[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

nguyen_nguyen

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Thì đấy là 3D Red Cyan, dùng kính xanh đỏ để xem, loại này thì ko cần TV phải hỗ trợ 3D, nếu TV hỗ trợ 3D thì nên xem các dạng 3D như lày : Xin hỏi về 1 số định dạng 3D - HDVNBits Forum :)

- đúng là xem mãi mà chả hiểu gì sất ?? bác cho hỏi : cái kính 2 màu có đắt kg ? khi đeo vào rồi thì có thể xem phim trên tivi-3D kg , hay phải tivi thường ? khi xem thì hình ảnh có sâu như phim 3D - SBS hay kg , hay chỉ dẹt như bình thường ?

pandaumum

Kết em này quá, cảm ơn bác chủ đã chia sẻ. Bác thương gia nào ở HCM có giá tốt inbox em gấp em làm luôn trong ngày cho máu.

nguyen_nguyen

Kết em này quá, cảm ơn bác chủ đã chia sẻ. Bác thương gia nào ở HCM có giá tốt inbox em gấp em làm luôn trong ngày cho máu.

- em này được đánh giá là hot nhất của LG trong năm 2014 đó bạn ui !!! đáng dồng tiền bát gạo thật

womanizerzz

Member

- đúng là xem mãi mà chả hiểu gì sất ?? bác cho hỏi : cái kính 2 màu có đắt kg ? khi đeo vào rồi thì có thể xem phim trên tivi-3D kg , hay phải tivi thường ? khi xem thì hình ảnh có sâu như phim 3D - SBS hay kg , hay chỉ dẹt như bình thường ?

Kính 2 màu giá khoảng 50k tới 200k nhé, đeo vào thì bất cứ thiết bị hiển thị nào cũng có thể phát 3D (dĩ nhiên nguồn 3D), Khi xem thì nổi luôn nhưng không bằng được 3D bây giờ nhé.

womanizerzz

Member

Hi bác, LB650T là tivi 3D smart full hd còn LB850T là tivi 3D smart 4k độ phân giải gấp 4 lần full hd... Thông tin chi tiết hơn nữa bác có thể xem trên ông Google :D .

Khi mua 4K thì bác nhớ mua đầu phát 4K nhé, TV không đọc nổi đâu. Mà bác khả năng cao là bác dùng nó để phát phim FHD 1,2 năm tạm vậy :D.

nguyen_nguyen

Kính 2 màu giá khoảng 50k tới 200k nhé, đeo vào thì bất cứ thiết bị hiển thị nào cũng có thể phát 3D (dĩ nhiên nguồn 3D), Khi xem thì nổi luôn nhưng không bằng được 3D bây giờ nhé.

- cám ơn bạn ! mình chỉ có 1 só phim 3D dạng này thôi ! cái này phát trên tivi thường OK hả bác ? mình hỏi cho chắc vì nếu muốn xem tivi-3D phải mang vào phòng có tivi ....thường thì xem ngay chỗ mình ngồi làm việc có 1 cái tivi - cho hỏi : kính 2 màu này mình có thể mua ở đâu hả bạn ?

Khi mua 4K thì bác nhớ mua đầu phát 4K nhé, TV không đọc nổi đâu. Mà bác khả năng cao là bác dùng nó để phát phim FHD 1,2 năm tạm vậy :D.

- 4k chắc phải vài năm nữa thì nguồn 4k mới phong phú được , lúc đó chắc giá cũng sẽ giảm rất nhiều so với bi giờ - mua 4k mà ngồi xem HD thì ức chế lắm !!

