Review Denon DHT-390XP...!

jimminam2000

Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

chắc ông chú nói đúng thì nó mơi im ,thế mà em cứ tưởng jamo bọn anh duy nhập khẩu từ đan mạch,đi với ông chú thì mới biết mình gà

Jamo là thương hiệu của Đan mạch và những dòng loa trung bình được nhập từ Trung Quốc bác ạ
Đến bộ Denon+B&W mà bác ctpm mua của em trị giá hơn 70t cũng toàn made in china thì cũng là chuyện bình thường thời nay thôi **==

Low-end Cafe

Vụ này có thiệt kô đây... AD mà cũng có hàng lởm thì chổ nào hàng thật bi giờ ~X(.
Mà kô chừng cứ thấy Made in China là bảo hàng Tung Của thì [-O<. Chỉ sợ ông chú này ở Nhựt lâu rồi nên chưa quen với lò công nghệ của thế giới ;)).

jimminam2000

Vụ này có thiệt kô đây... AD mà cũng có hàng lởm thì chổ nào hàng thật bi giờ ~X(.
Mà kô chừng cứ thấy Made in China là bảo hàng Tung Của thì [-O<. Chỉ sợ ông chú này ở Nhựt lâu rồi nên chưa quen với lò công nghệ của thế giới ;)).

bạn vui lòng đọc cho kỹ và đừng vội kết luận Anh Duy có hàng lỡm nhé

bibitom

made in china nếu là nước thứ 3 sx thì ko nói chuyện làm gì ,em thử hỏi bác tannoy có nhà máy ở TQ ko

Low-end Cafe

bạn vui lòng đọc cho kỹ và đừng vội kết luận Anh Duy có hàng lỡm nhé

Chắc Mod đọc hiểu có vấn đề ;)).

Mà thôi, kô flame nữa... quay lại vấn đề chính nào. Nhờ các bác giúp em vụ này với. Thanks!
Vụ này mình cũng đang lăn tăn là nên ghép dàn coi film ntn, có 2 phương án các bác tư vấn dùm coi... ngân sách ~10tr.
Hiện có dàn kok với loa JBL E50, Amply Jarguar...

* P 1:
- Front JBL E50: đã có
- Mua thêm AVR YA 2nd: 3tr
- Loa Cent: 2tr
- Loa Surr: 1,5tr
- Loa Sub YST 225: 4,2tr
Total: 10,7tr

* P 2:
- Comple Denon 390XP: 10tr
(bỏ 2 front của nó ra và ghép cặp E50 vô làm front kô biết có đc kô?).

Vậy các bác cho hỏi là 2 con Sub của YA vs Denon trên thì con nào uy lực mạnh hơn... và 2 bộ trên thì bộ nào coi film ổn hơn.

Thứ 2 nữa là vấn đề ghép thêm loa e50 làm front: hiện cặp này đang nối từ Jarguar để hát kok, vậy h phải nối cách nào để lúc hát kok thì chỉ cần bật amp kok, lúc muốn coi film thì bật avr là đc.
Và cục Sub nữa, làm sao để hát kok mà vẫn có bass...

Cám ơn mọi người.

lehoang40

Bây giờ phần lớn các hãng côngghệ đều sản xuất tại Trung quốc, đặc bịêt là các dòng loa tầm thấp và trung binh đều made in china hết. Nếu Anh Duy mà nhập hàng nhái, các hãng loa Jamo, Tanoy chắc để yên cho AD à? Việt Nam mình bây giờ đâu phải đóng cửa nửa. Hôm AD triển lãm, còn có cả các chuyên gia của Jamo chính quốc qua nửa, vậy họ chịu im tiếng sao?
Các bác quá lo lắng rồi.

Còn cái vụ loa trung bày bị hư treble hay bass là thường, mình đi ra Phan Khang thử loa, các nhân viên ở đấy đôi khi nối loa xong phát âm mới biết bass bị lỏng ekan hay treble bị hư thì họ báo mình ngay, khi nhận hàng là hang mới, néu bác thấy treble hư thì mang ra AD chính hãng mà đổi loa khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Pro

hôm nay em cùng với ông chú lang thang ra anh duy thử loa ( ông chú là kĩ sư học ở nhật về)lúc thử loa ở anh duy thăng kĩ thuật cứ chỉnh chỉnh để lừa nhưng thằng ko biết như em thì ông chú bảo mày đi ra để tao thử loa ,ông chú chỉnh chỉnh một lúc thì em thấy ông chú bảo thăng kĩ thuật là loa dởm mà em cư im thin thít mà cái thăng bán hàng cũng im ko giải thich gì cả lúc đấy thử dòng C607 ,lúc sau ông chú bảo thủ dòng C807 em thấy cũng hay nhưng lúc ông chú chỉnh chỉnh một lúc ông chú bảo loa này hỏng satcot mà em cũng chẳng biết satcot là cái gì,thằng bán hàng lại thấy im thin thít lò dò vác bộ tannoy 5.1 vưa về hàng hôm qua thì lại teo loa tép.....quá chán.......thằng bán hàng lúc này biết ko chăn đc gà lại bảo thôi chú lên gác 2 trên đấy mới có loa xịn ở tầng 1 cháu bán hàng binh dân,trong khi đó ông chú cứ bảo hàng này là của TQ em thì cứ cãi là ở nước thứ 3 sx,nhưng ông chú bảo cái này của TQ làm nhái làm em cụt cả hứng(được cái ông chú bảo bon TQ nó làm nhái nhưng loa rất tốt nghe được)lúc sau len pico ông chú mua con led ss seri 7 dc tăng bộ ss z225 ống chú bảo bán cho em 3t các bác thấy dc ko,hay chơi tạm bộ này nhỉ(bác nam thông cảm cho em nhé,lúc nào bác cũng bán rẻ nhất mà nhiệt tình nhất)

