Review K+ HD...

cadiec

Ðề: Review K+ HD...

Thế thì em mới bảo bác chủ thớt cứ để lại số mobile xem có cao nhân, hay người của K+ gọi giúp đỡ không.

Sao các bác lại phải giúp chủ thớt khắc phục kỹ thuật. Đó là việc của K+ mà ,họ thu 1 đống tiền rồi thì phải có trách nhiệm làm khách hàng hài lòng chứ. Có phải ai cũng rảnh rỗi mà đi tìm hiểu rồi chỉnh sửa đâu, mà nếu chỉnh sửa rồi thì nhỡ mai ông K+ lại bảo do ông đụng chạm đến nên nó mới hòng thì sao. Hay là nói thì hay làm tiền thì giỏi còn thực tế thì dở ẹc hả K+

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác chủ thớt đã khắc phục đc tình hình chưa? Bác thông báo tiếp cho anh em rõ nha! hồi hộp quá. à, bác cho em số đi, em có thằng đệ từ giỏi món này lắm, hôm nào em bảo nó qua giúp bác 1 tay.keke

hangbob87

Member

Sao các bác lại phải giúp chủ thớt khắc phục kỹ thuật. Đó là việc của K+ mà ,họ thu 1 đống tiền rồi thì phải có trách nhiệm làm khách hàng hài lòng chứ. Có phải ai cũng rảnh rỗi mà đi tìm hiểu rồi chỉnh sửa đâu, mà nếu chỉnh sửa rồi thì nhỡ mai ông K+ lại bảo do ông đụng chạm đến nên nó mới hòng thì sao. Hay là nói thì hay làm tiền thì giỏi còn thực tế thì dở ẹc hả K+

Trc khi vặn em, bác đọc kĩ comment của em nhé! em chỉ có ý tốt bảo chủ thớt để lại số để nếu có bác nào là người K+ trên này chắc chắn sẽ giải quyết vde này sớm. Hoặc nhiều bác am tường về vấn đề có thể hỗ trợ 1 tay. Bác nói đúng, trong việc này K+ phải có trách nhiệm khắc phục sự cố giúp khách hàng.

Chabietgica

Well-Known Member

Số ĐT của em em đã cho vào thread rồi đó ạ.
Bác nào có am hiểu về kỹ thuật thì giải thích hộ em với.
Mệt mỏi với cái bọn K+ này quá.
Giờ em phải đi qua khách hàng rồi ghé về nhà xem cái đầu thế nào em sẽ thông báo cho các bác biết.

phuongtv_76

Well-Known Member

Đúng đó, nếu nó ko xử lý vụ này êm thấm, a e ra ủng hộ bác chủ thớt lấy lại công bằng

vad

vậy là bọn K+ ăn tiền của bác chủ thớt xong trốn mất tăm bỏ mặc khách hàng. đúng là vừa mất tiền cho bọn K+ lại được ôm thêm cái cục tức vào người

Apple TV

Hữu dũng vô mưu, vai u thịt bắp... cứ như các bác xúm đông xúm đỏ vào đấy có khi lại...tai bay vạ gió, đang họp hành nọ kia dễ bị các anh sự để ý cho là âm mưu biểu tình thì toi... Chả phải việc của em nên cứ chúc bác chủ thớt sớm xem được là vui roài...

Vì cộng đồng HDVN có văn hóa!

Chabietgica

Well-Known Member

Tình hình là lúc chiều nay khi chưa kịp về thì mama ở nhà báo có nhân viên K+ đến thay cái đầu khác, chỉ thay mỗi cái đầu mà thôi.
Tạm thời là bình thường còn bệnh có tái phát nữa hay không thì em không thể biết được, chờ đến mai xem sao.
Hy vọng là vụ việc đã được giải quyết chứ nó mà lại tái phát thì đúng là không còn gì để nói về K+ nữa.
Mà các bác cho em hỏi dây cáp đồng trục dẫn tín hiệu từ chảo thu xuống đầu K+ HD bị nối thì có ảnh hưởng gì không vậy?
Em gái ở nhà bảo là hôm nhân viên đến lắp họ không dùng 1 sợi dây đi thẳng từ chảo thu xuống đầu K+ HD mà là 2 đoạn dây nối với nhau trong đó 1 sợi được bấm đầu sẵn.

