Đánh giá Review chi tiết SaigonTv

huy manh

Member
Ðề: Review chi tiết SaigonTv

bạn ơi có phải là viptv không xem lại được trương trình không nhỉ . mình hỏi bọn vnpt thì nó bảo thế . à mà cái kho phim có phim 3d không biết nó có tính tiền riêng không nhỉ hay là dùng gói full hd thì xem được hết ấy nhỉ

yeah1

Member
Bạn chỉ cần sử dụng gói full HD là xem được tất cả dịch vụ kể cả phim 3D nha, chất lượng thì như chủ topic giới thiệu an đứt mấy thằng khác rồi, thường thì vnpt nó hay dụ dỗ khách hàng lắp MyTV vì của nó, còn cái này do hợp tác với VTC lợi nhuận ít nên ai biết thì mới đòi nó thì nó lắp nha, cái này xem bằng set top box thì được 88 kênh, xem bằng VLC trên máy tính thì được 111 kênh nha. Đặc biệt các bác nào ghiền đá banh thì đây là lực chọn số 1 nha vì có đềy đủ TRUE SPORT 1 đến 5 nha, xem sướng lun, chủ nhật cũng khỏi lo không được xem, nhất là mùa euro sắp đến thì đây là lực chọn hàng đầu khi VTC Thể Thao HD phát trực tiếp bóng đá. Đã test hết rồi ^_^

huy manh

Member

quá ngon thế là lắp viptv là chuẩn bác nhỉ em mới đăng ký chiều nay mai nó mới cho người đến ký hợp đồng . không biết ngày nào nó mới lắp . mà cho em hỏi là nhà em đang dùng internet fpt 6m nhưng mà tốc độ rất chậm không hiểu sao lại thế . bây giờ em chuyển sang dùng gói 3i thì tốc độ internet thấy bảo là gói 4m nhưng không biết là có nhanh bằng cái 6m của fpt không nhỉ . 6m gì mà xem youtube ban ngày toàn bị đứng hình là sao

Ðề: Re: Review chi tiết SaigonTv

Đặc biệt các bác nào ghiền đá banh thì đây là lực chọn số 1 nha vì có đềy đủ TRUE SPORT 1 đến 5 nha, xem sướng lun, chủ nhật cũng khỏi lo không được xem, nhất là mùa euro sắp đến thì đây là lực chọn hàng đầu khi VTC Thể Thao HD phát trực tiếp bóng đá. Đã test hết rồi ^_^

có phim 3D nhưng mà nếu dùng gói Full trọn gói thì cũng ko tính tiền gì hết. Làm gì có chuyện dc xem vào Chủ nhật trên các kênh True, nó cắt hết.

laliga thì cũng chỉ xem tầm 3 đến 4 trận trên mùa là dc thôi mà!

huy manh

Member

nói chung là mình thấy thế là ngon rồi nhiều kênh hd có thêm kho phim nói chung hay những kênh hd toàn kênh hay chỉ có mỗi kênh cctv là chán thôi nhỉ

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Review chi tiết SaigonTv

Bạn chỉ cần sử dụng gói full HD là xem được tất cả dịch vụ kể cả phim 3D nha, chất lượng thì như chủ topic giới thiệu an đứt mấy thằng khác rồi, thường thì vnpt nó hay dụ dỗ khách hàng lắp MyTV vì của nó, còn cái này do hợp tác với VTC lợi nhuận ít nên ai biết thì mới đòi nó thì nó lắp nha, cái này xem bằng set top box thì được 88 kênh, xem bằng VLC trên máy tính thì được 111 kênh nha. Đặc biệt các bác nào ghiền đá banh thì đây là lực chọn số 1 nha vì có đềy đủ TRUE SPORT 1 đến 5 nha, xem sướng lun, chủ nhật cũng khỏi lo không được xem, nhất là mùa euro sắp đến thì đây là lực chọn hàng đầu khi VTC Thể Thao HD phát trực tiếp bóng đá. Đã test hết rồi ^_^

Bác nói chuẩn không cần chỉnh . SaigonTV là nuber one hiện nay cho IpTv , NetTv , MyTv , OneTv , Xách Dép . Bác Hướng dẫn xem trên VCL nhá bác thank

daophuccanh

Member

quá ngon thế là lắp viptv là chuẩn bác nhỉ em mới đăng ký chiều nay mai nó mới cho người đến ký hợp đồng . không biết ngày nào nó mới lắp . mà cho em hỏi là nhà em đang dùng internet fpt 6m nhưng mà tốc độ rất chậm không hiểu sao lại thế . bây giờ em chuyển sang dùng gói 3i thì tốc độ internet thấy bảo là gói 4m nhưng không biết là có nhanh bằng cái 6m của fpt không nhỉ . 6m gì mà xem youtube ban ngày toàn bị đứng hình là sao
Tui chơi gói 2.5Mbs thuê bao 150 tiền / xem phim chơi HD trên youtube chạy ầm ầm . Bác vô test xem tốc độ nó bao nhiêu

Chính xác mình vừa kiểm chứng qua TD nhân viên xác nhận chính xác nhưng không nói cụ the643tho72i gian

Nhân viên thì lúc nào ko hứa tăng kênh HD và dịch vụ TVod. Mình dùng HueTV đã 3 năm nay rồi ko thấy thêm kênh HD nào(vẫn 9 kênh). Còn TVod thì chờ dài cổ luôn8->

HNT24681

Well-Known Member

Ngon thật, càng ngắm càng thèm. Chỗ em mà có em lắp ngay khỏi lăn tăn 8->

huy manh

Member

mình dăng ký rồi mà nhân viên vnpt chưa đến lắp chắc mai mới đến . để tận hượng xem nó ngon thế nào

daophuccanh

Member

mình dăng ký rồi mà nhân viên vnpt chưa đến lắp chắc mai mới đến . để tận hượng xem nó ngon thế nào

Bác ở đâu thế . Chắc vài mất 3 hay 4 ngày chờ . Tui ở Quận 8 phải chờ hết 5 ngày hối nó nhanh đi đến 5/6 hết khuyến mãi

huy manh

Member

mình ở hải phòng đăng ký rồi hôm nay nó đến kéo dây nhưng mà vẫn chưa lắp đặt gì cả . 31/5 là hết hạn khuyến mại rồi . 1100k cho cái stb 300k tiền đặt cọc modem . tháng thứ 7 bắt đầu trừ vào tiền modem 30k một tháng

nghe&nhin

Member

mình cũng vừa đăng ký Saigon TV, mới lắp ADSL xong tổng đài hẹn mai xuống làm hợp đồng rùi mốt hòa mạng luôn
mình test speed thấy ok, down ~480KB/s, up 70KB/s gói 4Mbps = 250k/th được trừ 65k/th trong 15 tháng

huy manh

Member

Chỗ bạn khuyến mại nhiều thế chỗ mình không thấy trừ gì hàng tháng cả vẫn là 350k một tháng cho gói 3i

Thao tran

em đang xài cáp quang vnpt , muốn đăng kí cái này . nghe nói nó miễn phí hòa mạng thì phải . Chỉ tốn tiền mua Settopbox .
Cho em hỏi , kênh discovery HD có phụ đề tiếng việt không bác ? kô có kênh NAT HD ? . Em đang sử dụng K+ HD thì kênh Discovery HD kô có phụ đề , kênh NAT HD có phụ đề nhưng lượng ít ( chỉ khoảng 1-2 chương trình có phụ đề trong 1 ngày ) .

Bên trên