[Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

tienlequoc

Well-Known Member
Có 1 giải pháp cho các bác muốn mua mấy cái này với giá cực rẻ. Miễn là có 1 tài khoản Visa hay Master:
Tụi nó ship hàng trong 5-7 ngày là tối đa. Mua ở những chỗ này(web site bán hàng quốc tế rất to của bọn khựa): Aliexpress.com - Online Shopping for Electronics, Fashion, Home & Garden, Toys & Sports, Automobiles from China., China Wholesale - Buy wholesale products from Chinese wholesalers on MadeInChina.com

Mình lấy ví dụ: mua 1 con HDMI stick UG802 (dual core 1.6Ghz) tại Amazon.com là 69$(http://www.amazon.com/Ug802-Android...?ie=UTF8&qid=1350651849&sr=8-2&keywords=ug802) còn ở website khựa là 50$ + free shipping đến tận cửa nhà bạn(http://www.aliexpress.com/item/New-...-1G-4G-google-android-4-0-mini/641261168.html).

daophuccanh

Member
Ðề: Re: [Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

Bác chủ cho hỏi thêm:

1/ Chất lượng hình ảnh khi xem phim HD, 3D qua HDD thế nào ? (độ trung thực của màu sắc, độ tương phản, săc nét, ... Có thể so sánh với 900B mà bác đang có là như thế nào)

2/ Thời gian khởi động từ lức bật máy đến khi vào giao diện chính là bao lâu ?

Thanks.

Cụ hỏi nhiều quá em rối

Hình ảnh đẹp và mượt hơn 900b

khởi động máy hết khoảng 40 s nhanh gấp đôi 900b

Mgz

Ðề: [Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

bé A5 này có chơi được file X264 dạng 10bit không bạn ? bạn lên đây tải thử về test xem Hi10 Anime | High Quality 10-bit Anime Encodes

x264 10 bit thường hay được dùng để encode anime, file nhỏ mà chất lượng đẹp lắm, được dùng tầm 2 năm nay

longmax

Member

Em này với em XIOS DS Media Play ULTRA SLIM ko bik em nào ngon hơn nhỉ cũng đang ngóng 1 em Anroid box xin mấy bác cao thủ cho em ý kiến ạh!!!!!!!!

longmax

Member

Em này với em XIOS DS Media Play ULTRA SLIM ko bik em nào ngon hơn nhỉ cũng đang ngóng 1 em Anroid box xin mấy bác cao thủ cho em ý kiến ạh!!!!!!!!
Còn của em thì sao mấy bác bro cho em chut kinh nghiệm đi nà!!!!!

tienlequoc

Well-Known Member
Kinh nghiệm là mua em này đi. Tương đối ổn. Gần như hơn em của bác toàn diện :D

indiadivx

Dear anh em HD Vietnam,

Bên công ty mình hiện đang deal với đối tác tại Hong Kong (cũng trong hội chợ Hong Kong Electronic Fairs 2012 vừa rồi) để có được thiết bị Android TV Box, sử dụng chip Amlogic 8726 Cortex A9, 1.2GHz. Thời gian dự kiến về sản phẩm mẫu khoảng 10/11 tới. Giá bán dự kiến vào khoảng trên dưới 108$ (Giá tham khảo, chưa phải final). Thiết bị encode 2D/3D video using hardwares, real DTS sound, khả năng support phụ đề mạnh. Những câu hỏi và thắc mắc của các bạn về dòng sản phẩm này, chúng tôi sẽ lưu ý và hoàn thiện phần custom firmware cho final product.

Hải Bắc - 0979 7979 32.

tienlequoc

Well-Known Member
Giá 108$ thì có ma nó mua. Con chip 8726 cũng đã cũ rồi. Deal thì deal con chip 3066 và giá dưới 100$ có remote mới ok.

tienlequoc

Well-Known Member
Có gì đâu mà review. Gần như y chang con trong topic này. cũng là phip Allwinner A10 có thêm WC, Mic.

tohiepvn

Member

Có gì đâu mà review. Gần như y chang con trong topic này. cũng là phip Allwinner A10 có thêm WC, Mic.

Có y chang không hả bác Tiến, nếu vậy thì tốt rồi vì em gọi điện cho bác daophuccanh bác ấy hài lòng con này lắm?

À mà con này hơn ở cpu1.5Ghz, flash 9Gb, remote airmouse

Chỉnh sửa lần cuối:

tatam

Well-Known Member

Đúng là cùng nền tảng nhưng có vài điểm khác nên giá cao hơn 400.000 VND. Nếu có đánh giá xem cái chênh lệch giá đó có đáng không để anh em nào có nhu cầu có thể tham khảo.

Mình thấy nó có cái cổng VGA có ích: Có thể nối với monitor làm PC, lướt web, chat, ... khi không cần xuất qua tivi.

tohiepvn

Member

Đúng là cùng nền tảng nhưng có vài điểm khác nên giá cao hơn 400.000 VND. Nếu có đánh giá xem cái chênh lệch giá đó có đáng không để anh em nào có nhu cầu có thể tham khảo.

Mình thấy nó có cái cổng VGA có ích: Có thể nối với monitor làm PC, lướt web, chat, ... khi không cần xuất qua tivi.

Một ý tưởng hay quá, em chưa nghĩ ra, còn này hơn N1, equiso là có cổng s/pdif, cái mà em nghĩ là rất quan trọng

indiadivx

Nếu dùng RK3066 thì không có giá trong khoảng 100$ đâu anh Tiến ạ.
Amlogic 8726 cũng có nhiều dòng, bên mình đang test sản phẩm 8726-MX dual cores, sẽ offer giá tốt nhất.

Giá 108$ thì có ma nó mua. Con chip 8726 cũng đã cũ rồi. Deal thì deal con chip 3066 và giá dưới 100$ có remote mới ok.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

Nếu dùng RK3066 thì không có giá trong khoảng 100$ đâu anh Tiến ạ.
Amlogic 8726 cũng có nhiều dòng, bên mình đang test sản phẩm 8726-MX dual cores, sẽ offer giá tốt nhất.

Bác nói quá rồi. giá 99$ (bao gồm remote). Bác cần 100 cái mình nhập cho bác. :D
Bác có nhập thì hỏi tớ chỉ cho bác nhập con nào ngon bổ rẻ để bán được nhiều hàng nè :D
mk808 giá sỉ có 50$ à (1gb ram, 8Gb flash, android 4.1) :D
Một điểm trừ của 8726 hay 3066 là HDMI 1.3. :D Bác mà nhập 8726 là no nê luôn đó haha

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

Bay sang Shenzen...toàn 55-70usd....các loại ...đầy :)

Hàng TQ thì các con chíp con nào cũng có chữ A....không phải ARM hay Cortex gì đâu ...là Amlogic hoặc Allwiner đấy giống như mấy cái tablet nhé...cẩn thận ...

Mình có 1 cái box mua cách đây gần 2 năm...ở Shanghai...có liên lạc với nhà sx nó up firmware được đúng 1 (một) lần ...sau là không up nữa. Email hỏi nó đề nghị mình mua cái box mới...tức chết lun... #:-S

Bên trên