Đánh giá Review chi tiết SaigonTv

huy manh

Member
Ðề: Review chi tiết SaigonTv

fpt không có hd thật nhà mình cũng đang dùng fpt gói 6m nhưng mình đã quyết định cắt để dùng viptv gói 3i 4m có khi dùng còn ngon hơn fpt . nghe nói fpt đã bỏ thị trường hải phòng rồi thì phải

illnath

Hic, em gọi điện từ sang lên tổng đài - http://www.iptvtc.com/dch-v-iptv - nó hẹn sẽ cho người liên lạc để làm việc cụ thể mà giờ chả thấy đâu, nản thật. Các bác gọi lên tổng đài VNPT hay gọi lên đây vậy?

daophuccanh

Member

fpt không có hd thật nhà mình cũng đang dùng fpt gói 6m nhưng mình đã quyết định cắt để dùng viptv gói 3i 4m có khi dùng còn ngon hơn fpt . nghe nói fpt đã bỏ thị trường hải phòng rồi thì phải

Vnpt có VTC là nhà sản xuất chương trình hổ trợ . fpt mua lại giống như viettell thôi

---------- Bài trên gởi vào lúc 03:28:08 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:27:21 PM ----------

[/COLOR]
Hic, em gọi điện từ sang lên tổng đài - VTC Digicom đã triển khai IPTV tại 16 tỉnh thành - nó hẹn sẽ cho người liên lạc để làm việc cụ thể mà giờ chả thấy đâu, nản thật. Các bác gọi lên tổng đài VNPT hay gọi lên đây vậy?

Thượng đế call 39 116 116 có đội ngũ tiếp tận răng

huy manh

Member

Hic, em gọi điện từ sang lên tổng đài - VTC Digicom đã triển khai IPTV tại 16 tỉnh thành - nó hẹn sẽ cho người liên lạc để làm việc cụ thể mà giờ chả thấy đâu, nản thật. Các bác gọi lên tổng đài VNPT hay gọi lên đây vậy?
bạn ra ngay văn phòng của nó ở lạch tray ký hợp đồng thì nó mới đến lắp cho bạn nhanh . chứ bạn đợi nó đến nhà ký hợp đồng thì mấy ngày sau nó mới lắp cho bạn . mình cũng gọi nó đến nhà ký hợp đồng mà đến hôm sau nó mới mang cái hợp đồng đấy về công ty bàn giao mà đến hôm nay là hai ngày rồi giờ mình đang đợi nó đến lắp đây nó vừa gọi tí nữa nó mới đến đây

jimmydao

Không có Nat.Geo hở bác... em đa phần là xem kênh ấy.. hic.hic
Xài cái cáp cùi bắp SD của SCTV mà tới 88k/tháng.. nản

illnath

[/COLOR]

Thượng đế call 39 116 116 có đội ngũ tiếp tận răng[/QUOTE]

Cảm ơn bác, em gọi ngay.

---------- Bài trên gởi vào lúc 04:07:36 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 04:06:56 PM ----------

[/COLOR]

Thượng đế call 39 116 116 có đội ngũ tiếp tận răng[/QUOTE]

Cảm ơn bác, em gọi ngay.

hungmh80

Active Member

Hình như chỉ có ac 5.1 thôi bác ạ chứ làm gì có hỗ trợ dts đâu đến cái đầu hd 05 của vtc còn không có nữa mà . À mà bác cho hỏi có phải viptv không xem lại được trương trình đúng không bác

Mình ko vào Vod lên ko để ý , còn các kênh bên ngoài thì ko xem lại được

illnath

Hic, tình hình là chỗ em cách trạm hơn 2km, nên không xài được. Các bác biết dịch vụ nào khác nữa không, tư vấn giúp với.

manhdx

Bác có test khi trời mưa chưa? nếu có rồi thì xin vài lời nhận xét nhé.

hvcvuong

Member

Kể cũng lạ là tại sao nó ko phát triển ở HN nhể ?

Cái này nó thí nghiệm đầu tiên ở HP nhưng mà ít người dùng lắm vì lên VNPT nó toàn khuyên dùng myTV , mà myTV giờ bị kêu nhiều lắm dùng cái IpTV này thích hơn myTV nhiều

Đúng rồi, mình cũng dùng VIP TV (HP) từ ngày đầu. Nói chung Hình ảnh và âm thanh mấy kênh HD hơn hẳn MyTV (đã từng lắp MyTv để test).
NHƯNG: MyTV là con đẻ của VNPT, VIPTV hay LamSonTV... là con nuôi nên hỗ trợ KH kém lắm đặc biệt là bảo hành STB.
STB của mình lỗi boot gửi bảo hành, nó chuyển loanh quanh, sau 03 tháng báo lại Ko sửa được => y/c mua mới??????

Tiện bác nào có dư STB digicom kiểu này thanh lý giá tốt, yahoo mình (hvcvuong). Cần 1 cái thôi.

nghe&nhin

Member

Không có Nat.Geo hở bác... em đa phần là xem kênh ấy.. hic.hic
Xài cái cáp cùi bắp SD của SCTV mà tới 88k/tháng.. nản

khi biết cái Saigon TV này em cứ tự hỏi tại sao phải trả 88k mỗi tháng để coi cái SCTV với chuẩn SD nhỉ :-L

huy manh

Member

thì cũng giống cap truyền hình đấy bác cũng mấy chục một tháng mà còn không được sd nữa ấy chứ . nhưng mà cáp thì số lượng át chất lượng vì xem được nhiều tivi
công nhận là viptv hay thật

hungmh80

Active Member

Đúng rồi, mình cũng dùng VIP TV (HP) từ ngày đầu. Nói chung Hình ảnh và âm thanh mấy kênh HD hơn hẳn MyTV (đã từng lắp MyTv để test).
NHƯNG: MyTV là con đẻ của VNPT, VIPTV hay LamSonTV... là con nuôi nên hỗ trợ KH kém lắm đặc biệt là bảo hành STB.
STB của mình lỗi boot gửi bảo hành, nó chuyển loanh quanh, sau 03 tháng báo lại Ko sửa được => y/c mua mới??????

Tiện bác nào có dư STB digicom kiểu này thanh lý giá tốt, yahoo mình (hvcvuong). Cần 1 cái thôi.

Sao bác ko gọi thẳng lên tổng đài bọn VTC để bọn nó cho người hỗ trợ , cái chuyện con đẻ con nuôi như bác nói là em biết rồi , nhưng bây giờ xem myTV chán lắm chẳng có gì đáng xem cả , bọn myTV làm ăn mất khách quá .

Mà em nói trước nhé , lắp IpTV của VTC chỉ lên xem mấy kênh HD thôi chứ các kênh SD chất lượng tồi lắm , cái này ở HP thì ít phải lo vì nhà ai cũng lắp THC cả rồi

huy manh

Member

thế hóa ra kênh sd nó không bằng cáp hả bác em thấy sd của mytv cũng khá nét bác ạ nét hơn cáp nhà em nhiều cáp nhà em em thấy mờ lắm bác ạ

hungmh80

Active Member

thế hóa ra kênh sd nó không bằng cáp hả bác em thấy sd của mytv cũng khá nét bác ạ nét hơn cáp nhà em nhiều cáp nhà em em thấy mờ lắm bác ạ

Chỉ ngang cáp thôi , cáp có thể đẹp hơn nếu tín hiệu đầu vào tốt , mai bạn lắp sẽ thấy rồi nhận xét sau

huy manh

Member

thế mà cái sd của mytv mình thấy khá nét bạn ạ . nhưng mà được cái này mất cái kia được cái hd đẹp là ngon rồi vì muc đích là lắp hd mà

huy manh

Member

công nhận nếu lắp gói hd thì tiền hàng tháng ngang với cáp mà lại có hd nhưng chỉ xem một tivi nên cáp nó cũng có cái lợi riêng . mình thích iptv vì nó có thêm cái tvod

Bên trên