Tình hình là lúc chiều nay khi chưa kịp về thì mama ở nhà báo có nhân viên K+ đến thay cái đầu khác, chỉ thay mỗi cái đầu mà thôi.
Tạm thời là bình thường còn bệnh có tái phát nữa hay không thì em không thể biết được, chờ đến mai xem sao.
Hy vọng là vụ việc đã được giải quyết chứ nó mà lại tái phát thì đúng là không còn gì để nói về K+ nữa.
Mà các bác cho em hỏi dây cáp đồng trục dẫn tín hiệu từ chảo thu xuống đầu K+ HD bị nối thì có ảnh hưởng gì không vậy?
Em gái ở nhà bảo là hôm nhân viên đến lắp họ không dùng 1 sợi dây đi thẳng từ chảo thu xuống đầu K+ HD mà là 2 đoạn dây nối với nhau trong đó 1 sợi được bấm đầu sẵn.

dây từ chảo xuống không ảnh hưởng gì hết anh ơi,một là có sóng hai là không mà thôi.
K+ đổi đầu thu cho khách hàng là rất tốt ở khâu phục vụ khách hàng.
còn anh nói "chỉ thay mỗi cái đầu mà thôi" là sao anh? em chưa hiểu câu này lắm.

vcidth

Active Member

Trong bộ K+HD có 20m dây cáp đồng trục đi kèm đã bấm sẵn 2 đầu jac F, nếu họ phải nối thêm tức là khoảng cách từ chảo đến chỗ đặt đầu K+HD của nhà bác dài hơn 20m.

Dây cáp đồng trục nối cũng không sao, miễn là nối đúng cách: phải dùng cái khớp nối có 2 đầu đều có ren chuẩn F (Splice F to F), bác về kiểm tra lại chỗ nối xem họ có làm thế không nhé.

Nếu chỗ nối làm không đúng cách có thể gây suy giảm tín hiệu hoặc có thể gây chập nguồn DC cấp lên LNB, dẫn đến không giải mã được hoặc mất hẳn tín hiệu.

Chabietgica

Well-Known Member

dây từ chảo xuống không ảnh hưởng gì hết anh ơi,một là có sóng hai là không mà thôi.
K+ đổi đầu thu cho khách hàng là rất tốt ở khâu phục vụ khách hàng.
còn anh nói "chỉ thay mỗi cái đầu mà thôi" là sao anh? em chưa hiểu câu này lắm.

Như post trước em đã nói cái vụ có hình mà không có tiếng có thể là do đầu thu K+ hoặc do sợi cáp HDMI, chính vì thế nên em nghĩ nhân viên K+ sẽ mang cả đầu thu lẫn cáp HDMI về kiểm tra để xem nguyên nhân do đâu.
Vì vậy khi mama ở nhà bảo nhân viên K+ chỉ thay mỗi đầu thu mà thôi thì em mới ngạc nhiên.
Giờ thì em chả quan tâm chuyện do đầu thu hay do cáp HDMI, em chỉ cần được thưởng thức Manchester United trên ESPN HD cuối tuần này là được.

Em nghĩ bệnh của máy anh chưa xong đâu,HDMI là chúa gây ra bệnh nếu không thật sự hiểu về nó.
Đề nghị anh làm một bài rewien đúng nghĩa.

