(Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

mdang84

Member
Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Mình chả tin cái này ... 4:3 ra 16:9 mà không bị dẹt hình ...dù thuật toán gì đi chăng nữa

Kaka,mình ban đầu vẫn ko tin,rước về xem thử mới bít bạn ah,xem cáp ko lùn hình nhé

ducduong2790

Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

con 32PB200V nhà em đây nè, có thấy dẹt gì đâu, con ex330 nhà ông cậu em hình to như siêu nhân voi ấy

nvngoc1986

Active Member

Kaka,mình ban đầu vẫn ko tin,rước về xem thử mới bít bạn ah,xem cáp ko lùn hình nhé
Nhà bạn có thu mấy kênh Free của VTC không ? Chụp cho mình cái Logo VTC cho mình mở rộng tầm mắt ....

nvngoc1986

Active Member

Thì Bác đi xem thử là biết liền.
Nếu mình không nhầm thì cái này cũng tương tự như chế độ " Just " trong các TV Pana : Đại khái là hình ảnh 4:3 khi chuyển sang 16:9 sẽ giãn không đều , phần giữa màn hình sẽ giãn ít , càng về 2 bên càng giãn nhiều hơn...như vậy hình ảnh trông sẽ cao hơn ....Thế nên mình mới muốn bạn chụp cái Logo VTC vì cái logo này có cái vòng tròn tên kênh ở góc màn hình ....Nhìn nó thành Elip là biết ngay

ducduong2790

vậy sao cô hàng xóm nhà em có con LCD 32inch của pana ko být model gì, mua 5t6 ở Hải Dương qua nhà mình xem con 32pb200v kia conf bảo người trong tivi nhà em ko béo với lùn như nhà cô ấy

binhusky

Re: Ðề: Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Cám ơn bác!

Nhân tiện các bác thạo Tos cho em hỏi thêm 2 con 40PS20 và 40 PS200 thì con nào hơn ạ? Em đọc spec thấy cũng na ná nhau mà siêu thị bán con 40PS20 cao hơn chút?
Chắc ý bạn là so sánh 40PB và 40PS? Nếu vậy thì theo ý kiến riêng của mình là chọn em 40PS vì cái viền ở dưới nó mỏng hơn. Còn về cấu hình là như nhau.

Tùy bạn chọn này:
PB (của bác chủ thớt):

PS (của google):

hilo

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Chắc ý bạn là so sánh 40PB và 40PS? Nếu vậy thì theo ý kiến riêng của mình là chọn em 40PS vì cái viền ở dưới nó mỏng hơn. Còn về cấu hình là như nhau.

Không bác ơi, em hỏi con 40 PS 20 và 40 PS 200 đó bác.

Mừng bác có TV mới, nhưng mình thấy hình vẫn lùn chứ đâu theo chuẩn 16:9, cái này chắc chỉ mang tính "tâm linh" thôi.

boyvoz

Well-Known Member

Trước tết mình cũng sắm con này cho phụ huynh.
Nói chung con này tốt nhất trong tầm giá, đảm bảo các tiêu chí:
- THC đẹp.
- Giảm thiểu lùn hình (chức năng Super Live) khi xem THC.
- Hỗ trợ định dạng và sub tốt (mkv, vob, mp4, ...), âm thanh ổn- không bị rè khi bật to.
- Giá cả hợp lý - từ 9.2- 9.4 tr. (mình mua có Km thì còn 8.7 tr)
- Kiểu dáng hình thức ổn.
- Không bị hở sáng. (tv mình mua ko bị hở sáng, giống chủ topic)

binhusky

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Không bác ơi, em hỏi con 40 PS 20 và 40 PS 200 đó bác.

200 là bản nâng cấp cao hơn 1 chút của 20. (200 ra sau 20)

200 có 3 cổng HDMI (tất cả đều phía sau). Tiêu thụ điện 77 hay 74 Watt. (mình lười lật TV ra xem)

20 có 2 cổng HDMI. (1 phía sau, 1 ngang). Tiêu thụ điện 90 Watt.

binhusky

Mừng bác có TV mới, nhưng mình thấy hình vẫn lùn chứ đâu theo chuẩn 16:9, cái này chắc chỉ mang tính "tâm linh" thôi.

Bác xem trực tiếp thì bác sẽ thấy công nghệ của em này "chế biến" hình ảnh ra sao. Gần như, bác sẽ không nhận ra hình bị lùn chỗ nào.

binhusky

Nói chung là TV nhà Toshiba luôn làm anh em bất ngờ với những gì thể hiện được như: đọc các định dạng video và audio ngon lành (trừ DTS và flac cùng vài đuôi hiếm người nghe) còn đâu vob, mkv với m2ts của bluray thì chơi ngon lành.

Âm thanh to, rõ ràng, bass nghe không bị rè khi mở to, tiếng không bị vỡ.

