[Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

thaovjp89

Well-Known Member
*+* iMito MX1 có cấu hình giống model MK 808 - sử dụng chíp lõi kép RK 3066 tốc độ 1.6GHZ, RAM 1GB, ROM 8GB được phân phối tại smartshop, iMito MX1 không có remote vì vậy bạn sẽ điều khiển nó qua chuột có dây hoặc không dây.

Full Box gồm có:

de6e0ce5c6caf00a4e2a78a45e25aa7b_52085140.p1000755  .jpg

1xiMito MX1 Android 4.1 Dual Core TV BOX
1x instruction manual
1xUsb cable
1xHdmi cable
1xOTG cable
1xAC Adapter

Thông Số Kỹ Thuật

*Android 4.1.1 OS, Google Play Store pre-installed;
*Build in Bluetooth
*Wifi 802.11 b/g/n
*Supports hotspot sharing via Wi-Fi
*Support usb LAN RJ45, USB 3G
*Rockchip RK3066 Dual core ,up to 1.6Ghz, Quad core Mali400 GPU
*Support XBMC

-------------------------------------------------------------------
++Điểm khác biệt lớn nhất ở iMito MX1 là nó tích hợp thêm Bluetooth 2.0 và lấy luôn thân hộp bằng nhôm của mình làm quạt tản nhiệt vì thế máy chạy rất mát.

So với các model trước thì iMito MX1 xử lí tác vụ khá nhanh và mượt, test tốc độ lướt web trên mấy trang web có nhiều flash như 24h.com.vn, vnexpress.net. dantri.com,....sau vài giây nội dung trang web được hiển thị đầy đủ

Chúng ta cùng xem qua một số bản demo được test trên iMito MX1

[video=youtube;aofUyAdPato]http://www.youtube.com/watch?v=aofUyAdPato[/video]

Khả năng xem phim trực tuyến khá mượt, được test trên web: pub.vn

[video=youtube;w7SoyJ21068]http://www.youtube.com/watch?v=w7SoyJ21068[/video]

Xem chương trình tivi, phim HD trên app HDVIET

[video=youtube;LqjiK9DZg-A]http://www.youtube.com/watch?v=LqjiK9DZg-A[/video]

Chơi game HD: Plants vs Zombies HD - 1 game nặng kí trên mobile mà ta thường dùng

[video=youtube;6ztDFk90za4]http://www.youtube.com/watch?v=6ztDFk90za4[/video]

Video sản phẩm được VTC ghi hình tại smartshop

[video=youtube;Esn4l3jNsfQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Esn4l3jNsfQ[/video]

(^_~)Review một tính năng ( trích dẫn của bác CuopBien ) tuyệt vời của iMito mà không phải bạn nào cũng để ý !
Tính năng xem video qua mang LAN nhờ phần mềm sẵn có trên thiết bị : eHome Media Center
Để khai thác được tính năng này bạn cần cài đặt hoặc trang bị :
1. ModemWiFi hỗ trợ phát chuẩn 801.11n – 300Mbs
2. Cài đặt phần mềm chia sẻ VIDEO qua mạng trên máy tính, máy tính bảng, Iphone4 trở lên
( Ví dụ : Twonky, Windows Media trên Win 7….)
3. Để xem phim không bị giật hình các định dạng phân giải cao 720p, 1080p, 3D… các bạn nên thiết lập băng thông trên modem phát là 40Mb/s ( 300N tối ưu nhất ). Về lý thuyết lẫn thực tế băng thông này vẫn truyền tốt file *.m2ts hay film nén chuẩn BD-REMIX ( Dĩ nhiên là còn do chất lượng ROUTE WIFI của bạn đang dùng )
4. Mở phần mềm eHomeMedieCenter trên iMito ra , phần mềm sẽ tự động nhận dạng các thiết bị đang chia sẻ trên mạng.

Giao diện khi chạy phần mềm eHomeMediaCenter

Thiết lập trên phần mềm eHomeMediaCenter

Rất tiếc cái tivi nhà mình nó chưa update lên 3D nên vẫn ra 2 hình khi xem 3D .Tuy nhiên nó chạy mượt mà phim 3D chuẩn MKV có độ phân giải 1080p với 24->26fps

Có lẽ chờ cái 84 inch của LG nó giảm giá vậy !!!

* ĐÁNH GIÁ:

+) Về Thết Kế iMito MX1 có vỏ được làm bằng nhôm, nước sơn rất sáng và bóng kích thước có to hơn MK 808 nhưng độ dày thì mỏng hơn

+) Wifi: có duy nhất 1 anten wifi nhưng chất lượng wifi rất ổn định

+) Khả năng chơi HD(2D): Mượt, muốn kéo seek đến chỗ nào cũng được mà không bị trễ, hình ảnh trong, màu sắc đẹp

+) Duyệt web: mướt tương đương máy tính với Router wifi 150M

+) Youtube: duyệt rất nhanh với tất cả clip HQ -> HD full màn hình không có gì để chê.

+) Xem TV online: Với ứng dụng HDviet, weTV, Vietmobi TV xem 1 số kênh HD thì nuốt tốt tất cả.Tốc độ còn nhanh hơn con điện thoại SII của mình.

+) Game: Fruit Ninja, Angry Birds, plants vs zombies,..chém tốt, mượt.

+) Khả năng chơi 3D: chưa hỗ trợ bluray.iso nguyên gốc

+) Âm thanh DTS-HD; Dolby TrueHD: không hỗ trợ chỉ giải mã được DTS

+) Thời gian khởi động : khá nhanh khoảng 10s *+*

NEWS UPDATE

Trình điều khiển cho iMito MX1

+Trước đây chúng ta đã biết đến DroidMote server - điều khiển thiết bị android qua smartphone cũng chạy hệ điều hành android nhưng đòi hỏi thiết bị của bạn phải được ROOT mới sử dụng được
Hôm nay mình xin giới thiệu đến các bạn một phần mềm tương tự mà không yêu cầu cấp quyền truy cập Administrator. Qua trình cài đặt và sử dụng phần mềm rất đơn giản

+Đầu tiên các bạn tải file này về hoặc có thể lên Googleplay seach từ khóa mk802II
Các bạn tiến hành cài đặt như bình thường sau đó mở ứng dụng lên

7d1f5c9cf4d6d28ae871b5b859c8083f_52242192.screensh  ot20130102093021.png

Chú ý: smartphone và iMIto MX1 phải được kết nối wifi qua cùng modem nhé

+Sau khi kết nối song các bạn mở ứng dụng ra, ngay khi ứng dụng xuất hiện thì nó tiến hành scan thiết bị tương thích với trình điều khiển, và ở đây mình sử dụng iMito MX1 - ứng dụng tìm thấy eHomeMediaCenter( điều khiển thiết bị qua trình media này ) được tích hợp sẵn trên iMito MX1, chúng ta nhận chọn eHomeMediaCenter

05cc14d8ea6c193c9ff49c8b3f97f793_52242191.20130102  094829.png

+Khi chọn xong bạn có thể điều khiển iMito MX1 ngay lập tức, đầu tiên là Touch Pad - thay thế chiếc chuột cứng nhắc của bạn

3083726e4dc0179f46a0b5bcd1800de4_52242195.screensh  ot20130102102917.png

+Bàn phím với đầy đủ chức năng

a607c2f07962ae46362a21873f557250_52242196.screensh  ot20130102102928.png

+Hơn thế nữa các bạn có thể tăng giảm âm lượng và tắt nguồn ngay trên chiếc smartphone của mình

4045bc78d8f4ff2747b720da26039373_52242197.screensh  ot20130102102935.png

+Ngoài ra các bạn có thể kéo trang, quay lại, hoặc trở về màn hình chính 1 cách nhanh chóng, còn nhiều chức năng nữa đang chờ bạn khám phá

*_*YÊU CẦU: smartphone 2.3...hoặc cao hơn, ứng dụng này chỉ hỗ trợ MK802, MK808 và iMito MX1

