Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

tienlequoc

Well-Known Member
Ối trời. Có vụ bán hàng mà thiếu remote nữa hả. Vụ này mình chưa từng nghe à nha. Mà bác cũng coi chừng hàng fake nữa đó. So sánh với các bức ảnh bác chủ thớt show ở trang 1 xem sao. Đã là hàng TQ mà có fake nữa là bó chiếu luôn.

duyen_pham

phải công nhận con minix x5 này có cấu hình thuộc hàng khủng vào thời điểm hiện nay, đáp ứng được những yêu cầu khắt khe nhất của anh em dân chơi android-box

bedam07

Member
Ðề: Re: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Ối trời. Có vụ bán hàng mà thiếu remote nữa hả. Vụ này mình chưa từng nghe à nha. Mà bác cũng coi chừng hàng fake nữa đó. So sánh với các bức ảnh bác chủ thớt show ở trang 1 xem sao. Đã là hàng TQ mà có fake nữa là bó chiếu luôn.

Chào bác letienquoc! Biết bác là mod bên Android box nên em mới mạo muội hỏi bác 1 câu ạ

Chả là em có mua của bác Dungmobile http://dungmobile.vn/ct/chi-tiet/277/minix-neo-x5.html (nick tinhte là wookie87) cái X5 này theo giá niêm yết trên trang web của bác í là 2,35tr. Em đã chuyển đủ tiền và sau 5 ngày bác í gọi em đến nhận hàng. Vì em ở tỉnh ngoài nên em nhờ cậu em qua lấy, về kiểm tra thì thiếu mất cái remote :(. Em gọi điện hỏi thì bác í bảo đợt hàng đầu về thì có còn những đợt hàng sau này thì nhà sản xuất cắt remote đi bởi dùng không thích hợp?! ^:)^

Tại thời điểm bây giờ em check bên trang http://dungmobile.vn/ct/chi-tiet/277/minix-neo-x5.html của bác í vẫn để giá 2,35tr kèm ảnh full phụ kiện kèm remote :( :( :(

Bác nói Đã là hàng TQ mà có fake nữa là bó chiếu luôn làm em lo quá :'( :'( :'(

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Bác cứ lên đây hỏi thằng nhà sản xuất xem có loại hàng nào của nó sản xuất ra không có remote không?

Việc bác mua hàng bên tinhte.vn thì không thể giải quyết ở HDVN được. Chỉ đưa ra cho anh em tham khảo để mà "tránh voi chẳng xấu mặt nào"

bedam07

Member

Bác cứ lên đây hỏi thằng nhà sản xuất xem có loại hàng nào của nó sản xuất ra không có remote không?

Việc bác mua hàng bên tinhte.vn thì không thể giải quyết ở HDVN được. Chỉ đưa ra cho anh em tham khảo để mà "tránh voi chẳng xấu mặt nào"

Em vào facebook trang của Minix oy dưng mừ tiếng anh thì em móm toàn tập :(

smallgent

Well-Known Member
@bedam07: hàng fake lại của những mặt hàng đã có thương hiệu ở TQ thiếu gì. vd: Mua chuột Rapoo xin (của TQ nhá) thì 90RMB (nhân dân tệ) còn mua hàng fake của Rapoo thì 45-60 RMB....thằng bán nói lun là copy (fake). Ở bển thì cái gì cũng có thể fake...chú nào bảo không có DTS hử...vài hôm sau nó in cho cái hộp có DTS hahaha...dù sao mấy chú hàng hiệu TQ không có nói láo, vd: Rapoo, Tenda, ZTE, Onda, Teclast, và giờ là Minix v.v... và fake của mấy chú này cũng có...nhưng mình chưa nghe hàng fake đồ công nghệ cao...chỉ là chuột, bàn phím, usb :)

daophuccanh

Member

@bedam07: hàng fake lại của những mặt hàng đã có thương hiệu ở TQ thiếu gì. vd: Mua chuột Rapoo xin (của TQ nhá) thì 90RMB (nhân dân tệ) còn mua hàng fake của Rapoo thì 45-60 RMB....thằng bán nói lun là copy (fake). Ở bển thì cái gì cũng có thể fake...chú nào bảo không có DTS hử...vài hôm sau nó in cho cái hộp có DTS hahaha...dù sao mấy chú hàng hiệu TQ không có nói láo, vd: Rapoo, Tenda, ZTE, Onda, Teclast, và giờ là Minix v.v... và fake của mấy chú này cũng có...nhưng mình chưa nghe hàng fake đồ công nghệ cao...chỉ là chuột, bàn phím, usb :)