Đường viền khá mỏng (15-18mm). Số cổng kết nối nhiều (in: 3 HDMI, 1 component, 1 composite, 1 usb, 1 D-sub, anten nữa :)). Out thì có Optical, audio out fix (giắc hoa sen)).

Ngoại hình thì thiết kế led viền, mỏng. Ít hở sáng (cái này quan trọng với bác nào xem phim trong đêm tối).

Ưu điểm thì là thế nhưng tìm thông tin về các em này trên internet khá là khó. Chả hiểu sao hãng Tos lại ít quảng bá thông tin cho TV của mình thế.

Nhược điểm là remote cùi, cầm dễ rơi vì phía trên nặng hơn phía dưới, thời gian respond chậm, khoảng chưa tới 2 giây.

hilo

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

200 là bản nâng cấp cao hơn 1 chút của 20. (200 ra sau 20)

200 có 3 cổng HDMI (tất cả đều phía sau). Tiêu thụ điện 77 hay 74 Watt. (mình lười lật TV ra xem)

20 có 2 cổng HDMI. (1 phía sau, 1 ngang). Tiêu thụ điện 90 Watt.

Thanks bác!

Nhưng sao con 40 PS 200 lại rẻ hơn con PS 20 bác à. Với lại con PS 20 dùng công nghệ Power Meta Brain, còn con PS 200 dùng Regza engine, ko biết 2 engine này cái nào cho chất lượng hình ảnh tốt hơn?

mdang84

Member

đương nhiên sao bằng chuẩn HD 16:9 đc bạn
nó chỉ hạn chế tối đa lùn hình thôi, xem mắt thường khó phân biệt đc, chỉ thấy là hình nhân vật ko mập lùn thôi
nói chung tận mắt xem mới thấy cái hay của "Super Live"

mdang84

Member
Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Nói chung là TV nhà Toshiba luôn làm anh em bất ngờ với những gì thể hiện được như: đọc các định dạng video và audio ngon lành (trừ DTS và flac cùng vài đuôi hiếm người nghe) còn đâu vob, mkv với m2ts của bluray thì chơi ngon lành.

Âm thanh to, rõ ràng, bass nghe không bị rè khi mở to, tiếng không bị vỡ.

Đường viền khá mỏng (15-18mm). Số cổng kết nối nhiều (in: 3 HDMI, 1 component, 1 composite, 1 usb, 1 D-sub, anten nữa :)). Out thì có Optical, audio out fix (giắc hoa sen)).

Ngoại hình thì thiết kế led viền, mỏng. Ít hở sáng (cái này quan trọng với bác nào xem phim trong đêm tối).

Ưu điểm thì là thế nhưng tìm thông tin về các em này trên internet khá là khó. Chả hiểu sao hãng Tos lại ít quảng bá thông tin cho TV của mình thế.

Nhược điểm là remote cùi, cầm dễ rơi vì phía trên nặng hơn phía dưới, thời gian respond chậm, khoảng chưa tới 2 giây.
e này DTS qua dàn rời ok cành đào nha bạn, do loa TV là 2.0 nên ko support thui, chứ xuất qua optical ra dàn rời nghe ngon lành chứ ko như e LG ko xuất đc

binhusky

Re: Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Thanks bác!

Nhưng sao con 40 PS 200 lại rẻ hơn con PS 20 bác à. Với lại con PS 20 dùng công nghệ Power Meta Brain, còn con PS 200 dùng Regza engine, ko biết 2 engine này cái nào cho chất lượng hình ảnh tốt hơn?
Bác hỏi chính sách giá thì Tos thì có lẽ mail cho Ban quản trị của Tos sẽ được giải đáp kỹ hơn. Vì nó phụ thuộc vào quá nhiều yếu tố. ;))

e này DTS qua dàn rời ok cành đào nha bạn, do loa TV là 2.0 nên ko support thui, chứ xuất qua optical ra dàn rời nghe ngon lành chứ ko như e LG ko xuất đc
Vâng bác. DTS thì qua cổng optical là hợp nhất rồi. Chứ nói xuất AC3 ra thì em xuất qua 2 giắc RCA out hoa sen luôn cho nhanh. :D

Hoangsac2012

Mình mới mua một em 40pu200v làm đủ moi cách ko tài xuất dts ra reciver đc
đọc tài liệu kèm theo máy thấy đâu có hổ trợ âm thanh định dạng dts đâu
bạn nào làm được hướng dẫn dùm mình nhe

LG cũng có audio optical out ai bảo bạn k có, toshiba good rồi nhưng panel made in china và cũng hơi chóng xuống màu

Butterfly

Well-Known Member

LG cũng có audio optical out ai bảo bạn k có, toshiba good rồi nhưng panel made in china và cũng hơi chóng xuống màu

Thế bền màu thì có em nào, mà Tos giá như thế là quá tốt rồi.

Bên trên