Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Hôm nay vừa giảm xung pi 3 thì nghe cảm thấy tốt hơn thật, như vậy ko cần tìm mua pi 2 làm gì nữa, để tiền cho cái khác có ích hơn :D
Mình SSH cho RuneAudio2017 giảm xung cho Pi3 a . Trước mắt là nhiệt độ có giảm hơn trước còn về âm thanh mình thấy nó tĩnh hơn tí . :D

thchung

Member
Chỉ hơn tí thôi hả bác? Ko hơn nhiều như pi 2 vs pi 3 ah?
Mình không có Pi 2 để test chỉ trên Pi 3 sau khi giảm xung cảm giác âm nền tĩnh hơn khá điều này rất rõ khi nghe những bản giao hưởng gồm nhiều bè nhạc cụ cùng phối ghép, bass chắc hơn, tròn trĩnh ,có lực, âm trường mở rộng hơn, toàn 3 dãy chi tiết hơn tuy nhiên treble có cảm giác khô,không mềm mại và thiếu nhạc tính hơn lúc chưa giảm xung.

tml3nr

Moderator
Wow, thanks bác. Với hệ thống bác kê ra mà bác có thể nghe ra sự khác biệt khi thay dây IC với chiều dài khác nhau thì em rất ngưỡng mộ. Em thì em chịu luôn!
À em đã không nói rõ, hôm thử 3 sợi dây tín hiệu đó là ở một shop quen, đồ đánh cũng tốt, CD và amp Accuphase dòng 4xx, loa Tanoy Stirling hay Turnberry em quên mất.

Nhưng trên bộ của em chắc cũng có thể nghe ra. Sau đó về nhà, em có thử so sợi D-102 dây hộp (1m, jack VDH) với dây 0,7m jack Nghệ Thính, cách đấu dây floating shield giống nhau, nghe khác rõ lắm ạ.

PS: Lúc đó em phát bằng cd NAD C542.

Chỉnh sửa lần cuối:
Các anh Tây đã test rồi và thông số giảm xung mình post ở trên là các anh ấy hướng dẫn để pi 3 hót giống pi 2, vì vậy các bác không cần tìm pi 2 làm gì nữa ạ

NamkingWIN

Active Member
Các bác ơi, e dùng moode với dac usb gắn ngoài mà sao lên loa nó nhiễu ghê quá ko nghe dc. Lúc trc dùng rune thì ok lắm :(

ko853

Well-Known Member
Pi 3 giảm xung nghe hay hơn vậy pi 2 chắc cũng vậy. Bác nào có pi 2 làm thử và review xem.

Em nghĩ thời điểm này bác cứ dùng pi 3 và giảm xung là hiệu quả nhất ạ, vì bác cố kiếm pi 2 mà chưa chắc tai nghe được khác biệt thì cũng như không, các anh Tây thì đo đạc bằng máy nên mới chuẩn :D

Bên trên