Bác Dũng ơi 100% là có hàng face con minix bác ạ . hôm em ham rẻ lấy về một con y chang như em mô tả trên bài từ ngoài vô trong khác minix chính thống hoàn toàn .từ vỏ hộp chỉ giống hình dáng thôi ,may em thấy co remote nhưng nó khác remote chính hảng . bữa sau em mang đi trả quậy tưng một bữa lun mới trả được lỗ hết 2 xị huhu

Em đã xử lý được vụ optical không xuất âm thanh và âm thanh bị rít rồi bác nhé

bedam07

Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

:)| Mua hàng online kiểu này mệt quá! Em phọt mấy tấm hình em X5 em mua bên bác Dũng để các pro xem giúp em xem có phải là hàng hịn hay không ạ

bedam07

Member

Em dùng cái Qr Barcode Scanner quét thử thì nó ra như này ạ

daophuccanh

Member

Thấy hàng của bạn ok đấy chính hảng rồi còn thắc mắc gì nữa mua rẻ hơn mình 6 xị không có remote là đúng thôi . Mà có lẽ bác ấy nói đúng cái remote dùng ngắm thôi chứ xài cái gì chán lắm

smallgent

Well-Known Member
Hàng họ ngon mờ...chỉ thiếu genuine remote :D

Chỉnh sửa lần cuối:

bedam07

Member

Thấy hàng của bạn ok đấy chính hảng rồi còn thắc mắc gì nữa mua rẻ hơn mình 6 xị không có remote là đúng thôi . Mà có lẽ bác ấy nói đúng cái remote dùng ngắm thôi chứ xài cái gì chán lắm

Thank bác nhìu ạ!
Hêhê nghịch thôi \:D/\:D/\:D/

bedam07

Member

Khoe hàng thì nói đại đi bày đặt thẩm định bó chiếu luôn

Bác xem lại mấy comment trước của em xem em nói j đã rùi hãy buông lời cay đắng chứ :(. Em mua hàng thiếu mất cái remote thì lên đây hỏi các bác thôi chứ khoe khoang cái nỗi gì

bedam07

Member

Loay hoay 1 hồi rùi cũng sd được, hóa ra bật nguồn phải giữ 1 lúc nó mới lên. Em dùng cái app MK802 III Remote trên smartphone thấy cũng tiện, chỉ tội test dung lượng thấy em nó báo có 4GB là thế nào các bác nhỉ?! Thông số em nó đọc thấy ghi là 16GB Storage chứ :(

daophuccanh

Member

Loay hoay 1 hồi rùi cũng sd được, hóa ra bật nguồn phải giữ 1 lúc nó mới lên. Em dùng cái app MK802 III Remote trên smartphone thấy cũng tiện, chỉ tội test dung lượng thấy em nó báo có 4GB là thế nào các bác nhỉ?! Thông số em nó đọc thấy ghi là 16GB Storage chứ :(

Vậy là xong phim bác rùi bộ nhớ trong chỉ có 4gb (2.35 vậy là đúng rồi )
Của em 16Gb nè

tienlequoc

Well-Known Member
Lúc mình thấy cái giá 2tr350 là sinh nghi rồi. thấy sao mà rẻ thế trong khi 1 chỗ khác lại bán 2tr990. Hóa ra là hàng âm binh. Thấy chưa, đâu phải cứ mua ở VN được bảo hành bảo tỏi đàng hoàng là ngon đâu. Thời buổi gì mà không thấy Thạch Sanh đâu cả, chỉ toàn Lý Thông.

woodhouse

Cái Remote có chức năng "rất hay" là khi màn hình bị mất thanh thông báo do tắt mà chuột đếch biết sao về Home thì ấn em nó phát là về Home...ngoài ra chả có tác dụng gì...^:)^

Bên trên