Tiền nào của nấy ông nội. có ngon thì chạy qua Đan Mạch mà mua loa rồi ship về. Âm thanh thì mỗi thằng mỗi khác, mỗi người nghe mỗi kiểu, nghe không đúng gu mình thì chê. còn loa dzỏm hay thiệt thì phải coi xuất xứ. Hàng chính hãng thì an tâm mà mua.

thanhliemac

Member

phòng em rộng đấy 4 x 8 nhưng là phòng ngủ , e lại thiết kế dàn nằm ngang nên chỉ tầm 16m2 , bác chơi bộ này thấy sang hơn sony đấy , e coi nhiều dàn sony rồi nhìn rock wa và ghét 1 nỗi là avr lại tích hợp cả dvd player nên e ko thích , nhà em là fan sony đấy nhưng vỏ loa sony lại = nhựa mới đau :((

Thôi bộ này đẹp trong tầm tiền rồi dọn dẹp dây nhợ và treo loa theo 5.1 rồi show hàng cho a e sau

Bác cho tôi hỏi Cái Địa chỉ bác Mua con Denon 390XP để tôi đến xem.
Thanks

arch_h

Member

Hom truoc o vo ideas xem bo nay...ma sao may loa ve tinh cam len thay nhẹ wa...(nhe hon may loa vi tinh cua logitec)..k biet nghe co bền k nua?

arch_h

Member

Loa vi tính nào của Logitech mà nặng hơn loa của Denon 390Xp anh?

Thi minh cam may cai loa con cua denon nay thay sao nhe hèo...cam giac k an tâm lắm...vì dang quan tâm nó nên lên hoi mấy bro day???dang setup 1 bo HD cho livingroom!...thanks!

lehoang40

Thi minh cam may cai loa con cua denon nay thay sao nhe hèo...cam giac k an tâm lắm...vì dang quan tâm nó nên lên hoi mấy bro day???dang setup 1 bo HD cho livingroom!...thanks!

Bác ở SG thì làm dàn rời đi bác, để ở living room trông nó đẹp hơn mà âm thanh nó chất hơn nửa, tầm 13tr là có thể chơi dàn rời chất hơn denon 390XP rồi.

arch_h

Member

Bác ở SG thì làm dàn rời đi bác, để ở living room trông nó đẹp hơn mà âm thanh nó chất hơn nửa, tầm 13tr là có thể chơi dàn rời chất hơn denon 390XP rồi.
Nói thật mình gà may vụ này lắm...k rành mấy vụ lắp loa rời nên mua nguyên bộ xài thôi...chắc 1 tgian roi moi chuyển lên chuyên nghiệp như mấy pro dc...thanks pac nhiu lam!
Ma cho hoi xai loa denon nay sau này thay mấy loa ve tinh,tức là mua loa ngon hơn cắm vô Receiver của nó có duoc k may pro?muốn nâng cấp đó mà....

lehoang40

Nói thật mình gà may vụ này lắm...k rành mấy vụ lắp loa rời nên mua nguyên bộ xài thôi...chắc 1 tgian roi moi chuyển lên chuyên nghiệp như mấy pro dc...thanks pac nhiu lam!
Ma cho hoi xai loa denon nay sau này thay mấy loa ve tinh,tức là mua loa ngon hơn cắm vô Receiver của nó có duoc k may pro?muốn nâng cấp đó mà....

Hình như là được:))
Về lý thuyết thì dàn HT 390XP này là kết hợp giữa 1 receiver độc lập: AVR 390 (100w/ch 6Ohm) và dàn loa 5.1 Denon XP, sau này bác có thể nâng cấp cặp loa main lên dạng loa cây tầm 100 - 150w/ch (Jamo dòng S chẳng hạn), đó là về lý thuyết. Trên thực tế, các amply của dàn AIO luôn có những thiết kế riêng phù hợp với loa riêng cho nó, do vậy, khi nâng cấp theo kiểu thay loa khác vào thì âm sẽ không còn hay nửa. Cái này phải thử mới biết :))

Nhockute

Member

Hình như là được:))
Về lý thuyết thì dàn HT 390XP này là kết hợp giữa 1 receiver độc lập: AVR 390 (100w/ch 6Ohm) và dàn loa 5.1 Denon XP, sau này bác có thể nâng cấp cặp loa main lên dạng loa cây tầm 100 - 150w/ch (Jamo dòng S chẳng hạn), đó là về lý thuyết. Trên thực tế, các amply của dàn AIO luôn có những thiết kế riêng phù hợp với loa riêng cho nó, do vậy, khi nâng cấp theo kiểu thay loa khác vào thì âm sẽ không còn hay nửa. Cái này phải thử mới biết :))

Đúng là chuyên gia! :!!:!!:!!

Em vừa nhận được bộ Denon 390XP của bác Nam chuyển ra, tối nay về khui thùng ráp nghe xem thế nào. Em nghĩ chắc mới bắt đầu bước vào con đường đau khổ này thì bộ này là được rồi, chứ làm bộ hoành tráng quá sau này đi chơi nhà khác không có gì mà xuýt xoa cả :))

Hom truoc o vo ideas xem bo nay...ma sao may loa ve tinh cam len thay nhẹ wa...(nhe hon may loa vi tinh cua logitec)..k biet nghe co bền k nua?

Tôi vừa bán đi bộ loa logitech X540, đúng loa vệ tinh của Denon 390XP này có nhẹ hơn loa....sub của loa logitech X540 thật :))

Bên trên