Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

katylove

Ðề: Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

sao màn hình em không chỉnh được phần định dạng 3D! TV em con NX710! Bật 3D lên nhưng nó không cho chỉnh phần định dạng!

likhach

Mình cũng bị tương tự không biết có phải do cấu hình máy ngèo quá hay không nữa. không biết có soft nào hổ trợ khắc phục nhược điểm này không vậy các AC

crazyboy1304

Moderator

Đối với dòng NX710, bạn phải chỉnh độ refesh rate về 24 Hz nhé. Do tivi dòng náy chỉ support 100Hz, mà mặc định đầu HD và PC là 60Hz, khi bật 3D sẽ lên tới 120Hz > 100Hz, do đó không cho bạn chọn định dạng 3D

pirate13th

Chào các bác, mình vừa down Resident.Evil.Afterlife.3D.2010.Left-Right.DTSHD.x264-EuReKA xong, down xong mới biết nó gồm 2 file video Left và Right riêng biệt, bây giờ muốn mở từ đầu từ Slim S1 để xem trên tivi sony 3D thì cách xử lý như thế nào, mong các bác giải đáp giúp, ngoài ra mình muốn hỏi thêm giải pháp xem phụ đề cho phim 3D SBS chơi từ đầu HD player chiếu lên màn tivi 3D như samsung hay sony thì như thế nào, cảm ơn các bác

crazyboy1304

Moderator

đối với phim sbs gồm 1 file thì play từ đầu hd, còn sbs gồm 2 file left và right thì phải dùng htpc cài phần mềm stereoscopic để ghép 2 file lại xem trên tivi 3D.

Bạn nên down sbs gồm 1 file đã ghép sẵn

crazyboy1304

Moderator

đối với phim sbs gồm 1 file thì play từ đầu hd, còn sbs gồm 2 file left và right thì phải dùng htpc cài phần mềm stereoscopic để ghép 2 file lại xem trên tivi 3D.

Bạn nên down sbs gồm 1 file đã ghép sẵn

pirate13th

Cảm ơn bác, em đang vướng mắc vấn đề phụ đề cho phim 3D sbs khi chiếu từ đầu hd player, có giải pháp nào ko bác :(

pirate13th

Xem ra phải xài laptop mới xem 3D sbd sub việt được, setup như thế nào bác hướng dẫn em với :(

em cũng giống bác pirate13th xem 3d định dạng SBS qua HD player phần phụ đề không khớp được. Bác crazyboy1304 hướng dẫn em cách giải quyết đi.

lovehd

Well-Known Member

Bác crazyboy1304 và các bác cho em lời khuyên nên mua con nào giữa 2 con sau:

- Sony 55inch KDL-55NX810 (giá 77 triệu)
- SAMSUNG 55C8000 (giá 69 triệu)

Dù giá chênh nhau nhưng không nhiều nên mình bỏ qua yếu tố giá, coi như chúng bằng nhau đi.

Em biết qua box này là với Samsung thì mình cứ cắm ổ cứng có chứa phim vào máy là xem được, còn Sony thì phải xem qua máy tính hoặc HD Player. Như vậy Samsung thiện dụng hơn. Nhưng em cũng quan tâm về chất lượng hình, chất lượng hiệu ứng 3D nữa.

Các bác cho em lời khuyên nhé!

crazyboy1304

Moderator

Về chất lượng hình ảnh 3D , Sony xem sáng và đẹp hơn bác, kính 3D xem rất trong, không tối như Samsung.
Bạn mua thêm đầu hd player là xem 3D ok.Hoặc chờ firmware mới của Dune Max để xem 3D Bluray Iso

giaitriso

Member

Mình đang dùng con Samsung C7000, xem phim SBS tren đầu Dune thì rất OK, cho mình hỏi nếu lấy nguồn phim đó xem trên Tivi Sony, Panasonic 3D được không, hay phải dùng source phim khác nhau.

lovehd

Well-Known Member

Về chất lượng hình ảnh 3D , Sony xem sáng và đẹp hơn bác, kính 3D xem rất trong, không tối như Samsung.
Bạn mua thêm đầu hd player là xem 3D ok.Hoặc chờ firmware mới của Dune Max để xem 3D Bluray Iso
Cảm ơn bác crazyboy đã trả lời! Bác cho em hỏi kỹ hơn tý là Hình 3D Sony đẹp hơn Samsung là nói chung vậy hay cụ thể 2 model máy Sony KDL-55NX810 và SAMSUNG 55C8000?

