Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

binna

Well-Known Member
Phiên bản chạy tốt trên NAS xpenology. Trên trang firmware update của NAS báo đang chạy firmware mới nhất. Mình đang cùng bác @linh0983( Chuyên gia), tìm cách đưa USB mồi vào rom, để giống y chang Synology.
View attachment 361110
Như vậy sẽ dư ra msata để làm cache. Khả năng không xài firmware china, vì họ khóa nhiều thứ không cho can thiệp, không biết họ có khuyến mãi thêm con bọ nào không.
con NAS của mình đang như thế này, không biết có lên được 6.2 không bác @mtminh

mtminh

Well-Known Member

toi511

Well-Known Member
Em mới bưng Nas bác linh về, nhưng sét cho nó truy cập từ xa bang Quikconnect thì bị báo Fake, không cho ah. bác nào co kinh nghiệm chỉ giáo em chút

binna

Well-Known Member
nas này không chơi được quickconnet đâu bác
bác đăng ký ddns ở no-ip hay duckddns áh

tml3nr

Moderator
Em mới bưng Nas bác linh về, nhưng sét cho nó truy cập từ xa bang Quikconnect thì bị báo Fake, không cho ah. bác nào co kinh nghiệm chỉ giáo em chút View attachment 361233
Vài năm gần đây Synology chận Quickconnect trên NAS clone rồi anh ạ. Trước đây thì chạy ngon y như thiệt luôn (Em test trên vmware).

Có anh Tây chỉ một mẹo như sau: Search trên ebay để lấy được mac address của NAS thật. Edit vào NAS clone thì dùng được quickconnect.

em set ddns cũng k được bác ah
Anh nhớ map port cho NAS trong router quang.

Chỉnh sửa lần cuối:

toi511

Well-Known Member
Vài năm gần đây Synology chận Quickconnect trên NAS clone rồi anh ạ. Trước đây thì chạy ngon y như thiệt luôn.

Có anh Tây chỉ một mẹo như sau để dùng được quickconnect: Search trên ebay để lấy được mac address của NAS thật. Edit vào NAS clone thì dùng được quickconnect.

Anh nhớ map port cho NAS trong router quang.
em add DDNS nó cũng đòi có tài khoản và bấm vào nó cũng báo k nhận \

binna

Well-Known Member
bác đăng ký trên no-ip chưa
nếu có rồi, bác vào phần External Access ( như hình bác đưa là vào phần Quickconnect )

toi511

Well-Known Member
em chưa đang ký no ip Ah, Nếu không thì đăng ký tên miền, map port trong router rồi set cho router update IP tự động vào ddns cái này bác hướng dẫn kỹ em xíu được k ahj. thanks

tml3nr

Moderator
em chưa đang ký no ip Ah, Nếu không thì đăng ký tên miền, map port trong router rồi set cho router update IP tự động vào ddns cái này bác hướng dẫn kỹ em xíu được k ahj. thanks
Để truy cập được nas từ internet. Mình cần phải làm các việc sau:

- Map port tương ứng với dịch vụ muốn dùng trong router quang. Thí dụ như smb là TCP 445...

- Có tên miền động

- Có app / software cập nhật ip hiện tại vào tên miền

Nếu như xpenology support được các bước trên thì mình khỏe. Còn không thì phải làm thủ công.

Lúc trước em có test qua xpenology trên máy ảo vmware nhưng lâu rồi nên không nhớ rõ o_O

phduyanh

Well-Known Member
Bác xem lại bài của bác mod Thanksforsharing bên box thiết bị lưu trữ là làm được thôi bác.
http://www.hdvietnam.com/threads/na...s-xpenology-dsm-6-0-chay-tren-nen-pc.1269562/

Nas fake này tôi dùng từ năm 2014 tới giờ vẫn chạy tốt. chạy song song với nas thật DS918+.

Bên trên