Đánh giá Review HDTV của VCTV

nghiemhaison

Re: Ðề: Review HDTV của VCTV

Ơ mình tưởng VCTV HD này cáp đi vào nhà cắm vào TV theo đường HDMI chứ vẫn dùng cái cáp dây màu trắng như tín hiệu SD hả mấy bạn ?

Cho mình hỏi thêm là tín hiệu lấy từ cột điện hay lắp chảo riêng mỗi nhà rồi kéo dây vào nhà ?

bác nhầm nhọt hết cả rồi!
thế này nhé: giả sử nhà bác đang dùng cáp VCTV cho 2 TV. 1 TV ở phòng khách, 1 TV ở phòng ngủ. Giờ bác muốn lắp HD ở phòng ngủ để có thể vừa nằm trên giường vừa tận hưởng truyền hình chất lượng HD? OK, bác cần 1 cái đầu thu, còn tín hiệu thì đã phát sẵn trên cáp rồi nên bác ko cần chảo để làm gì cả. Việc bác phải làm bây giờ là tháo đầu cáp cắm vào cái TV ở phòng ngủ nhà bác ra, rồi cắm đầu cáp đó vào cái đầu thu. Sau đó cắm dây HDMI từ cái đầu thu vào cái TV, vậy đó. Chắc giờ bác hiểu hơn rồi nhỉ? Chúc bác sớm đc toại nguyện nhé

Ðề: Review HDTV của VCTV

VCTV HD này còn thua HD của cáp Hà Nội =)) . Cáp hà Nội nhiều kênh phong phú hơn nhiều

chieucuoituan

Báo cáo các Bác dùng các kiểu Võ cuối cùng sau 1 tuần em cũng săn được (lách luật) con STB của VCTV. Nhà em ở Hoàng Mai nên rất khó kiếm được STB do Hoàng Mai là khu vực liên kết của VCTV nên không được ưu tiên cung cấp.

Chất lượng rất OK nhất là các kênh HD, SD xem cũng sướng hơn analog nhiều, hôm qua HBO-HD chiếu Gã Sherk xem nét ngang ngửa xem trên HDP.

Mỗi tội yêu cầu mức thu khá khắt khe thỉnh thoảng vẫn lỗi dừng hình mặc dù nhà em ngay cạnh hộp cáp của VCTV.

Kính báo....I-)

quaxoai89

Active Member

sao không phát thêm mấy kênh HD của Vtc nhỉ,cũng hay mà khán giả có thêm nhiều lực chọn

vhung1214

Member

sao không phát thêm mấy kênh HD của Vtc nhỉ,cũng hay mà khán giả có thêm nhiều lực chọn

VTC là kẻ thù ko đội trời chung với VCTV mà VCTV phát VTC HD thì có mà loạn à.vả lại VTC HD nó cũng ko ngu như thế đâu, làm thế thì có khác nào tự tay bóp chết thằng con CEC :))

nplong

Báo cáo các Bác dùng các kiểu Võ cuối cùng sau 1 tuần em cũng săn được (lách luật) con STB của VCTV. Nhà em ở Hoàng Mai nên rất khó kiếm được STB do Hoàng Mai là khu vực liên kết của VCTV nên không được ưu tiên cung cấp.

Chất lượng rất OK nhất là các kênh HD, SD xem cũng sướng hơn analog nhiều, hôm qua HBO-HD chiếu Gã Sherk xem nét ngang ngửa xem trên HDP.

Mỗi tội yêu cầu mức thu khá khắt khe thỉnh thoảng vẫn lỗi dừng hình mặc dù nhà em ngay cạnh hộp cáp của VCTV.

Kính báo....I-)

Bác lách luật kiểu gì thể???

Không hiểu trên thị trường đã có bán STB có khả năng thu được VCTV HD chưa nhỉ. Chỉ cần mua thêm thẻ về để dùng thì tốt quá. Hiện STB cua VCTV vẫn thấy hơi đắt. Vì mình đang dùng MyTV rồi nhưng cũng muốn tìm hiểu thêm VCTV HD một chút mà đầu tư STB thì hơi nhiều tiền.

