[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

telexx

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

chia sẻ với bác là e cũng đang có nhu cầu 42LA6910 giống bác - e định mua từ tháng 9 cơ lúc ý giá em nó khoảng 20tr5 - nhưng mà vướng chút chuyện nên lùi lại 1 tháng - trong thời gian này thì giá e này giảm liên tục và giờ 1 số chỗ bán 17tr2 - cuối tháng này e tính sẽ múc e này và e cũng khuyên bác ko nên chờ đợi lâu vì bước sang tháng 11 đặc biệt là tháng 12 sẽ là đợt cao điểm - nhiều người có nhu cầu mua sắm nên giá chưa chắc đã giảm tiếp mà có thể sẽ đứng giá (có khi còn tăng nếu hãng bỏ mẫu) - là 1 người có cùng mục tiêu nên e khuyên bác thời điểm mua tốt nhất có lẽ là cuối tháng 10 này hoặc chậm nhất là đầu tháng 11 :>

e đang mong có ai kìm lại cho e bớt máu mà bác lại nói thế thì chắc e phải quất thôi.hê. 1trieu3 cho cái viền trắng đẹp hơn 6620 có hoang quá ko bác :)

nvcu55

Member

e đang mong có ai kìm lại cho e bớt máu mà bác lại nói thế thì chắc e phải quất thôi.hê. 1trieu3 cho cái viền trắng đẹp hơn 6620 có hoang quá ko bác :)
Nếu đã thích thì thêm 1,3tr cũng đáng bạn ơi. Thân.
P/s:Mà nếu bạn nhịn thèm, đợi 1 tháng nữa sẽ mua được rẻ thêm đấy. Cuối năm, các hãng phải xả hàng tồn cho đủ doanh số.(Mình đã mua 2 TV trong đầu tháng 12 của 2 năm liền với giá khuyến mãi)

manhhuy_8x

Tất nhiên là ngoài thiết kế ra thì em nó còn có chức năng làm tối mờ cục bộ và 1 ít thông số kĩ thuật hơn hẳn thì theo em với 1tr3 thì không được coi là hoang đâu bác ạ.

Tất nhiên là ngoài thiết kế ra thì em nó còn có chức năng làm tối mờ cục bộ và 1 ít thông số kĩ thuật hơn hẳn thì theo em với 1tr3 thì không được coi là hoang đâu bác ạ.

6620 cũng có tối mờ cục bộ, thông số kỹ thuật y hệt nhau bác nhé. Trang chủ không ghi không có nghĩa là không có, có khác thì khác chút ở màu sắc panel thôi. con 6910 màu sắc tím hồng

renhatvietnam

sởi lởi trời cởi cho bác ạ! nếu cố dc thì nên cố bác ạ!

Haxen

Well-Known Member

Top này dài thiệt, chỉ đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA620 mà dài tận 71 trang rồi và sẽ còn dài thêm nữa

lytranhung2003

Top này dài thiệt, chỉ đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA620 mà dài tận 71 trang rồi và sẽ còn dài thêm nữa

mình kết em LG42LA6620 mà không biết nơi nào còn hàng, và giá cả thế nào. Có bác nào biết chỉ em với. Đang ham.
Hơi lệch chủ đề chút các bác thông cảm.

kinhphuong

Well-Known Member
Bác nào kinh nghiệm rồi hướng dẫn mình cài đặc màu sắc để xem phim như thế nào là phù hợp với... 2D là chủ yếu ạh.

ntdze

Mình thấy nhiều người hỏi vấn đề tràn bộ nhớ khi xem phim online trên smart tivi, ko thấy ai giải thích nhĩ?
Mình đang xài con LG 42 LA6620 , có 3D, lúc đầu mua về thì háo hức xem, giờ thì chẳng bao giờ đụng đến, vì mỏi mắt + 42 inch là quá nhỏ để cảm nhận 3D, mình để tivi ngay chân giường, cách mắt khoảng 2m thôi.
Đang tính bán mua con 47 inch nhưng mắc quá từ bỏ ý định.
Mỗi ngày mình và vợ đều xem phim trong Soha (quà khuyến mãi 1 năm khi mua tivi), xem phim hoặc youtube trên phần mềm của tivi thì ok, nhưng vào bằng trang web chỉ xem đc 10 phút là nó tràn bộ nhớ và đây là câu hỏi nhiều người sau khi sử dụng hỏi rất nhiều nhưng ko thấy ai hồi âm đều lờ đi.
Nếu đc chọn lựa lại mình sẽ chọn 1 cái led 47 inch ko smart + CPU hoặc android box gì đó cho nó kinh tế lại đc tivi lớn hơn.

Jedi Knight

Well-Known Member

Nếu đc chọn lựa lại mình sẽ chọn 1 cái led 47 inch ko smart + CPU hoặc android box gì đó cho nó kinh tế lại đc tivi lớn hơn.

