trọng nữa là con mk808 chỉ chạy ở mức xung 1008 MHZ (chứ ko phải 1600 MHZ) và độ phân giải màn hình tối đa là 1280*672 (mặc dù đã chọn 1920*1280)
nghĩa là muốn nó chạy full speed và phân giải 1080p thì phải Root máy rồi ép xung hoặc là cài bản ROM Finess 1.6 gì đấy ^:)^.

Ai có ý kiến về vụ Root hay cài ROM ko ?

Chưa có bạn nào up rom cho mk808 à ?

Tao

Mình cũng test thử thiết bị này rồi. Ăng ten wifi thu sóng kém lắm, còn nhìn chung thì cũng ok so với giá tiền

vâng nhược điểm của em này là không có nút power trên màn hình cũng như trên thân máy
vì thế bác có thể thoát hết các ứng dụng sau đó ngắt nguồn cho nó là ok
thoát ứng dụng có phải là bấm vào chuột phải không. cái này kiểm tra các úng dụng đang chay thế nào vậy (giống như trên điện thoại giữ chặt nút home ấy)

thanhthangnet

Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

thoát ứng dụng có phải là bấm vào chuột phải không. cái này kiểm tra các úng dụng đang chay thế nào vậy (giống như trên điện thoại giữ chặt nút home ấy)

Bấm chuột phải chỉ là "quay lại" chứ chưa hẳn đã thoát đâu

- Cài cái Advanced task manager để quản lý ứng dụng đang chạy và với click 1 để tắt cả đám (tuy nhiên có 1 vài thằng tự mọc ra sau khi bị kill thì kệ nó vì nó là ứng dụng chạy nền của Android)

- Cái khoản tắt máy thì mình dùng Android tunner, nó thoát các app ra rồi mới tắt chứ ko như bọn khác là tắt "bụp" phát ko khác gì rút điện phích cắm
(cái widget 1x1 của Android tunner hỗ trợ Reboot và Shutdown)

thaovjp89

Well-Known Member

để biết ứng dụng đang chạy bác nhìn dưới góc trái màn hình có 3 phím ( quay lại + home + tác vụ nhanh ) bác kích đúp vào tác vụ nhanh nó sẽ hiển thị ứng dụng đã vào cũng như ứng dụng đang chạy, bác có thể nhấn giữ-> xóa hoặc nhấn giữ đồng thời kéo chuột sang bên trái hay bên phải tùy ý
còn vấn đề tắt nguồn bác có thể dùng theo cách của bác thanhthangnet đã nói ở trên

Con này có nguồn riêng nhưng cắm vào cổng USB tivi vẫn chạy bình thường nhưng không biết có tốt không, có ảnh hưởng đến TV hay USB android không vậy các bác

thaovjp89

Well-Known Member
Con này có nguồn riêng nhưng cắm vào cổng USB tivi vẫn chạy bình thường nhưng không biết có tốt không, có ảnh hưởng đến TV hay USB android không vậy các bác

bác nên dùng adapter đi kèm sản phẩm nhé - như vậy sẽ đủ nguồn cung cấp cho thiết bị chạy ổn định nhất

NguyenTuyen6

để biết ứng dụng đang chạy bác nhìn dưới góc trái màn hình có 3 phím ( quay lại + home + tác vụ nhanh ) bác kích đúp vào tác vụ nhanh nó sẽ hiển thị ứng dụng đã vào cũng như ứng dụng đang chạy, bác có thể nhấn giữ-> xóa hoặc nhấn giữ đồng thời kéo chuột sang bên trái hay bên phải tùy ý
còn vấn đề tắt nguồn bác có thể dùng theo cách của bác thanhthangnet đã nói ở trên

Con v8 của mình có nút tắt trên bar. Khi ấn vào thì nó tắt màn hình, mà lúc đó chỉ cần bấm chuột là nó lại bật lên luôn, không biết nó tắt kiểu gì nữa.

thaovjp89

Well-Known Member
Con v8 của mình có nút tắt trên bar. Khi ấn vào thì nó tắt màn hình, mà lúc đó chỉ cần bấm chuột là nó lại bật lên luôn, không biết nó tắt kiểu gì nữa.
đây là do FW mặc định nó chỉ là standby thôi - để tắt hẳn bác up lại ROM nhé

Bên trên