Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

chipno

Active Member
con Modi Multibit so với hifiberry DAC+ , con Modi có khá hơn nhiều không , khi nghe nhạc vàng. bác cho ý kiến nhé

tml3nr

Moderator
Giá bên Tào Bao so với Ali Bà Bà hấp dẫn quá anh linh0983 nhỉ:

65.99 USD:

https://www.aliexpress.com/item/201...USB-port-for-CM6631-XMOS-DAC/32618235845.html

35 USD:

https://world.taobao.com/item/38777420946.htm

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Sao giá chênh lệch vậy? Bác tml3nr cho hỏi mình ship vậy thì tầm bao nhiêu ngày có hàng về Tp.HCM. Cảm ơn
Em có hỏi một anh bạn, có vẻ cũng khá rành về mua hàng TQ. Ảnh nói tào bao rẻ là do chỉ bán trong nước. Ali bà bà thì ngược lại, chỉ xuất khẩu. Chính sách thuế xuất khẩu và trợ giá của TQ làm cho mức chệnh lệch cao.

Em nghe nói khoảng 9-12 ngày thì hàng về đến SG ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

welldone

Well-Known Member
Báo cáo với anh là em đã ghé chi nhánh 247 Vườn Chúi đặt hàng rồi. Cảm ơn anh linh0983 đã giới thịu.

Anh em mình chủ yếu là chia sẻ thông tin và kinh nghiệm mua hàng. Chứ đâu có quảng cáo cho ai nên chắc không sao.

Anh chủ thít lúc này sao không thấy xuất hiện nhỉ?
LKS ko có làm lps 12V hả ta! Đang cần lps 2 đầu ra (5v và 12v), bác biễt con nào hay giới thiệu mình cái. Thanks

thanhyk

Well-Known Member
Bác nào ở hcm dùng Pi/ C2 nghe nhạc cho mình giao lưu với (mình ở gần chợ Tân Bình). Mình có ampli + loa cùi để không mấy năm vì không có cdp, hiện mới đặt Dac SMSL M8, dự định gắn cho phòng con gái nghe nhạc lossless.
Các bác tư vấn giúp nhu cầu nghe nhạc lossless, đọc được dsd càng tốt, điều khiển qua Ipod/ Ipad/ PC, không phim ảnh (dữ liệu chứa trong Nas chạy windows server 2008). Giờ cần mua thêm các món gì để Dac về là set nghe ngay: Pi hay C2, nguồn linear, hay gì ạ. Thanks các bác.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Bác nào ở hcm dùng Pi/ C2 nghe nhạc cho mình giao lưu với (mình ở gần chợ Tân Bình). Mình có ampli + loa cùi để không mấy năm vì không có cdp, hiện mới đặt Dac SMSL M8, dự định gắn cho phòng con gái nghe nhạc lossless.
Các bác tư vấn giúp nhu cầu nghe nhạc lossless, đọc được dsd càng tốt, điều khiển qua Ipod/ Ipad/ PC, không phim ảnh (dữ liệu chứa trong Nas chạy windows server 2008). Giờ cần mua thêm các món gì để Dac về là set nghe ngay: Pi hay C2, nguồn linear, hay gì ạ. Thanks các bác.
Set pi nghe nhạc và c2 xem phim. Con nít thì đâu nghe nhạc xem phim. Cho nó 1 cái phone or laptop là xong.

giaphongn

Well-Known Member
Với giá 1.789.920 vnd + thêm phí cân nặng (1 kg) 37.000 vnd là xong bác . Bác chạy thẳng ra kho Huỳng Văn Bánh lấy vế là nhanh nhất . DT : 01212866996 . Đợt hàng vừa rồi 3 con TCXO 0.1ppm thì có nhưng thẻ Lexar 128G thì ko . Họ order lại cho mình đợt hàng sau .
Các bác cho hỏi thuế NK bên trung gian tính thế nào ạ? Bao trọn gói 10% giá trị đơn hàng hay hải quan nói bao nhiêu thì phải nộp bấy nhiêu ạ?

thanhyk

Well-Known Member
Mới lớp 6 thôi. Thấy có loa jbl di đông thích hợp tuổi teen, nhưng vì chất lượng kém phần dư ampli/ loa...

tml3nr

Moderator
Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Các bác cho hỏi thuế NK bên trung gian tính thế nào ạ? Bao trọn gói 10% giá trị đơn hàng hay hải quan nói bao nhiêu thì phải nộp bấy nhiêu ạ?
Chổ này họ bao trọn gói 10% giá trị đơn hàng ạ. Mình chỉ trả thêm tiền vận chuyển từ TQ về VN khoảng 37k cho 5kg.

Bên trên