boyinblack

Member

em ở Cầu Giấy đăng ký chiều T7 thì sáng CN đã có vctv hd thưởng thức, theo đánh giá chủ quan của em thì chất lượng SD tốt hơn hẳn cable analog, HD thì không thể sánh được chất lượng của hdplayer nhưng cũng mãn nhãn (xem plasma 42'' ở khoảng cách gần 3m thì không thấy sự khác biệt). Có vấn đề gây khó chịu là chuyển kênh hơi chậm. Nói chung là hài lòng và chuẩn bị li dị Mytv không chút nuối tiếc:-h

boyinblack

Member

bác ngày trước dùng DTH thì biết ngay nạp thế nào mà,thẻ đấy chỉ để quản lý kênh mã hóa thôi
em nghĩ là thẻ cào 6 tháng khi dùng hết hạn thì mình phải mua thẻ và cào lấy key rồi nạp lại qua tin nhắn, em cũng chưa tìm hiểu kỹ nhưng mấy chú đến lắp cũng tư vấn vậy. Chết cười hôm qua bọn nó đến lắp, em húng hoắng giật quả thẻ cào và cào lấy cào để, do mạnh tay quá mà bong mất 2 số, thế là cả bọn toét mắt ngồi đoán, mãi mới trúng phoóc. Các bác lưu ý cào nhẹ nhàng thôi nhé:)

minaly

Member

Bác cho hỏi gọi vào số nào để đăng kí vậy? Mà ngày nghỉ cũng ok à? Tôi ở đường Bưởi

Chỉnh sửa lần cuối:

minaly

Member

em ở Cầu Giấy đăng ký chiều T7 thì sáng CN đã có vctv hd thưởng thức, theo đánh giá chủ quan của em thì chất lượng SD tốt hơn hẳn cable analog, HD thì không thể sánh được chất lượng của hdplayer nhưng cũng mãn nhãn (xem plasma 42'' ở khoảng cách gần 3m thì không thấy sự khác biệt). Có vấn đề gây khó chịu là chuyển kênh hơi chậm. Nói chung là hài lòng và chuẩn bị li dị Mytv không chút nuối tiếc:-h

Tôi ở đường Bưởi , bác cho hỏi gọi vào số nào để đăng kí nhỉ? Ngày nghỉ cũng ok à?

minaly

Member

Tôi ở đường Bưởi , bác cho hỏi gọi vào số nào để đăng kí nhỉ? Ngày nghỉ cũng ok à?

boyinblack

Member

em ở Dương Quảng Hàm, rất gần chi nhánh của VCTV số 2 lô B1 Ngõ 118 Ng Khánh Toàn nên em phi thẳng ra luôn. Cuối tuần thì bác nhớ ra đăng ký lắp đặt vào ngày T7 và yêu cầu họ lắp vào CN luôn, nhớ nói khéo với em gái ở đó báo luôn lịch lắp đặt cho đội kỹ thuật để họ còn nhận thiết bị ngày hôm đó, để sang CN là kho không xuất thiết bị đâu (em nghe nói vậy:-j)

cudan2010

Member

em đăng ký rồi các anh chị í hẹn chiều thứ 6 rồi lại đến thứ 7, rồi chủ nhật cũng chẳng thấy đâu ? chẳng biết sao nữa.

santa89

bác nào lắp rồi cho e hỏi giá cả thế nào với? Nhà e đóng tiền cả 12 tháng từ tháng 9/2011, nếu giờ lắp thêm cái đầu thu giải mã HD thì phải thêm những khoản gì??? thuê bao hàng tháng tăng thêm bao nhiêu ? e cám ơn trước bác nào pm :D

boyinblack

Member

bác nào lắp rồi cho e hỏi giá cả thế nào với? Nhà e đóng tiền cả 12 tháng từ tháng 9/2011, nếu giờ lắp thêm cái đầu thu giải mã HD thì phải thêm những khoản gì??? thuê bao hàng tháng tăng thêm bao nhiêu ? e cám ơn trước bác nào pm :D
tiền bác đã đóng đó là chỉ cho THC thôi nhé, giờ bác đăng ký HD thì thêm 2690k tiền thiết bị + 100k công lắp đặt + 300k tiền HD (loại 6 tháng, nếu hết thì mua thẻ khác nạp) = 3090k
tình trạng nhà bác thì khi nào hết cái 12 tháng đã đóng kia thì bác lại phải + 88k tiền SD mỗi tháng, còn HD thì cứ hết 6 tháng thì bác lại làm 1 cái thẻ 300 (mỗi tháng 50k HD)

Bên trên