Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
em chạy file lossless bình thường, nhưng dsd thì không được. ( hơi trên rAudio và SQ32 đều thế Bác ah )
Em chơi trên NAS LOCAL
Bác thử dùng rAudio play DSD, set DSD over PCM trong menu Player. Nếu mà không chạy được có thể chip DAC bác không support, bác xài chip DAC gì?

Thường là MPD support DSD tốt nhất. Nếu mà MPD rAudio không play được thì khả năng cao là do chip.

Nếu thực sự muốn chơi cả DSD thì bác thử dùng Volumio play DSD, nếu play OK thì cài plugin LMS và SQ MC của Volumio vào. Nghĩa là chạy LMS + SQ trên nền Volumio.

quatmo

Well-Known Member
Dây Coaxical này mập nhưng rất mềm ngon bác Duẩn ạ . :p

Chú Pi2-DVD kín mít nhưng rất mát , pin dùng gần 2h ui . . . :(

Tivi màu đây bác ạ . :mad:

Trưa về ghé qua tôi . :cool:
Các bác muốn tivi màu long lanh hơn chút - 2 bước này:

1. Chọn theme Windows 10 Dark

2. Cài đè (reboot trước).

Mã:
wget -O- https://raw.githubusercontent.com/lovehifi/picoreaddon/main/mskin | sudo sh

Chỉnh sửa lần cuối:

hotienchuc

Các bác ơi cho em hỏi chút. Em cài volumio trên pc. Xuất âm thanh qua jack 3.5 ra dàn loa cỏ denon. Nhưng âm thanh rất bé. Em phải vặn gần max âm lượng của dàn loa (55/64) thì âm thanh nghe mới okie được. Hiện em để Mixer type là Hardware.
Em đã thử để sang software thì âm thanh to hơn nhiều. Chỉ cần 30/64 là nghe rất to rồi. Nhưng do em đọc hướng dẫn thấy để software có thể làm mất chất lượng của bài nhạc nên e lăn tăn quá. Các bác cho em xin vài chỉ dẫn với.

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
Các bác ơi cho em hỏi chút. Em cài volumio trên pc. Xuất âm thanh qua jack 3.5 ra dàn loa cỏ denon. Nhưng âm thanh rất bé. Em phải vặn gần max âm lượng của dàn loa (55/64) thì âm thanh nghe mới okie được. Hiện em để Mixer type là Hardware.
Em đã thử để sang software thì âm thanh to hơn nhiều. Chỉ cần 30/64 là nghe rất to rồi. Nhưng do em đọc hướng dẫn thấy để software có thể làm mất chất lượng của bài nhạc nên e lăn tăn quá. Các bác cho em xin vài chỉ dẫn với.
Mixer type là hardware: Sử dụng volume của phần cứng trên soudcard. Bác vẫn phải chỉnh volume thì mới to lên được. Nếu bác tắt hết các loại volume, chỉ dùng volume của ampli thì mixer type bác chọn NONE.

toi511

Well-Known Member
Hình như cái router em để gần biến áp amply đèn?

Như nhà anh, anh để router cạnh cục NAS PC là tín hiệu chập chờn hơn rất nhiều. Có lẽ những thứ như nguồn, HDD rất ảnh hưởng đến tín hiệu clock digital của router.
Em đang nghe bán dẫn, khi nào nghe đèn phải để xa anh, để gần nó chảy luôn , hi hi

toi511

Well-Known Member
Radio với LMS nghe thấy OK anh @quatmo , bản này bass xuống sau và mềm, không cứng như moode và ropiee, giải trên lên cao và thoát không dính như runeaudio, Linux cho Pi em thấy bản này OK nhất, còn một số cái nhưng có lẽ hạn chế ở con Pi chứ không phải app

quatmo

Well-Known Member
Radio với LMS nghe thấy OK anh @quatmo , bản này bass xuống sau và mềm, không cứng như moode và ropiee, giải trên lên cao và thoát không dính như runeaudio, Linux cho Pi em thấy bản này OK nhất, còn một số cái nhưng có lẽ hạn chế ở con Pi chứ không phải app
Tuyệt vời!

quatmo

Well-Known Member
V7.3 cho Pi 4
- Update UTF8 support kí tự dấu các kiểu như tiếng Việt...
- Update chọn DAC I2S/USB bằng LMS
- Update, chỉ cần gõ: http://raudio là vào thẳng LMS, khỏi cần gõ thêm 9000.
rAudio sẽ là http://raudio/web.php hoặc vào bằng menu LMS - rAudio
- Remove Material Skin mod (some bug on App)

Download ở đây (file 8GB):

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên