Receiver new VS receiver 2nd?

vietrung

Active Member
Ðề: Receiver new VS receiver 2nd?

Em thì thiên về nhạc nhiều hơn, phim thì cũng thích nhưng khi rãnh mới xem thôi, theo bác thì Pi và Ja có khác biệt nhau lắm không?

nói chung cũng tạm thôi bác, chứ nghe nhạc thì nên làm hẳn 1 bộ amp+cdp riêng để nghe, chứ nghe nhạc bằng AVR cũng ko phải cách hay. bác vinagoh đanh oánh c607 với pi đó, sao ko thấy bác ấy lên tiếng nhỉ :-/

vinagoh

Well-Known Member

AVR Pi nghe nhạc thiên về âm sáng, tách bạch hơn. Nếu bác dùng avr vừa nghe nhạc vừa xem phim thì Pioneer là lựa chọn tối ưu.

Ps: À lâu lâu sáng chủ nhật còn nghe FM nữa chứ. :))

vietrung

Active Member

AVR Pi nghe nhạc thiên về âm sáng, tách bạch hơn. Nếu bác dùng avr vừa nghe nhạc vừa xem phim thì Pioneer là lựa chọn tối ưu.

AM nữa chứ hả bác :))

hdat

đúng rồi, mấy con này thì làm gì còn new nữa, nếu bác chọn avr pi thì qua bên c.BV ở vnav nghiên cứu thử!!!
Bác Vietrung ơi cho em hỏi cái địa chỉ của chị Bạch Vân được không ạ? Cám ơn bác nha.

Bác vinagoh đang sử dụng con Pi nào vậy?

hdat

CA phường mà giỏi tiếng anh đến độ hiểu được thì cái đất nước này đến lúc loạn rồi bác ạ :))

Bác onggia ơi hôm nay bác có mộc chứng nhận rồi à hehehe, chúc mừng bác nha.

vinagoh

Well-Known Member

lehoang40

AX10 và denon2310 thì dùng em nào bây giờ các bác ? AX10 em đắn đo quả HDMI và dts-HD

Xét về độ gấu thì 2310 chỉ đáng xách dép cho Pioneer AX10 :)
Đúng là AX10 không có DTS MA và True HD, tuy nhiên từ ngày mình sắm con 1910 về đến giờ chỉ nghe DTS MA đúng vài lần cho biết, còn lại toàn là DTS trơn thôi, ngay cả DTS ES còn kiếm mòn mỏi, lâu lâu mới có 1 phim.

hdat

trả lời giùm bác vinagoh lun: khoảng 3 củ thì phải :>

Hình như trước kia bác Vinagoh xài con 1910 phải không!? Mà sao con Pi của bác ấy rẻ quá nhỉ?
chắc em tìm 1 con 2nd khoảng 8t mà không biết nên chọn con nào đây các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Bác cho em hỏi tạm thời cả nghe nhạc và xem phim thì AX10 được không ạ? Em định đặt shop bv lấy AX10, shop này hàng có ổn định không bác và giá 18tr900 có cao không ạ?

AX10 nghe nhạc hay xem phim đều thuộc dạng hi-end rồi bác ạ, không lo.
Cửa hàng BV thì uy tín đầy mình, khắp cả avvn đều vang danh, vì uy tín nến giá cũng "uy tín" hơn nơi khác một ít :))

lehoang40

Hình như trước kia bác Vinagoh xài con 1910 phải không!? Mà sao con Pi của bác ấy rẻ quá nhỉ?
chắc em tìm 1 con 2nd khoảng 8t mà không biết nên chọn con nào đây các bác?

Mình giới thiệu vài con seconhand để bác lựa, giá tầm 6.5 d0ến 7.5tr Pionner T8ES, yamaha A1, Denon 3850

lehoang40

Vậy chơi AX10 thì không phải mua thêm am 2 kênh nữa bác nhỉ? Nếu mua AX10 thì sau em mua đôi 684 nữa có ổn không bác? Theo ý bác thì giá em này bao nhiêu là vừa?

AX10 theo mình thì ghép với 683 còn được, nói gì 684 :) bác cứ yên tâm mà dùng, amply 2 kênh khủng thì mình không dám bàn chứ loại amply 2 kênh thông thường thì không so được với AX10.
Hiện tại chỉ có chổ chị BV mới có hàng AX10, nên không biết so sánh sao nửa, Pionner AX10 nếu có so thì so với Denon A1SE. hơn nửa BV luôn là người tiên phong nhập các hàng Pionner khủng về bán, nên nếu hàng nào bán chạy thì các người khác sẽ nhập về bán sau, nên giá rẽ hơn 1 tí thì cũng đúng thôi.

onggia

Well-Known Member

Nếu lựa chọn giữa PI AX10 với denon A1SE thì em vẫn khoái chén thằng Denon hơn.Em AX10 này nếu bác chọn thì có thể yên tâm vì em nó trị được hầu hết các loại loa tầm 683 trở xuống.

lehoang40

Nếu lựa chọn giữa PI AX10 với denon A1SE thì em vẫn khoái chén thằng Denon hơn.Em AX10 này nếu bác chọn thì có thể yên tâm vì em nó trị được hầu hết các loại loa tầm 683 trở xuống.

Mình với bác cùng gu :))

lehoang40

Nếu bỏ qua hình dáng bên ngoài về chất lượng thì giữ 2 em này nên cưới em nào ạ?

Tùy gôut nghe nhạc thôi bác à, Denon xem phim và nghe nhạc đều cân băng, Pioneer thiên về nhạc hơn, cái này bác phải đi nghe rồi quyết định.

Bên trên