[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

sdong

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Từ khi có con này, con stb Q5ii còn bỏ xó kia kìa mà còn khuyên người ta đi mua(hài vl). Bác cứ lên gphim.com or megafun.vn or maxphim mà chiến phim nhé( bỏ qua HDviet luôn). nhu cầu phim online e nghĩ vậy là quá đủ rồi, còn nhạc thì vào luôn zingTV nhé...

tienkuku9xqn

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác dùng LA6200 mà muốn lên web xem phim thì vào web gphim.com, nhiều phim mới mà xem không bị giật. Hdviet nhiều quảng cáo. Dòng 6910 trở lên mới load được.
Chuẩn luôn bác ak rất lắm quang cáo flash bị đơ liên tục

tienkuku9xqn

Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Từ khi có con này, con stb Q5ii còn bỏ xó kia kìa mà còn khuyên người ta đi mua(hài vl). Bác cứ lên gphim.com or megafun.vn or maxphim mà chiến phim nhé( bỏ qua HDviet luôn). nhu cầu phim online e nghĩ vậy là quá đủ rồi, còn nhạc thì vào luôn zingTV nhé...
Cám ơn bác nha. Nhưng cho em hỏi Soha phim bác đánh giá giúp em nó ở độ net bao nhiêu thế bác vd như 480p , 720p hay 1080p hả bác ?

nquockhanh

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

em cần mua 1 cái lg la6200 đi mấy st báo hết hàng,bác nào có hoặc biết chổ mua chỉ dùm e ,e ở tp hcm,tks.090.3.776.8O8 Khánh.

sdong

Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Có lẽ soha đạt 1080p (nhưng 1 số phim ko đạt, nên chỉnh phim về chế độ kich thước ban đầu cho chuẩn hình), còn 1 số trang trên cũng tốt nắm, thậm chí 1080 luôn. E thì cứ web chơi( app bỏ qua luôn, chỉ nghe mv qua zingtv), youtube cũng trên web( chỉnh chất lượng cao nhất có thể: 1080;720...)

minepin_8x

Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Cám ơn bác nha. Nhưng cho em hỏi Soha phim bác đánh giá giúp em nó ở độ net bao nhiêu thế bác vd như 480p , 720p hay 1080p hả bác ?
Về cá nhân mình thì không nên nạp Sohaphim, do phim rất ít, không update phim Âu Mỹ , chiếu rạp ( do đã bị kiện về bản quyền) -> toàn phim Hàn Quốc, Thái, Việt Nam. Chất lượng : tầm 480P, ko nét lắm. Được mỗi cái là load cực nhanh, không bị giật bao giờ ( chắc do không có người xem :D).
- Bác muốn xem HD miễn phí trên web thì có gphim, mananhnho, maxphim, public-hd, vvv...
- Bác muốn nghe nhạc miễn phí, mở trình duyệt nghe mp3.zing.vn rầm rầm.
- Nếu bác muốn nạp tiền, xem phim, thì thử tham khảo hdonline xem sao. ( vì mình pubvn, hdviet vs hayhaytv đều hay bị lỗi tràn bộ nhớ, ko load được).

tienkuku9xqn

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Về cá nhân mình thì không nên nạp Sohaphim, do phim rất ít, không update phim Âu Mỹ , chiếu rạp ( do đã bị kiện về bản quyền) -> toàn phim Hàn Quốc, Thái, Việt Nam. Chất lượng : tầm 480P, ko nét lắm. Được mỗi cái là load cực nhanh, không bị giật bao giờ ( chắc do không có người xem :D).
- Bác muốn xem HD miễn phí trên web thì có gphim, mananhnho, maxphim, public-hd, vvv...
- Bác muốn nghe nhạc miễn phí, mở trình duyệt nghe mp3.zing.vn rầm rầm.
- Nếu bác muốn nạp tiền, xem phim, thì thử tham khảo hdonline xem sao. ( vì mình pubvn, hdviet vs hayhaytv đều hay bị lỗi tràn bộ nhớ, ko load được).
Em vừa test xong gphim ngon phết hihi.Chúc bác ăn tết vui vẻ

Chỉnh sửa lần cuối:

tienkuku9xqn

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Có lẽ soha đạt 1080p (nhưng 1 số phim ko đạt, nên chỉnh phim về chế độ kich thước ban đầu cho chuẩn hình), còn 1 số trang trên cũng tốt nắm, thậm chí 1080 luôn. E thì cứ web chơi( app bỏ qua luôn, chỉ nghe mv qua zingtv), youtube cũng trên web( chỉnh chất lượng cao nhất có thể: 1080;720...)
Em quyết định xem trên web cho ngon bổ rẻ .Chúc bác ăn tết vui vẻ.

Killertopgun

em đã sử dụng cả hdbox rồi cả htpc thấy mầu sắc ko dc đẹp = xem chính web của tivi
mầu bị xỉn hơn, còn xem = web tivi thấy mầu rất đẹp, phải nói rất rất đẹp

sdong

em đã sử dụng cả hdbox rồi cả htpc thấy mầu sắc ko dc đẹp = xem chính web của tivi
mầu bị xỉn hơn, còn xem = web tivi thấy mầu rất đẹp, phải nói rất rất đẹp

Bác nói chuẩn luôn và chính em cũng đã thử.

sdong

Hôm rồi e đã chải nhiệm con sony 804 và ss f7500, vào wed chậm hơn con này, mà đoi khi nó còn hiểu như trình duyệt của mobile thì xem fim online sao nét dc. Dùng magicmote quen rồi sang remote mấy con kia khó chịu vãi.

tomap1234

Mình mua La6200 rồi mà không biết nó có tích hợp đầu thu kts không. Nếu có thì bật chức năng làm sao . Mong Mấy pro chỉ mình

t2d2c2

cám ơn chủ thớt, mình đang ngắm em này :D

chiangkinhko

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Tivi LED LG 42LA6200
TIVI 3D LED LG 42LA6200 42 inches Full HD Internet MCI 200Hz - Độ lớn màn hình 42 inches, Độ phân giải Full HD (1920 x 1080px), Tần số quét 200Hz- Tích hợp kỹ thuật số, Internet TV - Wifi tích hợp, Xem hình và ghi vào bộ nhớ trong, Smart Share, Tìm kiếm giọng nói, USB Movie
Mình đang dùng con 50LA6200. Các bác nào phán bảo con LA6200 tích hợp đầu thu KTS chỉ giáo cho mình với!!!!!

Bên trên