[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

khoaikhet

Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Do 900B vẫn chưa hỗ trợ chơi menu iso bluray bác à ,nên bác ko thể chọn bài như chơi iso DVD được bác à .

Do firmware hay phần cứng vậy bác? Cho tui hỏi thêm, đang dự định mua con này cho người quen, hôm nay có hàng chưa vậy bác?

longkapa

Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

mình cũng dùng 900B mà không biết làm thế nào để chọn menu khi chơi DVD ISO thúy nga. bác nào chỉ mình với.
chạy thúy nga mà chẳng biết DVD có những bài gì toàn phải nghe lần lượt :(

còn vấn đề này nữa mình nghe thúy nga ISO hoặc xem phim phát từ 900B thấy tiếng có vẻ bé hơn bình thường mình dùng amply 2 kênh toàn phải chỉnh lên 12h. bình thường nghe nhạc từ CDP chỉ chỉnh volume 9h hoặc hơn 1 tí là to lắm rồi hay do mình thiết lập sai trong setting nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

khoaikhet

Member

mình cũng dùng 900B mà không biết làm thế nào để chọn menu khi chơi DVD ISO thúy nga. bác nào chỉ mình với.
chạy thúy nga mà chẳng biết DVD có những bài gì toàn phải nghe lần lượt :(

Bấm menu - chọn Tiêu đề gốc hay Tiêu đề... là được à bạn.

hd360sg

Do firmware hay phần cứng vậy bác? Cho tui hỏi thêm, đang dự định mua con này cho người quen, hôm nay có hàng chưa vậy bác?

HIện tại thì fw là không hỗ trợ rồi , nhưng e đã đọc qua cấu hình chíp 1186 cũng chưa thấy thông tin gì về việc chơi menu iso blruray cả .

xidau157

Member

cho mình hỏi Himedia 900B có chức năng tinh chỉnh phụ đề không và đổi font chữ không hay bắt buộc phải dùng font kèm theo máy?

với lại nếu xem DVD thì có chức năng zoom full màn hình hoặc kéo dãn phim (ví dụ xem 1 phim không đúng định dạng HD thì mình kéo 2 đầu DVD ra để xem full màn hình trên LCD không)

Ai đang dùng thì giúp mình với nhé >

Thanks mọi người nhiều

vcom

Member

cho mình hỏi Himedia 900B có chức năng tinh chỉnh phụ đề không và đổi font chữ không hay bắt buộc phải dùng font kèm theo máy?

với lại nếu xem DVD thì có chức năng zoom full màn hình hoặc kéo dãn phim (ví dụ xem 1 phim không đúng định dạng HD thì mình kéo 2 đầu DVD ra để xem full màn hình trên LCD không)

Ai đang dùng thì giúp mình với nhé >

Thanks mọi người nhiều

HD900B bạn chỉnh phụ đề bằng cách nhấn nút menu trên remote --> phụ đề. Nếu muốn Zoom thì trên remote cũng có nút zoom đó bác

vcom

Member

firmware tháng 3 của HD900B: http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/255619-dau-phat-3d-android-himedia-hd900b-27.html

New function

1. Support seemless playback on HiTV's site, say Youku,Qiyi,Sohu,Ku6
2. BD Lite Navigation support 3D mode playback
3. deep color default as AUTO。
4. Add timezone setup
5. Add Hebrew support
6. Add Vietnam support
7. Add Poland language
8. Enable Telnet function
9. Add the setup for 3D depth of field.
10. Fix the BT function
11. Fix the bug in youtubeXL
12. Add new function for network diagnostic
13. Add HD900C product supported

Bug Fix
1. Fix the failure of switch 720P to 1080P on some TV set
2. Fix the wrong OSD overlap on DVD Menu
3. Fix the jitter issue on 3D playback 。
4. Fix the srt issue on network share playback。
5. Fix the playback failure on some special content 。
6. Remove the subtitle's comments { }
7. Fix the 3D jitter issue in BD Navigation playback mode
8. Fix the issue about idx+sub
9. Add setup to adjust Left-Right on 3D
10. Fix the BD Navigation on error detection of main movie
11. Fix the bookmark issue 。
12. fix the restart play issue on switch between 3D and 2D。
13. Enhance the wifi research function
14. Remove MP4 type from audio list
15. Clear all DNS address at network re-setup
16. HD900 can't be founded in network share by device name。
17. Fix andriod display issue if there are too many APK install

hd360sg

Hàng 900b đã về nhé các bác , chạy rất mượt mà ứng dụng mạng nhé ....................

Các bác cho e hỏi. Muốn chơi Blu Ray Folder với phụ đề rời phải lam sao? Thankss

cuongh

Các bác cho em hỏi muốn duyệt kiểu poster trên mục file và mục film thì làm theo cách nào ạ, em đã chuyển từ chế độ xem file sang chế độ xem bg nhưng vẫn ko đc, toàn hiển thi theo file dọc

TPCmedia

Các bác sử dụng HD900 mà chưa up lên FW mớ hoặc lười up thì qua chỗ em up miễn phí nhé.

vcom

Member

Các bác cho em hỏi muốn duyệt kiểu poster trên mục file và mục film thì làm theo cách nào ạ, em đã chuyển từ chế độ xem file sang chế độ xem bg nhưng vẫn ko đc, toàn hiển thi theo file dọc

Bạn vào Files manager ( Quản lý tập tin) --> chọn đến ổ đĩa muốn hiển thị --> bấm nút menu trên remote --> chọn thumbnails là chọn dạng postor, list là dạng dòng, preview là có ổ xem trước bên trái và list bên phải.

hd360

Active Member

Giá rố thế nào hả pác :D:D:D:D

Khu vực này ko được buôn bán nên bro chạy qua Box Chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD thì rõ giá ngay nhé, hoặc truy cập web bên em.

MyRom

Active Member

:D:D Hàng ngon giá tốt. Mà iem thấy chổ nào các bác cũng có thể biến thành góc buôn bán hết trơn áh, dân Việt mình thật là linh hoạt hihihi :D:D

xoongthung

900B chạy được định dạng .flv ko bác chủ ơi?

hd360sg

900B chạy được định dạng .flv ko bác chủ ơi?

Chạy tốt bác à . tuy nhiên không khuyến khích chạy file này vì định dạng file này chất lượng ko được tốt cho lắm :D

Bên trên