Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

pana800

Active Member
https://audirvana.com/try/ . :D

Audirvana streme qua UPnP ( Smpd : pcm + dsd ) rất ngon a . o_O
Mình chỉ k thích cái remote của Audirvara. Chập chờn. Nhiều khi k muốn mở màn hình pc mà app chán.

tml3nr

Moderator
Tình hình covi ở SG vất vả quá. Mong cả nhà bình yên ạ.

Tuần trước, thấy tình hình có chiều hướng ngày càng căng thẳng hơn. Em chạy ra TGDD lấy cái Airpods 2 để có cái mò mẫm nếu chẳng may nằm nhà.

Em trước giờ không mê headphone lắm. Nghe được một lát là chán. Chỉ có earphone là nghe được lâu tí.

Âm thanh của nó khá lắm các anh ạ.

Em test với ipad air 1, iphone 7, iphone 5s và mi pad 4.

Với air 1 tiếng dầy nhưng hơi dính. iphone 7 tiếng nhẹ nhàng nhưng hơi mỏng manh. May mắn là cái 5s lại nghe hay. Tiếng mộc và thoát tự nhiên. Mi pad tiếng dở nhất, dính, mờ và không sạch.

Em hơi tò mò về cái ipod touch gen 7. Không biết nó phát bluetooth tiếng như thế nào. Có anh nào đã dùng qua cho em biết ạ.

Trước đây, em test bằng tai nghe cắm dây 3.5mm các món trên thì thấy ipad tiếng hay nhất. Âm thanh không bị cắt bớt dải trên và dưới như iphone. Nhưng khi phát bluetooth thì kết quả lại không giống như cắm dây.

Loay hoay test em phát hiện ra là app Mconnect phát upnp hay hơn là Bubbleupnp nhiều. Thế là em mua luôn bản Mconnect cho iphone (Trước đây em đã mua Mconnect cho ipad rồi).

Khi ra ngoài, em dùng app MusicStreamer lấy nhạc từ NAS share SMB ra internet:

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Volumio tự bản thân họ kiếm tiền từ MyVolumio để duy trì đội ngũ phát triển Volumio miễn phí cho cộng đồng sử dụng. Chính vì ý tốt miễn phí cho cộng đồng mà mình không pulish phương pháp cài Tidal Connect trên Volumio (tính năng Tidal Connect chỉ có cho người dùng trả phí).

Nhiều người trên thế giới (ngoài VN) ai cũng tự cài vào sẽ có hại cho sự phát triển của họ. Ngay cả cài cho Ropieee (sự ảnh hưởng không có) mình cũng đã xóa repo Github.

Gần đây mình chuyển sang mod piCoreplayer Xenomail. Ưu điểm của piCoreplayer là có thể mod bất cứ thứ gì muốn mà không bị giới hạn / ảnh hưởng đến cộng động, khác với Volumio, theo mình piCoreplayer có âm thanh mượt hơn Volumio, đa năng.

Mod piCoreplayer LCD

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Volumio tự bản thân họ kiếm tiền từ MyVolumio để duy trì đội ngũ phát triển Volumio miễn phí cho cộng đồng sử dụng. Chính vì ý tốt miễn phí cho cộng đồng mà mình không pulish phương pháp cài Tidal Connect trên Volumio (tính năng Tidal Connect chỉ có cho người dùng trả phí).

Nhiều người trên thế giới (ngoài VN) ai cũng tự cài vào sẽ có hại cho sự phát triển của họ. Ngay cả cài cho Ropieee (sự ảnh hưởng không có) mình cũng đã xóa repo Github.

Gần đây mình chuyển sang mod piCoreplayer Xenomail. Ưu điểm của piCoreplayer là có thể mod bất cứ thứ gì muốn mà không bị giới hạn / ảnh hưởng đến cộng động như Volumio, theo mình piCoreplayer có âm thanh mượt hơn Volumio, đa năng.

Mod piCoreplayer LCD
DSD có nghe được ko Lâm ơi ? :D

linh0983

Well-Known Member
Chỉ vì tò mò muốn check file nhạc hires có đúng ko ? Bấm tới bấm lui đơ luôn cứ nghĩ là do laptop hóa ra wifi vọc cái này nó lòi ra cái kia hay thiệt các bác a . :oops:

Nó có option check nhạc hires trực quan a hihi tuyệt vời . :p

Bên trên