Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
Không về chú này nhưng liên quan đến PCM1796 / DSD1796 , mình định lấy chú này về thay thế 3 opamp + dùng nguồn LT3042.
1. Taobao
2. Loại khác
Biết bác ko cần hình thức có thể xem chú này có 7 con opamp ngày xưa mình vọc con này nó là dual DSD 1796 vể mình thay dual DSD 1792 vào nâng cấp clock cho chú usb xmos cấp nguồn riêng và 2 chú biến thế rcore . . . o_O

https://vi.aliexpress.com/item/3282...chweb0_0,searchweb201602_9,searchweb201603_55

https://item.taobao.com/item.htm?sp...Xy8QU&id=531716314088&ns=1&abbucket=16#detail

Vọc chú R2R này về cải thiện dải thấp - trung Dual AD1865R NOS R2R (đã đặt hàng, thấy dân tình Taobao khen).

Có lẽ về mod lại đường 3.3v và 5v

tml3nr

Moderator
Có cài này nè anh
Sẽ tệ hơn cỡ nào chưa biết. Chữa cháy anh.

Chromecast Audio có Optical out phải không bác?
Có lẽ chỉ có cách convert Optical sang Coaxial kiểu như này Coaxial Converter

Hôm trước em cũng tìm giống anh..em mua luôn 1 đây ugreen 3,5 ra cox nhưng dac của em không nhận..anh thử xem sao..
Dạ Chromcast Audio có optical, bước đầu em sẽ dùng đường này trước.

Báo cáo với mí anh là em mới lấy được em này rồi :cool:

Lúc đầu em tính lấy CEC DA53N, đã hẹn với anh kia cuối tuần giao lưu. Ngờ đâu lại thấy em Atoll này, test sơ thấy ưng ý quá nên hốt luôn.

quatmo

Well-Known Member

quatmo

Well-Known Member
Để NAS bớt quá tải/CPU/Network, tuần tới mình sẽ Publish Onedrive 5T. Các bác có thể dùng RaiDrive để mount vào Windows + nghe Roon/download.
Hiện đã upload xong 95% folder DEEZER (từ NAS) và từ TIDAL local. Sẽ upload dần QOBUZ..
Từ lúc có Onedrive 5T, mình vẫn connect liên tục vào từ 2 IP khác nhau để nghe/upload. Cho đến nay đều ổn.

Mời các bác PM để mình gửi User/Pass của ONEDRIVE MUSIC

----------------------------
Tham khảo thêm:

1. ĐĂNG KÝ TK ONEDRIVE 5TB [xem ở đây]
Nếu đăng ký không được thì thay thế bằng cách dùng đc email này: http://od.obagg.com

2. ĐỒNG BỘ (COPY) từ 5TB Music sang 5TB [xem ở đây]
Hiện tại tool mover.io chỉ cho user khu vực Bắc Mỹ sử dụng vì vậy cần làm cho trình duyệt hiểu là đang truy cập từ Mỹ: Cách đơn giản nhất là cài trình duyệt Opera rồi Active VPN lên (miễn phí) rồi đăng ký/đăng nhập sử dụng.

3. TÀI KHOẢN ONEDRIVE THÀNH Ổ ĐĨA (mount) MÁY TÍNH [xem ở đây]
Cài vào máy, đăng ký/đăng nhập + Add TK ONEDRIVE MUSIC
Sau khi mount xong sẽ như ổ đĩa máy tính, truy suất copy file/download, add roon nghe...

Hiện đã upload xong DEEZER, FLAC,WAV. Folder TIDAL, QOBUZ... sẽ được cập nhật dần dần, đồng thời sẽ Clone nhiều Ondrive khác nhau (Đồng bộ copy).

Update 1:
Trên điện thoại Android - các bác có thể dùng App: CloudPlayer để add TK ONEDRIVE MUSIC vào nghe, nó sẽ scan dần dần, trong menu của App -> Folder.
Nó sẽ tải Metadata và Cover Art về, sẽ chiếm dụng khá nhiều không gian trong máy... (có bác nào thống kê được hết dung lượng bao nhiêu không?), nó không tải nhạc về máy trừ khi nhấn chọn Keep Offline.

Các bác lưu ý: Sau khi scan, mỗi folder/file có menu dấu 3 chấm, không nhấn Delete trong menu 3 chấm. Delete nó sẽ hỏi Delete from Cloud - chấp nhận là delete mất luôn trên ONEDRIVE MUSIC.
[Xem ở đây] . Nếu muốn Delete thì chọn Ban Folder là được [Xem ở đây]

Trên máy tính dùng Roon scan add vào nghe tốt (Scan liên tục tầm 2 ngày - 2 đêm 2TB,
(mạng đủ nhanh mới nghe không vấp).

Chỉnh sửa lần cuối:

chautranthanh

Well-Known Member

Lúc đầu em tính lấy CEC DA53N, đã hẹn với anh kia cuối tuần giao lưu. Ngờ đâu lại thấy em Atoll này, test sơ thấy ưng ý quá nên hốt luôn.

Chúc mừng bác có đồ chơi mới nghe Tết ! Sẵn bác thử xem IPhone USB to DAC xem sao? Mình cho bác biết là IPhone 7 Plus thua IPhone X khá xa nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member

Anh vẫn xài Chromecast Audio ( Có Optical out) cho DAC mới.
Anh tham khảo nơi này. Thêm Coaxial Out

Chỉnh sửa lần cuối:

dongochoan

Active Member
Mời các bác PM để mình gửi User/Pass của ONEDRIVE MUSIC

Em đăng nhập được vào OneDrive Music của bác quatmo rồi ạ, cám ơn bác rất nhiều.

Các bác giúp em ca này với: trên điện thoại Android em đăng nhập OneDrive bằng accout của bác quatmo trên ứng dụng OneDrive được ngay, nhưng trên BubbleUPnP em không thể đăng nhập vào được, sau khi nhập tên tài khoản của bác quatmo nó cứ báo "Tài khoản Microsoft không tồn tại. Hãy nhập một tài khoản khác hoặc tạo một tài khoản mới", thế mới buồn chứ? Trong khi đó tài khoản Tidal em nhập được ngay ạ

quatmo

Well-Known Member
Em đăng nhập được vào OneDrive Music của bác quatmo rồi ạ, cám ơn bác rất nhiều.

Các bác giúp em ca này với: trên điện thoại Android em đăng nhập OneDrive bằng accout của bác quatmo trên ứng dụng OneDrive được ngay, nhưng trên BubbleUPnP em không thể đăng nhập vào được, sau khi nhập tên tài khoản của bác quatmo nó cứ báo "Tài khoản Microsoft không tồn tại. Hãy nhập một tài khoản khác hoặc tạo một tài khoản mới", thế mới buồn chứ? Trong khi đó tài khoản Tidal em nhập được ngay ạ

Hiện tại BubbleUPnP chỉ hỗ trợ tài khoản dạng OneDrive Personal không hỗ trợ loại Onedrive business (Onedrive 5TB anh em ta đang dùng) á bác.

Bên trên