Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Cảm nhận so với mấy sợi khác sao bác. Với xmos, cáp trắng có cải thiên gì không ạ.
Mình chưa đụng tới sợi cáp này, nên không biết.
PS:
Hôm trước mới gởi mua xong ( mấy tháng mới được), hôm sau bác ghé chơi, mình cắt đôi tặng cho bác.
Đang thử các bài quen thuộc đây bác . Vừa tầm luôn bác đỡ phải chỉnh lại mấy con ốc vít a . o_O

linh0983

Well-Known Member
Không có gì đặc biệt, e dùng cho mấy cái settop box và player thôi, vì kệ treo tường nó hẹp nên tính mod được 3 sợi cáp loại mỏng ngắn lại thì tốt a :p
Vừa đúng bên tao bao của các bác về . Bác cần mấy sợi khỏi chế a . ( 25 cm )o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluewindows

Well-Known Member
Vụ này chắc phải hỏi cao thủ @tml3nr có biết android music player nào add source/librairy từ NAS (ko phải upnp) tốt không? Thử thằng Neutron lỡ bấm refresh nó scan source lại từ đầu quá nhục :confused:
Dùng các app add network folder thì chỉ browse file, ko tag nên sẽ khó search :oops:

do_long_khach

Well-Known Member
Đã xong nghe thôi các bác a .
Minimserver hoặc Roon chú nào nghe cũng tuyệt a . Thỉng thoảng nghe tiếng nga là lạ hihi . :rolleyes:

Ngày xưa chú Xmos cứ rút ra cắm vào bây giờ có card usb hub bật là nhận ngay tuyệt a . :mad:
đọc thấy thèm quá, háo hức chờ con card tới tay. Mà nó ko có cách ly điện như bác @mtminh nói thì cũng lạ nhở?

thebluewindows

Well-Known Member
Bác @thebluewindows mình đã set 1 máy 1 ip bác add vào nó chỉ hiệu lực cho cái cuối cùng thôi a . o_O
Còn những cái trước nó by pass phí thời gian của bác thôi a . :rolleyes: :cool:

Hi hi sáng em đang test một số cách add librairy trên điện thoại trong khi cái minimserver thì vẫn để nó scan dở, điện thoại thì đi lại 3 tầng 2 wifi khác nhau + 4G, tổng cộng tất cả 4IP :D. Chắc do login và scan cùng lúc nên chắc cái nọ đá cái kia văng ra failed hết :p
Để em tắt cái minimserver thử lại xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Allo_USBridge_Signature (1).jpg
Thấy bảo hôm nay hoặc t2 Allo sẽ mở bán Usbridge signature, có cổng usb dac riêng ko chung bus, gắn sẵn nguồn 3x, gắn được các thể loại HAT board như Pi thông thường nếu ko muốn xài usb, tất cả trên 1 board. Giá 293$.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Vụ này chắc phải hỏi cao thủ @tml3nr có biết android music player nào add source/librairy từ NAS (ko phải upnp) tốt không? Thử thằng Neutron lỡ bấm refresh nó scan source lại từ đầu quá nhục :confused:
Dùng các app add network folder thì chỉ browse file, ko tag nên sẽ khó search :oops:
Trên Android ngoại trừ Neutron, em chưa thấy app nào quản lý kiểu tag anh ạ.

Trên IOS thì có Music Streamer, cực ngon.

Trên Android anh thử dùng Jetaudio. Quét SMB tốt, tiếng hay. Nhưng chỉ browse folder và không search được. Bản thuốc chạy ngon.

thebluewindows

Well-Known Member
Trên Android ngoại trừ Neutron, em chưa thấy app nào quản lý kiểu tag anh ạ.

Trên IOS thì có Music Streamer, cực ngon.

Trên Android anh thử dùng Jetaudio. Quét SMB tốt, tiếng hay. Nhưng chỉ browse folder và không search được. Bản thuốc chạy ngon.
Browse folder thì phải search file name mệt a :p Thấy thằng Neutron nó add được library, khi play có hiển thị định dạng, thông số, nhưng tiếc lại ko có library cache thành ra hay bị rescan overhead :confused:

trung224

Well-Known Member
Các chuyên gia ngắm hình trên phán qua về cấu hình giùm nhỉ...

Em thấy cấu hình của nó thì cũng đơn giản. Core xử lý chính vẫn là Pi Compute Module (RAM, CPU). So với Pi thường thì sẽ hơn ở phần ethernet, tốc độ có thể sẽ đạt 1GB thay vì 100MB. Phần output USB sẽ tách rời với phần mạng (giống Pi4) nhưng sẽ thiết kế giống với bo USBridge ngày trước (có thể nâng cấp hơn tí chút).

Nếu xét về phần cấp nguồn thì sẽ tách biệt, mỗi phần đều có cấp nguồn riêng, regulator sẽ không phải LT3045 (vì đắt). Nhìn qua thấy tụ decoupling cho từng bộ phận trên mạch khá nhiều, sẽ không phải mod như Pi nữa.

linh0983

Well-Known Member
Bác @ toi511 mình nhét synoboot + data vào msata .
Chỉ cần chép rời hay nội bộ đều ngon nhanh gọn bác a . o_O

Làm sẵn file *.img chép rời gắn vào nas open lên là xong đỡ nhức đầu các bác .
Ko dùng usb boot a . ( giống mấy bác TQ ) .:rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Lúc nào về làm ghé qua đưa cho mình cái msata 16Gb chép xong bác về gắn vào là xong a . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên