Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

do_long_khach

Well-Known Member
Chào bác. Em vừa lấy con NS 6130 mà chưa có tidal. Nhờ bác hướng dẫn update firmware với ạ. Cám ơn bác.
Bác dùng đkhiển bấm 1 hồi ra Options, rồi vào Update hay là firmware gì đó. Download firmware vào 1 usb stick rồi cắm vào cổng usb của máy. Bấm mấy nhát chọn usb để nó update. Hoặc bác cắm dây mạng vào, update online cũng ok.

Nếu dùng usb bác nhớ format lại dưới dạng fat32 rồi hẵng copy firmware vào.

Chỉnh sửa lần cuối:

lucthang07

Bác dùng đkhiển bấm 1 hồi ra Options, rồi vào Update hay là firmware gì đó. Download firmware vào 1 usb stick rồi cắm vào cổng usb của máy. Bấm mấy nhát chọn usb để nó update. Hoặc bác cắm dây mạng vào, update online cũng ok.
Cảm ơn bác. Em update online rồi mà vần không thấy tidal. Kiểm tra firmware trên điện thoại thấy vẫn phiên bản củ
2130-2000-0000-0000 còn phiên bản mới là
2130-2000-0000-0010.
Máy Bác làm thủ công hay update data qua mạng ạ

lucthang07

Nếu dùng usb bác nhớ format lại dưới dạng fat32 rồi hẵng copy firmware vào.
Cảm ơn Bác. Em khôi phục lại rồi Update thủ công xem ntn?

do_long_khach

Well-Known Member
Tidal bác chơi bằng gì chả được, Bubble upnp, kazoo, mconnect (riêng thằng này chơi được mqa).

lucthang07

Tidal bác chơi bằng gì chả được, Bubble upnp, kazoo, mconnect (riêng thằng này chơi được mqa).
Em úp lên bản mới ko thấy app tidal, hay em sai chỉ nào nhỉ. Cho em hỏi thêm là ios em ko cài đc tidal mà nó báo là khu vực bạn không khả dụng, chả lẽ thay đổi khu vực mới cài dc

do_long_khach

Well-Known Member
Bác ko phát được nhạc từ ứng dụng Tidal trên điện thoại sang thiết bị khác đâu, chỉ chơi được trên điện thoại thôi, nó khác Spotify. Bác cài Mconnect đi, giao diện rất đẹp, phát tidal sang con Onkyo ngon lành, MQA đủ cả.

lucthang07

Bác ko phát được nhạc từ ứng dụng Tidal trên điện thoại sang thiết bị khác đâu, chỉ chơi được trên điện thoại thôi, nó khác Spotify. Bác cài Mconnect đi, giao diện rất đẹp, phát tidal sang con Onkyo ngon lành, MQA đủ cả.
Em kết nối mà bị lỗi này. Ko phát đc 23FFA25A-4004-433F-812F-3EB2D04043DC.png

Đính kèm

1.3 MB · Xem: 17
Bên trên