Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Renderers có option Squeezelite renderer khi on nó lên có tác dụng gì vậy các bác ? thx

Squeezelite Renderer tương tự như UPnP renderer đó anh. Nó nằm trong mô hình Logitech Media Server (LMS).

Cũng tương tự như UPnP. Nó có phần server để quản lý library, rồi đẩy sang thiết bị đóng vai trò client để phát ra ampli. Client chính là Squeezelite Renderer.

Anh xem thêm:

https://en.wikipedia.org/wiki/Logitech_Media_Server

Trong đám OS cho Pi. Có piCorePlayer dùng LMS.

Chỉnh sửa lần cuối:

caigoc

Member
@linh0983 : trong thời gian chờ đợi em tranh thủ cài bản cũ 3.8.3 của bác xem tn, dường như tất cả đều ổn rồi (lỗi wifi trên là do e quên rút dây LAN ra ạ). Nhưng còn 1 vấn đề về database là dùng trình duyệt và MPD control thì nó list ra tất cả file nhạc trong ổ hdd, nhưng dùng Hifi cast DLNA hay AllConnect nó lại chỉ nhận được 1 thư mục đầu tiên trong đó. Em nghĩ lỗi này do quá trình build db nên cố bấm UPDATE - RESCAN - REBUILD, rồi Reboot, nhưng không gq được vấn đề! Vậy có cách nào đơn giản nhanh chóng hơn là cài lại từ đầu không ạ?

mytap2005

các bác cho em hỏi là khi dùng pi3 với hub usb (7 cổng) - loại hub này có thể dùng nguồn ngoài 5v. Em hỏi là nếu dùng nguồn ngoài 5v thì có cần cắt dây đỏ của dây usb hub nối vào usb của pi không? nếu không cắt dây đỏ thì có làm hư nguồn của pi không? cám ơn các bác

linh0983

Well-Known Member
các bác cho em hỏi là khi dùng pi3 với hub usb (7 cổng) - loại hub này có thể dùng nguồn ngoài 5v. Em hỏi là nếu dùng nguồn ngoài 5v thì có cần cắt dây đỏ của dây usb hub nối vào usb của pi không? nếu không cắt dây đỏ thì có làm hư nguồn của pi không? cám ơn các bác
Bác cắm vào Pi là dùng thôi vẫn cấp nguồn 5v cho HUB ko hư nguồn của pi đâu a . ( Y như bác cắm vào PC vậy ) . :rolleyes:

rndce

Well-Known Member
Minh thay Moode co tinh nang khoi dong len la Play nhac dc luon. Nhung tren Rune minh tim ko thay tinh nang nay. Co bac nao biet cach de Rune khoi dong len la Play nhac luon chi cho minh voi. Tks.

rndce

Well-Known Member
Bác dùng bản này là có auto a .
RuneAudio 20170229
Cam on bac @linh0983, minh dang dung Rune 20171120, luc truoc co dung ban Rune 20170229 nhung dung thoi gian bi loi nen ko dng nua chuyen qua dung Moode 3.8.4. Minh thay Moode Update Library ( cap nhat lai cac thu muc chua nhac bi thay thay doi ) tren SdCard va tren Usb cham hon nhieu so voi Rune. Ve chat am thi minh thay Rune am ap hon so voi Moode.
Ko biet cac bac co ai cam thay giong nhu minh ko. Vai dong chia se cam nhan ban than minh.

linh0983

Well-Known Member
hehe em cũng mới nhận dc cái update bên mail , hy vọng nhận dc trước tết tây :rolleyes:
Đến giờ này mình cũng chưa nhận được USPS email 502DAC Pro còn lại . Sau chiến dịch này 502DAC Pro chắc ko sx nữa các bác vì chi phí cao a .
http://www.superbestaudiofriends.or...-pi-i2s-to-spdif-hat.1990/page-76#post-181006

tuan_ok

Well-Known Member

blessng78

Active Member
Các cao thủ cho em hỏi ngu mấy vấn đề sau ạ:
- Làm thế nào để update Rune Audio ạ, hay cứ down về giải nén và copy file vào usb cắm vào là chạy thôi ạ ?
- Con Pi3 của em khởi động lâu quá, ko biết có cách nào config cho nó khởi động nhanh và auto phát nhạc không ạ ?
- Em dùng ổ cứng di động lấy nguồn trực tiếp qua cổng usb của Pi, nhưng chơi nhạc bị giật lag, trong khi chơi qua USB 16Gb vô tư. Không biết là bị vấn đề chi..?
Em mới chơi, mong các cao thủ chỉ giúp em ạ./Tks cả nhà!

Bên trên