Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

binna

Well-Known Member
Sao crack rồi mà giờ nó báo như vầy các bác ơi?
View attachment 344653
giờ đến em bị nè bác ui !!!!!!!!!!!!!
account của em là mới keng ah, chưa dùng cho Roon lần nào

tml3nr

Moderator
Sao update ngày trên menu moode phiên bản cũ quá nhỉ?

Hiện tại có phần mềm nghe nhạc nào chơi được youtube hay zing, nhaccuatui không bạn?
Trên pi, Youtube thì có vài cách ạ.

Zing với nhaccuatui hiện giờ em chưa biết cách nào để chạy. Ngoại trừ chấp nhận chạy graphic / web browser trên pi o_O

henry7588

Member
Trên pi, Youtube thì có vài cách ạ.

Zing với nhaccuatui hiện giờ em chưa biết cách nào để chạy. Ngoại trừ chấp nhận chạy graphic / web browser trên pi o_O
youtube chạy bằng cách nào bạn. Về OS trên Pi thi hiện tại cái nào ngon ạ, em đang dùng moode

quatmo

Well-Known Member
Mình giới thiệu Board mở rộng rất hữu ích cho anh em hay vọc, giúp chuyển qua lại giữa 2 OS trên Pi, ví dụ: đang nghe Volumio muốn qua Moode thì gạt công tắc rồi tắt mở lại là sẽ boot vào Moode. Đã test OK.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Bộ chuyển sao thấy không gọn. Thò cái đuôi ra ngoài nhìn lởng lẻo ý. Theo em chơi hai thẻ ghim rút cũng ok rồi.

hungpmu

Active Member
Mình giới thiệu Board mở rộng rất hữu ích cho anh em hay vọc, giúp chuyển qua lại giữa 2 OS trên Pi, ví dụ: đang nghe Volumio muốn qua Moode thì gạt công tắc rồi tắt mở lại là sẽ boot vào Moode. Đã test OK.

View attachment 346615 View attachment 346616
Cái này mua thẳng trên Ali hả bác hay mua qua dịch vụ ship hàng hộ? em muốn mua 1 cái mà chưa mua thẳng từ Ali bao giờ

quatmo

Well-Known Member
Cái này mua thẳng trên Ali hả bác hay mua qua dịch vụ ship hàng hộ? em muốn mua 1 cái mà chưa mua thẳng từ Ali bao giờ
Mua thẳng Ali đấy bác, shipping tận nơi tốn 6000 đồng hải quan. Mình mua mấy chục món từ Ali rồi, chưa gặp trục trặc gì.

binna

Well-Known Member
đúng là lại lên giá roài :), cho em hỏi chút là mình đặt mua trực tiếp của họ thì phải trả tiền qua Visa hả bác?
lanh chanh trả lời, đúng rồi bác, trả qua thẻ Visa hay Mastercard
mua trên ali thì giá thường cao hơn taobao, nhưng được cái là complain hay hàng có trục trặc gì có thể back lại được

Bên trên