Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Hai bác cho mình hỏi thêm khi stream vậy thì khi nhấn nút nguồn ĐT màn hình tối thui nó còn hót ko hay là im re . Còn mình khi MH tối thui nó vẫn hót a .

linh0983

Well-Known Member
Cộng cáp này trông vớ vẩn vậy mà nghe hay các bác . Mình xuất tử 502DAC Pro a .
https://vi.aliexpress.com/item/Digi...108.1000016.1.4611573cG2ME0H&isOrigTitle=true

tml3nr

Moderator

linh0983

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

vinh57

Member
Khi stream nút cứng hay mềm ko tác dụng gì cả hay là do mình off volume trong Moode a .
Ok ,stream đúng là cứng không có tác dụng ,nhưng mềm thì tốt mà , bác coi lại setting , hoặc ở màn hình now playing mình vuốt lên ,xuống cũng có tác dụng

ac_vna

Active Member
Bác ơi, em hỏi gà chút, làm sao mà bác có hình album vậy.
của em toàn màu trắng dần mất cảm tình rồi ạ.
cảm ơn bác ạ.

Moode4beta10 vài bước là xong a : (nâng từ beta 6,7,8,9 lên 10 ) . :p
Vào SSH term server bật ON rồi OPEN Web SSH terminal . Nhập pi và moodeaudio .

Nhập lệnh này vào a . :mad::p
sudo /var/www/command/updater.sh r40b10

Chờ 3 đến 5 phút là lên beta10 . :eek::(:D

http://www.diyaudio.com/forums/pc-based/271811-moode-audio-player-raspberry-pi-1136.html#post5259798 . :D:(:):rolleyes:

Hientt28

Active Member
Casc anh cho em hỏi config ip tĩnh cho moode thế nào ạ và em muốn play youtube từ app của dt android sang moode thì được không?

vinh57

Member
Casc anh cho em hỏi config ip tĩnh cho moode thế nào ạ và em muốn play youtube từ app của dt android sang moode thì được không?
Bạn cài bubbleupnp trên thiết bi android để điều khiển moode ,đã cài bubbleupnp thì không cần quan tâm ip tĩnh nữa , sau đó từ clip youtube bạn share clip bằng bubble tới moode ,chỉ audio thôi

Hientt28

Active Member
Bạn cài bubbleupnp trên thiết bi android để điều khiển moode ,đã cài bubbleupnp thì không cần quan tâm ip tĩnh nữa , sau đó từ clip youtube bạn share clip bằng bubble tới moode ,chỉ audio thôi
Mình có nghe nhạc qua thẻ nhớ nữa ạ nên cần set tip tĩnh để đăng nhập moode

Bên trên