Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

bakobat

Bác ở đâu qua mình thử nguồn tuyến tính Sigma11 a . :(

Oh thanks bác, mình ở Gò Vấp. Mình thấy nguồn này có vẻ phù hợp với bộ của mình. Bác rảnh lúc nào có thể cho mình cái hẹn dc ko?

dungsin_lqd

Well-Known Member
Bác @dungsin_lqd : Chú Pi4 bác còn giữ ko nếu còn khi nào rảnh qua tôi vọc test thử xuất USB qua cổng USB-C ạ . ( phương pháp này mới tín hiệu trực tiếp từ SoC ko qua Hub mình mới học lỏm bên vnav ui . . . ) . :eek:n anh

Bác @dungsin_lqd : Chú Pi4 bác còn giữ ko nếu còn khi nào rảnh qua tôi vọc test thử xuất USB qua cổng USB-C ạ . ( phương pháp này mới tín hiệu trực tiếp từ SoC ko qua Hub mình mới học lỏm bên vnav ui . . . ) . :eek:
Còn giữ...để em mang qua cho anh.

linh0983

Well-Known Member

do_long_khach

Well-Known Member
Chiếu nay bác Dũng dạy về ghé qua tôi thử vụ này nhé ! Tuyệt a . . . :oops:
Nhớ mang theo chú Pi4 ui . . . :oops:

Xuất tín hiệu trực tiếp từ CPU ra thông qua cổng USB-C ạ . :mad:
Của tôi lắp vào case rồi giờ ko có chỗ để lắp cục chuyển usb type C sang A bác ạ. Làm vậy có hay hơn ko bác?

linh0983

Well-Known Member
Của tôi lắp vào case rồi giờ ko có chỗ để lắp cục chuyển usb type C sang A bác ạ. Làm vậy có hay hơn ko bác?
Hôm qua trời mưa nên chưa check được bác a . Về kỹ thuật mình khai thác triệt để nó là con đường ngắn nhất ko qua Hub(VL805) . Nếu test ok bộ nghe của bác dùng cộng này cho nó uyển chuyển ạ . Lúc đó OCXO bác ngắt sợi cáp ufl 25Mhz cho con VL805 cho giảm nhiễu . . . :)

Còn giữ...để em mang qua cho anh.
Có lúc vô số có lúc 1 cái ko ra ạ ui . . . :mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Hôm qua trời mưa nên chưa check được bác a . Về kỹ thuật mình khai thác triệt để nó là con đường ngắn nhất ko qua Hub(VL805) . Nếu test ok bộ nghe của bác dùng cộng này cho nó uyển chuyển ạ . Lúc đó OCXO bác ngắt sợi cáp ufl 25Mhz cho con VL805 cho giảm nhiễu . . . :)

Có lúc vô số có lúc 1 cái ko ra ạ ui . . . :mad:
Cứ cắm là được ko cần mod gì trên Pi à bác?

linh0983

Well-Known Member
Cứ cắm là được ko cần mod gì trên Pi à bác?
Đã check cổng USB-C chú Pi4 phát ngon lành bác ơi ! :)

Bác add dòng này vào config OS Volumio , cắm usb convert vào nó thấy ngay a . ;)

" dtoverlay=dwc2,dr_mode=host "

Ok bác, khi nào thì bác ok, cho mình số phone với.
Sẵn thử nguồn Sigma11 cho Pi4 mình check luôn USB-C Pi4 ngon luôn các bác a . Cảm ơn bác Trung nhiều hihi . . . :cool:

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
Cảm ơn bác, đang ship cái dây OTG về test. Mà muốn chơi qua usb type c bắt buộc phải cấp nhuồn qua gpio hay sao bác?
- Bác dùng dây USB-C sạc điện thoại là được. Không cần thiết phải dùng dây OTG.
- Chơi qua USB type C: Cấp nguồn qua USB-C hoặc qua GPIO đều được. Tùy vào thực tế bác dùng cách nào tiện lợi nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên