(Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

nhim 1977

Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Chúc mừng bác có tv ưng ý,hiện mình vẫn dùng con 32PS trong phòng ngủ xem cáp và HD ổ 2.5,còn con 40PU để ở phòng sinh hoạt chơi game PS3 và đầu chiếu HD900B.Hình ảnh đẹp lung linh âm thanh sống động hơn hẳn con Plasma3D 43inch của SS.
P/s: Lúc sau tết mình đổi bù lấy con 40PU200, giá 9tr8 nè.

À, mình đã đổi sang con 40PS200V với giá 10.8tr, tặng 2 thùng bia. Giá ko đẹp nhưng mình cũng ko muốn mất thời gian nữa, vì mình ở Vũng Tàu mua hàng cũng có nhiều bất tiện.

Thanks các bác đã quan tâm!

binhusky

làm thế nào để phân biệt dc âm thanh thường và âm thanh dts thế mọi người, chỉ cần nghe là biết liền hả?
thanks!
bác để vào máy tính rồi coi media info nhé.
Bác nào biết cho em hỏi chút ah. em cũng có mua 1 chú Tos PS 32 inch, mới được 2 tháng, lúc mua em ko để ý, nhưng bây h nhìn kỹ thì thấy ở các viền màn hình thì thấy nó ko khít, nhìn vào thì thấy ánh sáng của đèn led hở ra. không biết đây là lỗi gì vậy??? và là lỗi phổ biến hay là chỉ số ít bị lỗi vậy??? như thê em sợ dùng lâu thì bụi sẽ chui vào trong màn hình như một số loại điện thoại di động thường bị ah. lúc mua về nhà ông anh ko biết lại chọc ngoáy vào, bị rách tem, nên bây h cũng ko mang đi bảo hành được. các bác cho em lời khuyên với ah. Em mua ở Pico xuân thủy
Của nhà em khít, ko bị bụi. :-?. Bác thử lấy tay ấn vào xem. :D

huynx

Member
Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

làm thế nào để phân biệt dc âm thanh thường và âm thanh dts thế mọi người, chỉ cần nghe là biết liền hả?
thanks!
Nghe thì cũng chả biết chắc được bác ạ, chắc bác nào tai ngon + loa xịn :D
Như bác dùng MPC để xem phim thì nhấn chuột phải vào màn hình phim, chọn Properties thì nó hiện ra ngay âm thanh là DTS hay AC3. Em cũng vừa phải chuyển 1 loạt phim về AC3 để xem trên tivi đây

men0codon

Active Member

ké ngoài luồng 1 con TOSHIBA 40PU200 mới 99.999% nhé , đầy đủ phụ kiện ( khách mua dùng được 1 tuần thì chê nhỏ nên đổi sang cái LG 55LM6200 ) , tính mình bán hàng có sao nói vậy , anh em ai đã từng mua hàng ủng hộ mình chắc cũng biết , giá đi nhanh là 8.600.000 , ai quan tâm thì call mình nhé 0908.25.26.55

Chỉnh sửa lần cuối:

kohanvn

Member

ké ngoài luồng 1 con PANASONIC 40PU200 mới 99.999% nhé , đầy đủ phụ kiện ( khách mua dùng được 1 tuần thì chê nhỏ nên đổi sang cái LG 55LM6200 ) , tính mình bán hàng có sao nói vậy , anh em ai đã từng mua hàng ủng hộ mình chắc cũng biết , giá đi nhanh là 8.600.000 , ai quan tâm thì call mình nhé 0908.25.26.55

Pana mà cũng có 40PU200 à bác :D

vnmaths

Member

ké ngoài luồng 1 con TOSHIBA 40PU200 mới 99.999% nhé , đầy đủ phụ kiện ( khách mua dùng được 1 tuần thì chê nhỏ nên đổi sang cái LG 55LM6200 ) , tính mình bán hàng có sao nói vậy , anh em ai đã từng mua hàng ủng hộ mình chắc cũng biết , giá đi nhanh là 8.600.000 , ai quan tâm thì call mình nhé 0908.25.26.55

Bác cho hỏi là cái này bảo hành thế nào, có hoá đơn và phiếu bảo hành của hãng không vậy. Cảm ơn bác.

men0codon

Active Member

Bác cho hỏi là cái này bảo hành thế nào, có hoá đơn và phiếu bảo hành của hãng không vậy. Cảm ơn bác.
bảo hành chính hãng 12 tháng , nếu bạn cần hoá đơn VAT thì vẫn có nhé

mdang84

Member

Bac meo0co don pm cai gia fix e tos thanh lý nhé,chơi thêm e dưới p.khách

tiensoft

Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Bác huynx chuyển bằng phần mềm nào, có nhanh không ? Tôi cũng thử xài 1, 2 phần mềm, chuyển thử 1 phim khoảng 4G, mất hơn nửa tiếng, mất thì giờ quá nên không làm nữa.

locnp

Well-Known Member

Em định mua em tos ps200v giá 10tr không biết ổn ko ạ, e chuyên xem phim, ít xem tv lắm.

kohanvn

Member

Cho mình hỏi bạn mua con Toshiba 40PS200V ở đâu được giá 10mil vậy bạn ơi. Thanks

locnp

Well-Known Member

Giá Phan Khang đó bạn, đúng là 10tr5 tặng 2 thùng bia :D

kohanvn

Member

Vậy bạn nên hốt đi, mình tìm toàn giá 10.9mil là thấp nhất, cũng định mua Phan Khang nhưng hôm trước gọi điện gặp tổng đài viên nói chuyện ko được lịch sự lắm nên không tính chuyện mua ở Phan Khang nữa. hihi.

ka52

Member
Mới có 40PU200 nên BL:

cái tính năng super live, ti vi nào cũng có, từ sony lcd cách đây 6 năm đã có rồi.
đơn giản là từ 4:3 ra 16:9 thì nó sẽ zoom hình ra cả bề ngang và bề dọc, tì lệ zoom thì bề ngang sẽ > bề dọc, tỳ lệ nào phụ thuộc vào từng hãng, nếu tỷ lệ tốt thì nhìn sẽ ko ra.
Tuy nhiên các dễ biết nhất là dừng hình, chuyển từ 4:3 sang super live, nếu xem VTV thì sẽ thấy bị mất hình trên & dưới, chữ VTV sẽ sát mép trên khi super live hơn, còn 4:3 thì chữ VTV sẽ dịch xuống 1 đoạn khá rõ.

Tốc độ chuyển kênh chấp nhận đc, nhanh hơn con Sharp LCD Aquos ở nhà mình, vậy là đc rồi. Remote cầm vừa, nhẹ & ko dài = sony & LG nhé. Nút nhấn nhẹ hều.

Mới xem nên thấy nhiêu đó thôi.
Bác nào cãi lại vụ super live thì tui sẽ chụp hình up lên, so sánh toshiba, sony & sharp ờ nhà tui cho xem chẳng khác nhau nhiều.

PS: bác nào giúp tui làm sao hiện phụ đề khi xem phim mkv vậy? tui chỉnh file srt & ass đủ, sửa tên như tên phim, để chung 1 thư mục mà xm vẫn ko thấy phụ đề

vnmaths

Member
Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Mới có 40PU200 nên BL:

cái tính năng super live, ti vi nào cũng có, từ sony lcd cách đây 6 năm đã có rồi.
đơn giản là từ 4:3 ra 16:9 thì nó sẽ zoom hình ra cả bề ngang và bề dọc, tì lệ zoom thì bề ngang sẽ > bề dọc, tỳ lệ nào phụ thuộc vào từng hãng, nếu tỷ lệ tốt thì nhìn sẽ ko ra.
Tuy nhiên các dễ biết nhất là dừng hình, chuyển từ 4:3 sang super live, nếu xem VTV thì sẽ thấy bị mất hình trên & dưới, chữ VTV sẽ sát mép trên khi super live hơn, còn 4:3 thì chữ VTV sẽ dịch xuống 1 đoạn khá rõ.

Tốc độ chuyển kênh chấp nhận đc, nhanh hơn con Sharp LCD Aquos ở nhà mình, vậy là đc rồi. Remote cầm vừa, nhẹ & ko dài = sony & LG nhé. Nút nhấn nhẹ hều.

Mới xem nên thấy nhiêu đó thôi.
Bác nào cãi lại vụ super live thì tui sẽ chụp hình up lên, so sánh toshiba, sony & sharp ờ nhà tui cho xem chẳng khác nhau nhiều.

PS: bác nào giúp tui làm sao hiện phụ đề khi xem phim mkv vậy? tui chỉnh file srt & ass đủ, sửa tên như tên phim, để chung 1 thư mục mà xm vẫn ko thấy phụ đề

Bác này nói chính xác về cái vụ Super Live. Chiều ngang thì nó zoom hết toàn bộ, còn chiều dọc cũng zoom nhưng không nhiều bằng, và hình sẽ bị mất trên và dưới. Nếu bản tin có chạy chữ phía dưới thì sẽ bị mất 1 nửa chữ :) (như phần cập nhật kết quả bóng đá chiều nay trên kênh VTV6). Nếu xem SD mà dùng cái này nó sẽ bị zoom ra nên vỡ hình nhiều, xem không được nét. Thà để 4:3 như nguyên bản với 2 vệt đen 2 bên xem thoải mái hơn.

Vụ phụ đề thì bác thử phim khác xem, và chỉ để một file phụ đề srt xem (tên file giống hệt mkv nhé, ko theo kiểu vn.srt hay en.srt). Bác cũng phải bấm nút Subtitle trên điều khiển nữa.

ka52

Member
Re: Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Vụ phụ đề thì bác thử phim khác xem, và chỉ để một file phụ đề srt xem (tên file giống hệt mkv nhé, ko theo kiểu vn.srt hay en.srt). Bác cũng phải bấm nút Subtitle trên điều khiển nữa.

Thank bác, tui làm đc rồi, cái vụ này gà thiệt luôn. Phụ đề ko đổi đc gì, dù đã chỉnh màu, đổi font, tăng độ lớn bằng phần mềm trên máy tính, vậy mà đem đọc trên tivi thì cũng trở về như cũ.

Dòng này mở ti vi chậm quá, gần 10 giây sau khi nhấn power mới lên hình, còn nút power bên hông làm kiểng hay sao đó, nhấn ko thấy tác dụng gì.

Ai mà quan tâm đến hình ảnh thì qua BigC gò vấp, nó để 4 com LG 42ls4600, toshiba 40pb200, sony 40ex430 và samsung 40Eh5300 cạnh nhau cùng chạy 1 source, tiếc là ko có panasonic 39em5v, tui cũng qua đó nhìn 1 hồi kết luận màu sony & toshiba 95% như nhau, khác 90% so với samsung, khác 85% với LG, con LG toàn bộ dãy màu nó cứ bị xanh nhẹ phủ lên nên nhìn màu ko thực, rõ nhất là khi có màu trắng xuất hiện, độ sáng thì samsung & LG sáng hơn sony & toshiba.

Bác nào biết kiểm tra thời gian sử dụng dòng 40PU200 thì post cho tui biết với.

seagalvsjetli

Active Member

đọc được hdd 2T không mấy bác ơi????

Bên trên