Hôm nay em lại tháy có thêm Model này KDL-52LX900 (giá 80 triệu), em đọc thông số kỹ thuật thấy nó hơn cái KDL-55NX810 ở một số điểm mà em không biết có quan trọng hay không, nhưng lại kém ở chỗ không có giải lập 3D. Bác cho em chút thông tin về dòng LX900 này của Sony được không bác?

Quay lại so sánh giữa Samsung và Sony, em cũng đang dùng HDPlayer (7100A) nên có thể xem 3D bằng TV Sony, nhưng cắm thẳng HDD vào USB để xem thì vẫn cứ tiện hơn. Ngoài cái cái khả năng chơi file MKD trực tiếp từ HDD thì các tính năng khác (wifi, ứng dụng...) có chênh gì nhau không bác?

Cảm ơn bác nhiều!

qkien

Well-Known Member

crazyboy, lần trước em có gọi điện nhờ anh đó ạ, em mới mua Tivi Sony LCD 3D 40NX710, nhưng vẫn chưa tìm ra cách dùng latop để xem phim 3D.
Em cop phim 3D(demo,sbs mp4) vào USB để xem trên tivi thì vẫn không thể nào chỉnh định dạng 3D trên tivi để xem,hay là tivi này không hỗ trợ play phim 3D(mp4) qua USB ạ!Bỏ phim MP4 vào nó vẫn chia đôi màn hình!
Mong anh nghiên cứu giúp em với, em mới tham gia HD nên còn gà lắm ạ!

qkien

Well-Known Member

crazyboy, lần trước em có gọi điện nhờ anh đó ạ, em mới mua Tivi Sony LCD 3D 40NX710, nhưng vẫn chưa tìm ra cách dùng latop để xem phim 3D.
Em cop phim 3D(demo,sbs mp4) vào USB để xem trên tivi thì vẫn không thể nào chỉnh định dạng 3D trên tivi để xem,hay là tivi này không hỗ trợ play phim 3D(mp4) qua USB ạ!Bỏ phim MP4 vào nó vẫn chia đôi màn hình!

duc_nckt

cho e hỏi nếu muốn xem phim 3d trên tv ss C8000 thì chỉ cần cop phim 3d vào ổ cứng di động r` cắm vô tv là xem đc đúg k.

crazyboy1304

Moderator

Mình đang dùng con Samsung C7000, xem phim SBS tren đầu Dune thì rất OK, cho mình hỏi nếu lấy nguồn phim đó xem trên Tivi Sony, Panasonic 3D được không, hay phải dùng source phim khác nhau.

Phim 3D coi được trên tất cả tivi 3D bạn. và phim 3D đã qui chuẩn nên yên tâm xem trên tivi 3D, máy chiếu 3D, laptop 3D,...

Cảm ơn bác crazyboy đã trả lời! Bác cho em hỏi kỹ hơn tý là Hình 3D Sony đẹp hơn Samsung là nói chung vậy hay cụ thể 2 model máy Sony KDL-55NX810 và SAMSUNG 55C8000?

Hôm nay em lại tháy có thêm Model này KDL-52LX900 (giá 80 triệu), em đọc thông số kỹ thuật thấy nó hơn cái KDL-55NX810 ở một số điểm mà em không biết có quan trọng hay không, nhưng lại kém ở chỗ không có giải lập 3D. Bác cho em chút thông tin về dòng LX900 này của Sony được không bác?

