Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

ibraino

Active Member
Đã cài hộ bác Cường rAudio-lms64 chạy mượt mà tuyệt ngon ui . . . :confused:

Pi4 vào nas nhà nhanh . :mad:

Dùng dac ngoài âm thanh vẫn chất hơn dac hat bác ạ . :confused:

Transport này quá chất lượng . :mad:

Thêm USB Amanero vào daughter board nữa là đủ món ăn chơi ạ . :cool:
Bác Phước đang dùng DAC gì thế ạ. Chắc đi về em xin bác cho nghe thử rồi nghiên cứu bộ DAC xem sao

linh0983

Well-Known Member
Bác Phước đang dùng DAC gì thế ạ. Chắc đi về em xin bác cho nghe thử rồi nghiên cứu bộ DAC xem sao
Ko cần mua dac ngoài ạ . Theo tôi kiếm 1 chú CD player loại ngon ( vẫn rẻ hơn nhiều chú dac ) mod thêm input coaxial là đủ dùng với transport khủng kia . Nếu có đĩa CD vẫn nghe được 2 in 1 tiện lợi bác Cường ạ . Khi vào tôi mở cả 2 chú DS-10 và chú CD Pioneer PD T07A so sánh ạ . :cool:

CD Pioneer PD-T09 đắt hơn T07 tí ui . . . :mad:

Dac hat Dual 9038Q2M Ian nghe nhạc hòa tấu , giao hưởng . T09 nghe nhạc có lời . :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

trunghlp

Member
Đã cài hộ bác Cường rAudio-lms64 chạy mượt mà tuyệt ngon ui . . . :confused:

Pi4 vào nas nhà nhanh . :mad:

Dùng dac ngoài âm thanh vẫn chất hơn dac hat bác ạ . :confused:

Transport này quá chất lượng . :mad:

Thêm USB Amanero vào daughter board nữa là đủ món ăn chơi ạ . :cool:
Bản Lms64 này anh build ạ? Chạy tidal được ko anh share em xài với.

phduyanh

Well-Known Member
Ko cần mua dac ngoài ạ . Theo tôi kiếm 1 chú CD player loại ngon ( vẫn rẻ hơn nhiều chú dac ) mod thêm input coaxial là đủ dùng với transport khủng kia . Nếu có đĩa CD vẫn nghe được 2 in 1 tiện lợi bác Cường ạ . Khi vào tôi mở cả 2 chú DS-10 và chú CD Pioneer PD T07A so sánh ạ . :cool:

Dac hat Dual 9038Q2M Ian nghe nhạc hòa tấu , giao hưởng . T09 nghe nhạc có lời . :eek:
Phương án này cũng hay đó b p

ibraino

Active Member

Vâng, cd thì lâu em không nghe. Cơ mà ở nhà có cái turntable nghe vinyl. Trước em có bắt bluetooth sang nghe

linh0983

Well-Known Member
hôm có bác nào post cái usb wifi cho Pi tự nhận không cần driver cho em xin lại modem nha. thanks
Giống y cái mổ ra hôm rồi bác Duẩn ạ . :mad:

sg-11134201-7rbmx-lmksxqr0w2zn29

Chú này cắm vào rAudio tự nhận luôn các bác ạ . :D

ibraino

Active Member

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em có dư bộ chuyển mod coaxial cd làm trên bác P. Bác nào có nhu cầu vọc vạch ới em. Giá rất hữu nghị do em không muốn chơi dạng mod đó nữa linh kiện tháo ra cũng chả làm gì nên chia sẻ cho bác sau.

linh0983

Well-Known Member
Bác Cường có 2 option : Pi4 và Pi2(3x) , ian thấy món này cũng lắc đầu ui . . . :cool:

Nếu ko chơi DSD , Pi2(3x) tuyệt nhất ạ . :eek:

linh0983

Well-Known Member
Lắp được pi2 3x vào bộ đó được luôn ah anh. Quá tuyệt luôn
Đang check cả 2 ạ . :cool:

Board daughter có con ic chuyển mạch giữa Pi và USB . Lợi dụng điểm này để chuyển mạch giữa Pi2(3x-rAudio play PCM) và Pi4(Volumio play DSD) . :mad:

Pi2(3x) và Pi4 dùng chung nguồn cấp , Pi2(3x) mở thì Pi4 tắt và ngược lại(hoặc cả 2) bác Cường ạ . :cool:

Người ta chơi 2PC mình chơi 2Pi bác ạ . :eek:

Bên trên