[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

nguyenkhacluan

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Trên Wed LG đã có FW 4.22.26 cho model 55LA6200 rồi.42 có up FW đó dc k mọi người nhỉ.tự động cập nhật chưa có

khánh mập

Em ở Sài Gòn. Pro nào biết chổ bán giá tốt, uy tín giới thiệu em với, hỗ trợ trả góp càng tốt.

Cho em hỏi luôn là dùng tv này hỗ trợ xem phim từ ổ cứng hoặc từ laptop thì có tốt không, hình ảnh có bị ảnh hưởng gì không hay phải mua thêm cái đầu HD. Cảm ơn mọi người.

mua đi bạn,,m đang xài nó nè..xem phim từ ổ cứng gắn ngoài ngon,3d,ngon,,nói chung tivi này xài rất ok..m xài dc 4 tháng rồi ko vấn đề gì..hình ảnh mượt mà lắm

khánh mập

em xin ké 1 chút
đang rất phân vân em nào p/p hơn , đáng tiền thì mua mới ko hối hận các bác ah

các bác ghé qua tư vấn giúp em với nhé
TIVI LED LG 42LN5400 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
TIVI LCD SONY KDL-42W674A ME6 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
TIVI LCD LED LG 42LA6200 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
với những mức chênh lệch giá như thế có đáng ko ?
bác nào bik cty nào uy tín , giá rẻ giới thiệu em lun nhé chứ NK có vẻ hơi mắc
..đừng bao giờ vào stdm mua đồ diện tử bạn ah..bạn vào đó chỉ nên xem mẫu mã,,sản phẩm,,kết e nào bạn cứ vào google seach,,những cửa hàng ở ngoài bán rẻ hơn rất nhiều,,m lúc trước mua tivi la 6200 50 inch..chợ lớn,nguyễn kim,,là 28tr..m mua cửa hàng có 22tr..sướng ko..mới nguyên,bảo hành như nhau,,góp ý bạn vậy

mrhero

Có bác nào bị lỗi loading failed try again đang coi zing tv,youtube nó cứ hiện thông báo rồi out ra.

vanlinh2905

Well-Known Member

thế cái LB620T là thế nào mà lại cũng có 3D . LB650T cũng có

kook123

thế cái LB620T là thế nào mà lại cũng có 3D . LB650T cũng có

Đang review LA6200 mà bác. Em này 3D thụ động nên dĩ nhiên là tốt hơn 3D chủ động ( ví dụ như của SS,... ), nhiều người quan tâm hơn là lẽ đương nhiên rồi

lytrn

Member

..đừng bao giờ vào stdm mua đồ diện tử bạn ah..bạn vào đó chỉ nên xem mẫu mã,,sản phẩm,,kết e nào bạn cứ vào google seach,,những cửa hàng ở ngoài bán rẻ hơn rất nhiều,,m lúc trước mua tivi la 6200 50 inch..chợ lớn,nguyễn kim,,là 28tr..m mua cửa hàng có 22tr..sướng ko..mới nguyên,bảo hành như nhau,,góp ý bạn vậy

Bác mua ở cửa hàng nào vậy. chia sẻ ae với

kook123

Bác mua ở cửa hàng nào vậy. chia sẻ ae với

Bác vào vatgia tìm giá đi, đôi khi giá không đúng, nhưng đa phần là đúng, có khi còn rẻ hơn nữa đó chứ. Đừng mua ở siêu thị điện máy.

hoanganhnd08

các bác cho em hỏi LG bảo hành bằng phiếu hay bằng điện tử vậy ?

hình như em đọc đâu đó trong diễn đàn có bác nào đó nói mua tivi lg và nhờ kích hoạt bảo hành :-?

mà em điện lên hãng họ lại nói chỉ có bảo hành phiếu thôi ! dựa theo ngày mua hàng :D

vấn đề thứ 2 là con tv 42la6200 của em xem nó cứ bị tối tối ở 4 góc màn hình ! nhìn chán lắm chỉnh các kiểu không được !

nói chung LG dùng quá bình thường ( chỉ được cái KÍNH 3D NHẸ........+ RẺ ) ngoài ra chẳng có gì !

sau 1 thời gian dùng ( ý kiến riêng em là CHÁN CHẾT )

ndchieu22

Well-Known Member

hình như em đọc đâu đó trong diễn đàn có bác nào đó nói mua tivi lg và nhờ kích hoạt bảo hành :-?

mà em điện lên hãng họ lại nói chỉ có bảo hành phiếu thôi ! dựa theo ngày mua hàng :D

vấn đề thứ 2 là con tv 42la6200 của em xem nó cứ bị tối tối ở 4 góc màn hình ! nhìn chán lắm chỉnh các kiểu không được !

nói chung LG dùng quá bình thường ( chỉ được cái KÍNH 3D NHẸ........+ RẺ ) ngoài ra chẳng có gì !

hi bác!

LG đang dùng song song hai hình thức bảo hành điện tử và bảo hành phiếu đang trong thời gian chuyển đổi sang điện tử thì phải.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

bảo hành điện tử đang thử nghiệm thui bác, chủ yếu là giấy ^^

hoanganhnd08

sao bên trang LG không có hộ trợ gì cho sản phẩm tv 42inch vậy các bác ! toàn 55 thôi :-O

fx127

Member

cho mình hỏi dòng LA6200 này so với W804A của Sony thì con nào hơn vậy? về 3d? 2d? tần số quét? smart? Mình tham khảo nhiều rồi hiện đang dừng lại ở 2 con cuối cùng này nhưng vẫn chưa chốt đc. Tiện cho mình hỏi giá fix của con LG 55 và LG 47 bây giờ bao nhiêu vậy?

kook123

cho mình hỏi dòng LA6200 này so với W804A của Sony thì con nào hơn vậy? về 3d? 2d? tần số quét? smart? Mình tham khảo nhiều rồi hiện đang dừng lại ở 2 con cuối cùng này nhưng vẫn chưa chốt đc. Tiện cho mình hỏi giá fix của con LG 55 và LG 47 bây giờ bao nhiêu vậy?

3D, 2D cơ bản là y chang nhau: cùng là IPS + 3D thụ động. Còn smart thì LG nhỉnh hơn 1 chút.

P/S: Sony thì nhỉnh hơn ở khoảng bảo hành 2 năm

ndchieu22

Well-Known Member

Về smart tv thì chắc LG mượt hơn sony rồi, nhưng hình ảnh em thấy con sony đẹp hơn, hiện giờ 47 và 55LA6200 không còn hàng đâu bác, chỉ còn 47w804 thôi.

fx127

Member

55lA6200 bên PICO còn hàng mà bạn, đang bán hơn 30 chút, lúc đó mình quên mất ko hỏi con 47LA có còn ko

Bên trên