Quay lại so sánh giữa Samsung và Sony, em cũng đang dùng HDPlayer (7100A) nên có thể xem 3D bằng TV Sony, nhưng cắm thẳng HDD vào USB để xem thì vẫn cứ tiện hơn. Ngoài cái cái khả năng chơi file MKD trực tiếp từ HDD thì các tính năng khác (wifi, ứng dụng...) có chênh gì nhau không bác?

Cảm ơn bác nhiều!

Bạn tới siêu thị xem qua lại giữa 2 em sẽ thấy rõ.Sony ra sau nên hoàn thiện hơn. Ngoài ra LX900 có tốc độ 200Hz, emitter 3D được tích hợp trên tivi, so với
các dòng còn lại 100Hz và dùng emitter rời. Bạn vào trang Sony để tham khảo.

Về chức năng tivi 3D Samsung có hầu hết các tích năng của đầy hdplayer.Mình không dùng nhiều nên chưa thể đưa ra so sánh.

Để anh chụp hình hướng dẫn, em đợi nhé

cho e hỏi nếu muốn xem phim 3d trên tv ss C8000 thì chỉ cần cop phim 3d vào ổ cứng di động r` cắm vô tv là xem đc đúg k.

xem trực tiếp trên ổ cứng

apc_hp

Member

Chào các anh em. Nhờ các anh tư vấn giúp:
Em mơi bắt đầu tham gia vào diễn đàn, la dân buôn bán it thời gian, hạn chế về kỹ thuật nhưng lại ham thích công nghệ; cuối năm rồi, qua tham khảo kinh nghiệm của anh em trên diễn đàn, công với điều kiện gia đình nên quyết định đầu tư bộ TV Sony 3D NX 710; đầu blueray sony 3D; dàn âm thanh 5.1 Denon 1131 (phòng nhà em cũng nhỏ nên dùng bộ này phù hợp); tiện đăng ký lắp luôn bộ set top up My TV; giờ em đang phân vân tiếp tục đầu tư HD player hay HTPC, nên nhờ các anh tư vấn giúp em nên chọn cách nào và loại nào.
Còn việc nữa nhờ các anh chỉ giúp: hôm qua em đem laptop nha em (HP 6520S), laptop em vẫn kết nối vơi LCD Panasonic được qua cổng VGA, nhưng khi kết nối với Sony NX710 thì không được (laptop nhận được tín hiệu, nhưng TV thì không, vào ngõ kết nôi PC của TV không sáng, chế độ kết nối PC là tự động, nhấn vào thì TV nhắc kết nối sẵn sàng khi thiết bị được kết nối) nên em không biết tại sao; có thể có những nguyên nhân:
- Laptop cũ không tương thích
- Cổng VGA của TV NX710 có vấn đề
- Hoặc phải có cách cài đặt, hoặc định dạng phù hợp.
....các anh tư vấn giúp em với nhé;
Mail và điện thoại của em: Nghĩa hải phòng 0913398928; [email protected]

caphdmi

bác crazy boy cho em hỏi 1 vấn đề được ko ạ
+ Dùng Đầu Dune Max Player đi qua Receiver rồi từ Receiver out lên TV 3D ( Để em lấy âm thanh True HD) Như vậy có ra 3D được ko bác

Mình sẽ không đi trực tiếp từ Đầu DUNE qua TV mà qua Receiver trước

Mong bác tư vấn cho em tí:)

Hy vọng bác làm 1 tutorials hướng dẫn xem 3D trên HTPC và HD Player luôn:)

giaitriso

Member

cám ơn chủ thớt nhiều, vậy mà trước giờ cứ nghĩ phim 3D side by side chỉ xem được trên tivi Samsung thôi, vì cớ ngỡ công nghệ Side by side do chính samsung phát triển thôi. Hơn nữa ko có điều kiện thử trên các tivi 3D của Sony, Pana, LG.... Luôn tiện cho hỏi, giờ muốn mua thêm 1 tivi 3D nữa để xem 3D Side by side thì mua hiệu nào là xem tốt nhất giữa: Samsung, LG & Panasonic.... Thank first nhá :D
P/S: Khi nào ghé chổ bác giao lưu 1 lần xem, cho mình xin lại địa chỉ đi...

Bên trên