Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Bo này về mà xuất âm 2 -3 cổng cùng lúc là đẹp đời em. Cho 2 bo Dac vào.
Khi board này về mình lấy chú shield TV cắm vào cồng In put của nó , cổng ra out put mình cắm vào tv và cồng coaxial out cắm vào ds-10 sau đó dùng DT cast thử a . o_O

Có chú này nối share được ra 3 dac luôn tiện lợi a . :oops:

( Gustard qua hdmi ; ds-10 qua coaxial ; amply tich hợp qua optical ) . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Khi board này về mình lấy chú shield TV cắm vào cồng In put của nó , cổng ra out put mình cắm vào tv và cồng coaxial out cắm vào ds-10 sau đó dùng DT cast thử a . o_O

Có chú này nối share được ra 3 dac luôn tiện lợi a . :oops:

( Gustard qua hdmi ; ds-10 qua coaxial ; amply tich hợp qua optical ) . :rolleyes:
Tôi cắm usb -coaxial converter vào cổng usb của Shield thì ko ra tiếng bác ạ, mò vào settings ko thấy chỗ nào để chỉnh

do_long_khach

Well-Known Member
Usb -coaxial converter mình check là chip Xmos khi cắm vào là nó chiếm quyền mặc định luôn a nghe tốt bác ơi . Còn loại khác mình chưa thử a . :rolleyes:
Tôi lắp converter cỏ thì ko ra (cắm pc vẫn ok), để tìm lại con xịn SU1 lắp vào xem sao, nó dùng Xmos chắc chắn rồi.

linh0983

Well-Known Member
Đổi sang SU1 vẫn thế, ko có tiếng bác ạ. Thôi để chờ ship Chromecast Audio vậy
Chromecast build in shield TV nghe hay bác ơi nếu nó xuất qua SU1 bác đang dùng còn hay hơn nữa bác a . Đang nghe REC mình cắm usb vào là nó tự chuyển sang stereo ngay . Mình ko hiểu bác đã làm đủ trò mà nó ko hót a mình là SU1 nhái cắm phát ăn ngay bác ơi . o_O

Rõ là shield tv xuất qua usb là 24/192 luôn bác a nếu nguồn là 24bit chất lượng hihi . :oops:

chautranthanh

Well-Known Member
Chromecast build in shield TV nghe hay bác ơi nếu nó xuất qua SU1 bác đang dùng còn hay hơn nữa bác a . Đang nghe REC mình cắm usb vào là nó tự chuyển sang stereo ngay . Mình ko hiểu bác đã làm đủ trò mà nó ko hót a mình là SU1 nhái cắm phát ăn ngay bác ơi . o_O

Rõ là shield tv xuất qua usb là 24/192 luôn bác a nếu nguồn là 24bit chất lượng hihi . :oops:
Bác dùng USB ghim vào TV để nghe nhạc ah? Bác xuất ra DAC ntn vậy?

do_long_khach

Well-Known Member

Để lát hết bóng đổi cổng usb trên Shield xem sao

Bên trên