Bravonguyen

Bây giờ muốn bật 2 kênh mà có số cách xa nhau phải làm sao cho nhanh vậy anh em ?
Rờ- mốt nó đâu có sô đâu mà bấm, bấm từng nấc thì không hay rồi.:(

hanpo84

Bây giờ muốn bật 2 kênh mà có số cách xa nhau phải làm sao cho nhanh vậy anh em ?
Rờ- mốt nó đâu có sô đâu mà bấm, bấm từng nấc thì không hay rồi.:(
có nút chọn kênh nút ở giữa thứ 2 từ dưới lên, ấn số kênh rồi ắn vào kênh hiện ra trên màn hình

thaihl

Bác nào thương gia bán em này giá tốt nhất cho em xin ít thông tin với...đang nhắm tới em này

ndchieu22

Well-Known Member

Bác nào thương gia bán em này giá tốt nhất cho em xin ít thông tin với...đang nhắm tới em này

Em đã gửi bác giá đẹp bác có nhu cầu thì alo em theo chữ ký

thanks!

zenukyo

- cám ơn bạn ! mình chỉ có 1 só phim 3D dạng này thôi ! cái này phát trên tivi thường OK hả bác ? mình hỏi cho chắc vì nếu muốn xem tivi-3D phải mang vào phòng có tivi ....thường thì xem ngay chỗ mình ngồi làm việc có 1 cái tivi - cho hỏi : kính 2 màu này mình có thể mua ở đâu hả bạn ?

http://congnghe.nld.com.vn/san-pham/tu-lam-kinh-xem-phim-anh-3d-201111491900.htm

Cái remote cứ chuối chuối sao ấy nhỉ :D em thích dài hơn là to mà cong

ducviet171

Bác nào chỉ e cách test thời gian sử dụng dòng này với . thanks

mà test điểm chết vs hở sáng thế nào ạ?

ndchieu22

Well-Known Member

Bác nào chỉ e cách test thời gian sử dụng dòng này với . thanks

mà test điểm chết vs hở sáng thế nào ạ?

Test thời gian sử dụng thì có mục hương dẫn trong diễn đàn rồi đó bác, còn test hở sáng bác chuyển nền màu đen là test được ( chuyển HDMI không tín hiệu), điểm chết nền đen bác test được điểm chết màu sáng rồi cách tốt nhất bác copy phần mềm test điểm chết máy tính cắm cáp hdmi sang tivi test chuẩn luôn

ducviet171

tại mình tìm nên mục hướng dẫn mà ko thấy cái nào cho lb650 -_-. bạn chỉ mình với

vs cái phần mềm test tên gì bạn nhỉ?

vs mình thử phim Godzilla mà sao cài sub mãi ko được, cả srt cả ass. để cùng tên luôn -_-. Mà cắm tivi xong quay lại PC thì trông ổ cứng ngày thư mục ko thấy sub nữa -_-

vs chạy phim Rush có sub liền phim thì bị lỗi font , xem trên pc thì ok -_-.

mong các bác giúp e thanks

ndchieu22

Well-Known Member

tại mình tìm nên mục hướng dẫn mà ko thấy cái nào cho lb650 -_-. bạn chỉ mình với

vs cái phần mềm test tên gì bạn nhỉ?

vs mình thử phim Godzilla mà sao cài sub mãi ko được, cả srt cả ass. để cùng tên luôn -_-. Mà cắm tivi xong quay lại PC thì trông ổ cứng ngày thư mục ko thấy sub nữa -_-

vs chạy phim Rush có sub liền phim thì bị lỗi font , xem trên pc thì ok -_-.

mong các bác giúp e thanks

lỗi font bác cắm vào máy tính dùng file note pad hoặc word pad mở file sub ra sau đó save lại chọn UTF8 xem có được không bác nhé!

ducviet171

OK thank bac, mà phải chuyển sang Unicode moi được bác ạ

xinhkha

Member

Mình cũng đang định đầu tư con 47LB650. Cám ơn chủ topic có bài preview chi tiêt. Các bác thương gia inbox mình giá tốt con 47LB650 nhé. Mình ở Tp.HCM.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Mình cũng đang định đầu tư con 47LB650. Cám ơn chủ topic có bài preview chi tiêt. Các bác thương gia inbox mình giá tốt con 47LB650 nhé. Mình ở Tp.HCM.

Em đã gửi báo giá, anh check giùm em nhe ! Thanks Anh

Bên trên