[Review] Bộ 3 tv Box: EX96 (X96), EM95x và Eny-X1 (X1) của hãng Enybox chạy Android 6.0

tencha276

Banned
Mình vừa mua,EM95x , đã update mới nhất, cài flytv vẫn ko xem dc bóng đá trực tiếp mọi ng nhỉ? Toàn báo fptplay bị dừng. Mong chỉ giáo ạ
Tks

babyworm

Well-Known Member
Mình vừa mua,EM95x , đã update mới nhất, cài flytv vẫn ko xem dc bóng đá trực tiếp mọi ng nhỉ? Toàn báo fptplay bị dừng. Mong chỉ giáo ạ
Tks
Bạn chụp cái hình bỏ lên xem thế nào. Theo mình biết Android 6.0 có khá nhiều app bị thông báo bị dừng kiểu đó.

thanhcdth

Active Member
Tks

EM95x dùng fpt play 2.1.5 dùng ok, còn bản mới nhất là 2.2.4 thì chưa thử. flytv down bản mới nhất là ok

em95x này bác unroot là xem dc k+ rồi, quan tâm chi mấy pm kia

hung621989

mấy con trên thì mọi thứ quá tốt. Về phần mềm thì thực sự quá tuyệt vời luôn trừ mỗi cái remote quá cùi bắp

laumam

Well-Known Member
Các box chip amlogic s905 , s905x, nếu muốn xem Iso 3D thì chạy LibreELEC v7.0.2.008 (13/10/2016) ,cài đặt trên thẻ sd hay usb rồi boot máy , nếu không muốn chạy nữa thì chuyển về lại android.
Bản Libre này chơi tốt 4K và passthrough dtshd , truehd, còn atmos và dtsx chưa thử vì không có receiver hỗ trợ

quang4987

mình dùng 1 em em95 xem youtobe thì ngon lành cơ mà cài fpt play với zing tv thì không xem được vì báo không hỗ trợ :)

thanhcdth

Active Member
em95 hay em95x ram 2gb vậy bác
nếu em95x ram 2gb mà chạy youtube ko hơi uổng, bác nghiên cứu thêm kodi nữa nha(nếu mua bên mình thì có cài sẵn rất nhiều addon: xshare media center, vietmediaf....), Xem phim sướng hơn các pm bên ngoài nhiêu

Còn fpt play thì bác tải bản 2.2.6 là ok nha( bản mới nhất), zing tv thì chưa thử, nhưng bác cứ tìm bản mới nhất mà dùng nha, do android 6.0, cấu trúc bên trong khác android 5.1 nhiều lắm

mình dùng 1 em em95 xem youtobe thì ngon lành cơ mà cài fpt play với zing tv thì không xem được vì báo không hỗ trợ :)

Bên trên