[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

vltk1989

Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Vừa có fw mới 4.04.10 đấy - có bác nào update chưa - review cái ae xem nào :-??

lai cách

Member

Có bác nào biết cách kết nối em này với máy tính bảng Samsung galaxy tab không? Chỉ dẫn cho mình với. Mình thử mãi mà không được.

Killertopgun

em up rùi, ver mới bắt mình đồng ý điều khoản ji` mới mới đó, cảm giác chuyển kênh bị delay hơn, xem phim thì ngon, các bác mún xem phim ngon, thì vào trang phim.rola.vn free hết, fullHD căng đét

manhhuy8x

Active Member

Có bác nào biết cách kết nối em này với máy tính bảng Samsung galaxy tab không? Chỉ dẫn cho mình với. Mình thử mãi mà không được.

Bác cài app LG TV Remote vào xem có điều khiển được không?

Em đang lăn tăn giữa 2 con này, các bác vào chém hộ em, ai có hàng giá tốt mật thư luôn hộ em (em ở HN):
- 50LA6200
- 47W804
Chào bác Thaind_hut
Em 50LA6200 hãng báo hết hàng mất rồi bác ạ, bác có thể lựa chọn sang mẫu 47" hoặc 55" được không?
Còn em Sony 47W804A có hàng bác nhé, bác có nhu cầu thì call trực tiếp cho em. Thân!

ji1180

Có bác nào xài LA4200 bị tình trạng này không: khi đang xem thì thương hay hiện lên thông báo hỏi chọn kết nối với VGA hoặc Component, nhiều lúc ức chế vãi (firmware cũ hay mới đều bị).
Ai biết cách khắc phục vui lòng chỉ em với.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Có bác nào xài LA4200 bị tình trạng này không: khi đang xem thì thương hay hiện lên thông báo hỏi chọn kết nối với VGA hoặc Component, nhiều lúc ức chế vãi (firmware cũ hay mới đều bị).
Ai biết cách khắc phục vui lòng chỉ em với.

Anh em đang bàn luận về dòng LA6200 mà bác ! Còn LA4200 thì ....chắc hãng bỏ model lâu rồi nên em k biết hay là model mới ?! :p
Chắc ý bác là 6200. Cái này em nghi bị phần cứng. Bác thử gọi thẳng lên CSKH của LG xem.

phuong11091991

Bao nhiêu ạ.4.02.10 hả bác.hay 4.04.10.nhà em để update tự động.hiện tại là 4.02.10

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

ủa, cái này nó tự update cho mình phải không các bác.?

---------- Post added 28-11-2013 at 15:12 ----------

ui, trùng rồi. nhờ Mod xóa giúp mình ạh..

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tivi mình thì thấy cập nhật Ver.04.04.10 là sao hì..

Chào bác Thaind_hut
Em 50LA6200 hãng báo hết hàng mất rồi bác ạ, bác có thể lựa chọn sang mẫu 47" hoặc 55" được không?
Còn em Sony 47W804A có hàng bác nhé, bác có nhu cầu thì call trực tiếp cho em. Thân!

Bác mật thư cho em giá của con 55LA6200 và Sony 47W804A nha. Thks bác.

vltk1989

Member

E vừa up lên 04.04.10 chả thấy thay đổi gì nhiều hehe :))

Vịt còi

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tivi mình thì thấy cập nhật Ver.04.04.10 là sao hì..

thì cứ cập nhật bình thường thôi bác, có điều mình hơi băn khoăn là mình cập nhật mấy lần rùi, thấy dung lượng bản cập nhật >500MB , ko biết có bị đầy bộ nhớ trong ko nhỉ ?

vltk1989

Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

thì cứ cập nhật bình thường thôi bác, có điều mình hơi băn khoăn là mình cập nhật mấy lần rùi, thấy dung lượng bản cập nhật >500MB , ko biết có bị đầy bộ nhớ trong ko nhỉ ?

tốt nhất là để ban đêm hãy update bác ạ - ban ngày hôm qua e update 3 4 lần chả đc - nó cứ đứng im 1 chỗ - để đến đêm update chạy vù vù - chưa đến 10 phút chạy xong hết 100% \:D/

lai cách

Member

Em có cài theo bác chỉ dẫn rồi nó chỉ điều khiển được thôi. Em đã thử được chuyển giao bằng dlna OK rồi nhưng tín hiệu chậm xem video HD hay bị giật.

các bác có tivi đo dùm mình kích thước chiều ngang của chân đế là bao nhiêu với ah
đang tính mua ma không biết có vừa với cái kệ nhà mình k
mong các bác giúp với

beta2011

Mình muốn điều khiển TV này bằng smartphone dùng windowphone (cụ thể là Nokia Lumia 720) thì có phần mềm nào không nhỉ?
Bác nào biết chỉ dùm và cho link tải nữa càng tốt
Cảm ơn nhiều.

nếu dt bác có nfc/miracast thì ko cần dùng pm thứ 3,bác hỏi google vụ hướng dẫn review chi tiết,e ko dùng nokia nên ko video chi tiết đv

ndchieu22

Well-Known Member

các bác có tivi đo dùm mình kích thước chiều ngang của chân đế là bao nhiêu với ah
mong các bác giúp với

chắc kích thước này bác ra siêu thị ngắm và đo thử chứ thông số kỹ thuật chắc kg có thông tin kích thước chiều ngang của chân đế

beta2011

mong các bác giúp với

Bạn vào trang này: TIVI LED 3D LG 42LA6200-42, Full HD, 200Hz, có kích thước chi tiết
(1 inches = 2,54 cm)
hoặc đt cho LG (miễn phí): 18001503
Chắc sẽ được hài lòng.

Bên trên