Khổ cái ko smart mấy cái basic như panel, dòng quét, số cổng kết nối, chat lượng loa... lại ko bằng smart.

vltk1989

Member

Khổ cái ko smart mấy cái basic như panel, dòng quét, số cổng kết nối, chat lượng loa... lại ko bằng smart.

bác nói chuẩn ợ - e cũng sắn sàng đầu tư thêm HDbox xịn nhưng tiếc là mấy tv chỉ có 2D và ko smart thì chất lượng hình ảnh và tần số quét thấp :)|

nvcu55

Member

Đúng quá bạn ơi. Vì nếu TV không smart mà chất lượng hình ảnh cũng tốt thì doanh số TV smart giảm xuống ngay. Mình đang dùng TV smart nhưng khi mua thêm đầu adroid(ebop) là không dùng đến chức năng mạng của TV nữa. Thân.

khoamaster

Mình thấy nhiều người hỏi vấn đề tràn bộ nhớ khi xem phim online trên smart tivi, ko thấy ai giải thích nhĩ?
Mình đang xài con LG 42 LA6620 , có 3D, lúc đầu mua về thì háo hức xem, giờ thì chẳng bao giờ đụng đến, vì mỏi mắt + 42 inch là quá nhỏ để cảm nhận 3D, mình để tivi ngay chân giường, cách mắt khoảng 2m thôi.
Đang tính bán mua con 47 inch nhưng mắc quá từ bỏ ý định.
Mỗi ngày mình và vợ đều xem phim trong Soha (quà khuyến mãi 1 năm khi mua tivi), xem phim hoặc youtube trên phần mềm của tivi thì ok, nhưng vào bằng trang web chỉ xem đc 10 phút là nó tràn bộ nhớ và đây là câu hỏi nhiều người sau khi sử dụng hỏi rất nhiều nhưng ko thấy ai hồi âm đều lờ đi.

Smart tv thì nó như cái máy tính thôy pro, koi film online thì nó load phim về bộ nhớ đệm, một số hãng tốt, tv xịn thì bộ nhớ lớn, không bị flood, em xài samsung 60inch smart koi film web app mà chưa bao giờ bị nà :)
Àh, lâu lâu bác clear history cho nó đi nhé :)

manhhuy_8x

Tiền nào của đấy mà bác, nhà sản xuất họ tính hết cả rồi.
Nếu tivi mà ít chức năng mà thông số kĩ thuật cao như thế giá tiền cũng cao thì ai mua hả bác?
Tivi nhiều chức năng + thông số kĩ thuật cao ==> giá tiền cao như thế bỏ tiền ra mua sẽ hợp lý hơn( đáng đồng tiền bát gạo) đúng không bác?

laobo

TÌnh hình là xin chào các bác!
Nhu cầu chính của em là cho các cụ xem truyền hình cáp với các trương trình thể thao. 3d hay film HD thì chắc là xem test là chính xong thì close.
Nên yêu cầu là xem truyền hình tốt nhất có thể. Mạn phép các bác TV hộ e cũng có vừa xem qua LG LA 6200, sony 42W674a và PANa L42E6V ( nghe nói con pana này xem truyền hình nét hơn cả). Hoặc dòng plasma nào ok?
Nhà e hiện nay toàn dùng LCD pana sau khi từ bỏ sony đã lâu. Cũng tạm hài lòng và đang nghiêng về pana.
Xin các bác tv, ko lại mua một con LCD led về mà ko bằng con LCD thường thì chán.

TÌnh hình là xin chào các bác!
Nhu cầu chính của em là cho các cụ xem truyền hình cáp với các trương trình thể thao. 3d hay film HD thì chắc là xem test là chính xong thì close.
Nên yêu cầu là xem truyền hình tốt nhất có thể. Mạn phép các bác TV hộ e cũng có vừa xem qua LG LA 6200, sony 42W674a và PANa L42E6V ( nghe nói con pana này xem truyền hình nét hơn cả). Hoặc dòng plasma nào ok?
Nhà e hiện nay toàn dùng LCD pana sau khi từ bỏ sony đã lâu. Cũng tạm hài lòng và đang nghiêng về pana.
Xin các bác tv, ko lại mua một con LCD led về mà ko bằng con LCD thường thì chán.

Theo như bác baamboo8 người đang sỡ hữu 2 tivi 42LA6200 và 42E6V thì con LA6200 bắt cáp tốt hơn nhưng màu sắc thì không đẹp bằng con Pana.

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...w-danh-gia-so-sanh-panasonic.html#post5555183

Còn con Sony 42W674A thì đã có 1 bác nhận xét như sau: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/694287-review-lg-42la6620-vs-sn-42w674a.html

renhatvietnam

Theo như bác baamboo8 người đang sỡ hữu 2 tivi 42LA6200 và 42E6V thì con LA6200 bắt cáp tốt hơn nhưng màu sắc thì không đẹp bằng con Pana.

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...w-danh-gia-so-sanh-panasonic.html#post5555183

Còn con Sony 42W674A thì đã có 1 bác nhận xét như sau: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/694287-review-lg-42la6620-vs-sn-42w674a.html

lg thì có 3d mà bác. dc cái lọ thì mất cái chai mà bác!

Bên trên