Chỉnh sửa lần cuối:

leejuanvn

Con này lướt Web chắc là mượt nhất trong số các dòng USB android TV bây giờ, một số con khác em dùng qua thấy nó cứ đơ đơ bực cả mình. Tuy nhiên có một điều nó chưa bằng con đt sky của em được =))

tiepbv

Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Con này lướt Web chắc là mượt nhất trong số các dòng USB android TV bây giờ, một số con khác em dùng qua thấy nó cứ đơ đơ bực cả mình. Tuy nhiên có một điều nó chưa bằng con đt sky của em được =))
Bác này kinh doanh cái điện thoại sky hay sao mà dìm hàng người ta thế :D

quanganh_08

Active Member
Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Đã trải nghiệm!thật sự là ngon lành cành đào!Lão Gánh rất kết em này!thanks bác gay 1 phát

tanvan08

Mình tìm mấy cái loại này lâu lắm rồi giờ mới thấy,thanks một phát rồi đặy hàng chủ thớt nhé. :):)
Yahoo: [email protected]

tiepbv

Nhìn mẫu mã con này có vẻ pro nhể . Oánh dấu ngâm cứu cái :D
Thích thì nhích luôn đi bác, em đang tìm cái phầm mềm xem được K+ trên android mà chưa thấy. Bác nào biết chỉ em giùm. Thanks

texudo

Member

Vừa múc em này từ Smartshop ngày hôm qua, mới test được một số chức năng với TV 32 Inches - FULL HD

- Lướt web : khá nhanh với Chrome browser, nghe nhacso.net bằng loa TV cũng ok lắm :D
- Xem phim HD từ HDViet rất tốt, nét căng, không giật (do đường truyền internet tốt - hêhê)

Chưa test được quả xem phim HD 1080P từ PC qua Wireless, tối nay về xem rồi sẽ post tiếp.

Còn một vài thắc mắc nhỏ trong quá trình sử dụng thì hỏi Smartshop, các bạn trả lời rất nhiệt tình.

Tóm lại là thấy em này khá cool, xứng đáng với một thiết bị giải trí tốt cho gia đình (không yêu cầu cao) mà không cồng kềnh và tốn kem như đầu một dàn HD

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Thích thì nhích luôn đi bác, em đang tìm cái phầm mềm xem được K+ trên android mà chưa thấy. Bác nào biết chỉ em giùm. Thanks
Bác tìm phần mềm VTV trên Google play có 3 kênh K+ nhé.

HNT24681

Well-Known Member

cái này hay nhỉ mai lấy tiền thưởng phải làm 1 em về chơi =))

Trích nguyên văn bởi buồi típ qua YH :D

haianh07

Active Member
Xin hỏi các bác là kon này đẻ ở đâu à -với lại nhìn thế kia thì làm sao mà cắm được HDD ngoài em nói tỷ như là dùng 1 bộ bàn phim không dây , dùng một nguồn vậy còn đâu ÚB để ta kết nối với ổ cứng đây

hoadainhan70

Well-Known Member

Chác là hàng của trung quốc rồi các bác nhề ! Không sao , gần 2cur múc để trải nghiệm Android trên HDPlayer , kiếm xiền thôi

vk123456

Bác mua em này ở đâu vậy ? cho mình địa chỉ. Thanks !

Xin hỏi các bác là kon này đẻ ở đâu à -với lại nhìn thế kia thì làm sao mà cắm được HDD ngoài em nói tỷ như là dùng 1 bộ bàn phim không dây , dùng một nguồn vậy còn đâu ÚB để ta kết nối với ổ cứng đây

Con này bạn có thể dùng HUB USB để chia thành nhiều cổng, mình mới tậu 1 con từ amazon, tuy nhiên chỉ hạn chế là chơi phim HD1080 bị giật hình, HD720 thì vô tư, xử lý màu sắc không được tốt lắm. frame rate không được cao, chắc tầm 16-20.

---------- Post added 28-12-2012 at 08:34:51 PM ----------

Chác là hàng của trung quốc rồi các bác nhề ! Không sao , gần 2cur múc để trải nghiệm Android trên HDPlayer , kiếm xiền thôi

Hầu như android box hiện nay đều xuất xứ từ thương hiệu TQ, cả những hàng bán trên amazon hay ebay đều từ nó.

phongthuycfe

Hôm nay cuối tuần tranh thủ ra Smarshop xúc 1 em về chơi tết phải nói rất tuyệt vời cắm vào tivi SS D490 như Smart TV. Hài lòng với em nó

Bên trên