Tiger2010

Member

Vấn đề này K+ vẫn đang rất tích cực để tìm hiểu rõ nguyên nhân và cách khắc phục vì kinh nghiệm về HDTV còn quá ít. Lỗi này đầu tiên phải kể đến là do nhân viên kỹ thuật trình độ quá non có thể nói là quá vớ vẩn để KH không tin tưởng ngay từ đầu. Khi VTC mới ra đầu HD cũng bị tình trạng này nhưng sau đó qua 1 buổi hội nghị khách hàng thì mọi người đều biết 1 bài học là nếu TV nhà khách hàng quá xịn thì setup cho TV xuống độ phân giải vừa đủ thì sẽ không bị tình trạng TV không có hình hoặc không có tiếng như bác chủ thớt đã trình bày quá bức xúc ở trên. Nhà rộng nhưng ngõ hẹp thì là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau. Là thợ kỹ thuật nhiều khi chỉ cần nghĩ như nông dân lại được việc hơn là nghĩ như Bác sỹ đấy các bác ạ.

Chabietgica

Well-Known Member

Vấn đề này K+ vẫn đang rất tích cực để tìm hiểu rõ nguyên nhân và cách khắc phục vì kinh nghiệm về HDTV còn quá ít. Lỗi này đầu tiên phải kể đến là do nhân viên kỹ thuật trình độ quá non có thể nói là quá vớ vẩn để KH không tin tưởng ngay từ đầu. Khi VTC mới ra đầu HD cũng bị tình trạng này nhưng sau đó qua 1 buổi hội nghị khách hàng thì mọi người đều biết 1 bài học là nếu TV nhà khách hàng quá xịn thì setup cho TV xuống độ phân giải vừa đủ thì sẽ không bị tình trạng TV không có hình hoặc không có tiếng như bác chủ thớt đã trình bày quá bức xúc ở trên. Nhà rộng nhưng ngõ hẹp thì là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau. Là thợ kỹ thuật nhiều khi chỉ cần nghĩ như nông dân lại được việc hơn là nghĩ như Bác sỹ đấy các bác ạ.

Bác giải thích hộ em cái chỗ màu đỏ với.
K+ HD cung cấp độ phân giải full HD, Sony Bravia 46EX700 nhà em cũng có độ phân giải full HD.
Vậy chả lẽ để xem được K+ HD em phải làm cho độ nét tivi nhà em kém đi à???
Em chả hiểu làm cách nào để cho tivi LCD hạ độ phân giải từ full HD xuống HD ready nữa, kỹ thuật này cao siêu quá em chưa từng thấy (monitor dành cho PC thì không nói) bác chỉ giùm em với.

Chabietgica

Well-Known Member

HDTV chỉ ở 1080i, chỉnh TV 1080p thì thế nào cũng có chuyện.

Vấn đề là bên K+ cũng chả thấy nói năng gì về việc này, mà cái này thuộc về kỹ thuật chuyên môn, thợ lắp đặt bên K+ phải tự biết.
Em đây tuy cũng biết tí chút về món HD mà còn chả rõ huống chi là những khách hàng gà mờ khác.
Có phải ai cũng hiểu biết rõ ràng về kỹ thuật HDTV đâu.

phuongtv_76

Well-Known Member

Cách giải thích của các bác về cái ko tương thích độ phân giải là ko thuyết phục, tôi dùng đầu VTCHD cũng có 1080i nhưng cắm vào con B7000 chả bao h bị cả, mặc dù tôi toàn xem độ phân giải 1080p, con đầu nó tự nhận ra 1080i, chả chỉnh cái cóc khô gì cả, chẳng nhẽ đầu HD của K lại kém thế

Em ghét nhất dây HDMI, nhìn thì đơn giản mà hỏng phải vậy,hihi… mà có lẽ do em hỏng có dây xịn,hehe… nên em toàn dùng dây 3 màu,vì HDTV cũng chỉ đến 1080i mà thôi, dùng HDMI cho HDTV cũng hỏng có tác dụng gì,ngoài việc đơn giản chỉ dùng 1 dây.

Bên trên