Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Nếu dùng USB Amanero bác Đức cấu hình lại như vầy ạ . :confused:

nqn_vnn

Well-Known Member
Hqua em mới nhét con CDP Sony vào tủ ... Phần wifi em muốn tắt cái Access Point để kết nối wifi khỏi chơi LAN mãi mà không được. Đã tắt Auto Start nhưng vẫn không được.
Hiện em truy cập = LAN. Nhưng nhập ip:9000 thì ko vào dc LMS . Chỉ vào dc rAduio = ip.
KHông rõ con đó đã dc setup LMS chưa Anh nhỉ?

linh0983

Well-Known Member
Hqua em mới nhét con CDP Sony vào tủ ... Phần wifi em muốn tắt cái Access Point để kết nối wifi khỏi chơi LAN mãi mà không được. Đã tắt Auto Start nhưng vẫn không được.
Hiện em truy cập = LAN. Nhưng nhập ip:9000 thì ko vào dc LMS . Chỉ vào dc rAduio = ip.

Chưa build lms bác Nam . :cool:
Trước tiên up lên ver mới nhất sau đó cài lms sau bác ạ . :mad:

quatmo

Well-Known Member
Mượn dac của cd thôi...còn việc pi trong ngoài như nhau. Trong thì cd nặng hơn chật chội hơn nóng hơn dây nhợ nhiều hơn khó ghim rút thêm bớt hơn. Túm lại mượn dac cd nghe dù sao dac cd cũng okie hơn khối dac hat. Em đã tiên phong làm chuột bạch nhưng đã tháo ra do em muốn bán cd hơn mod méc..kaka
Có khác đó bác, nếu đi tín hiệu I2S vào DAC thì cần đặt Pi bên trong sao cho tổng chiều dài đường tín hiệu không quá 10cm để tránh nhiễu bit. Nếu đã convert digital to digital thì đi dài được, lúc này phụ thuộc vào dây tốt.

linh0983

Well-Known Member

Tôi mới build lms32 cho rAudio ver mới nhất . :p
rAudio(20240408)-Lms-SQ32-BubbleUPnP Tether Client . :eek:

Chép vào vậy là đủ dùng cho CD player ạ . :mad:

trunghlp

Member
Chép thì lâu nhưng đồng bộ nhanh hơn bác Trung ạ . :p

Em chép lâu lắm anh, con truenas em hay bị lỗi khi copy mà chưa biết cách fix, 1 folder 10 file nó copy ngon lành 7 file còn 3 sẽ lỗi cannot read source file or disk hoặc you dont have permission... lâu lâu raidrive báo 401. Cứ bỏ đó 5 phút sau chép lại thì thành công, bó tay luôn anh em chưa nghĩ ra lý do.

Bên trên