Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nqn_vnn

Well-Known Member
Tuyệt bác Lâm ơi ! Check USB-C liền ạ . :mad:

Có OS mới bác Nam xướng nhỉ ! Nếu dịp nào bác Lâm ghé qua mình alo bác Nam qua nhé ! :mad:
Dạ, rảnh tay chân là em chạy ra ngay :D
Bữa giờ ko có time vào 4rum ... OS mới gì vậy Anh ?

linh0983

Well-Known Member
USB Type-C vs i2s thì cái nào ngon Anh :D
Dac bác Nam thiết kế cho USB Amanero ngoài output i2s còn có pin DSD-ON : Pin phân biệt tín hiệu vào pcm hay dsd . I2S của Pi ko có pin này vậy dùng USB-C , frimware amanero nhà sx đã tối ưu cho i2s ko thua Pi đâu bác . :(

Sau này nếu có dac hat hay hat stranport cắm tiếp lên ạ . :mad:

sadays

Member
Users of USB Amanero

Add -D parameter to sq.sh file

/opt/sq/squeezelite64 -o hw:$card -n SQ64-rAudio -s $ip_setting -m 00:00:00:00:00:00 -W -D

Otherwise all dsds will be played as 352khz pcm

quatmo

Well-Known Member
Users of USB Amanero

Add -D parameter to sq.sh file

/opt/sq/squeezelite64 -o hw:$card -n SQ64-rAudio -s $ip_setting -m 00:00:00:00:00:00 -W -D

Otherwise all dsds will be played as 352khz pcm
-D is DSD DOP for I2S.
With USB Amanero, you need to change:
is DSD Native -D 3:u32be or -D 0:u32be or -D :u32be

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Sau khi thêm vào config.txt : dtoverlay=dwc2,dr_mode=host

USB-C
Pi4 phát rất ngon các bác ạ ( ko qua HUB Pi4 ) . :cool:

Pi4 truy cập nas nhà nhanh hơn Pi2 .

Tôi làm bộ Pi4 rõ công phu, thêm board clock, board chuyển sang IIS, đầu đọc CD, 4 rail nguồn riêng biệt v.v... Cuối cùng lại phải đục case ra, luồn USB OTG vào để lấy tín hiệu từ USB Type C ra và nghe mỗi đường đấy. Giờ nhìn cái máy to tướng size 43 làm mỗi việc stream qua USB Type C mà ngán.

nqn_vnn

Well-Known Member
Tôi làm bộ Pi4 rõ công phu, thêm board clock, board chuyển sang IIS, đầu đọc CD, 4 rail nguồn riêng biệt v.v... Cuối cùng lại phải đục case ra, luồn USB OTG vào để lấy tín hiệu từ USB Type C ra và nghe mỗi đường đấy. Giờ nhìn cái máy to tướng size 43 làm mỗi việc stream qua USB Type C mà ngán.
Cái thú nó thế Bác ah... đơn giản thì không thích đâu :D

quatmo

Well-Known Member
Thực tế tiết kiệm cộng cáp UBS-C 2tr đây bác Nam ??? :D

Chú Amanero dùng cho cả 2 : PC hoặc Pi tiện lợi . :cool:
Nghe kinh nghiệm các bác, hấp dẫn quá! Chắc mình bắt chước tái cơ cấu lại thêm bộ dùng TypeC Pi 4.

do_long_khach

Well-Known Member
Lại ngoài lề. Vừa order Alie 1 con mini pc chip N100 (TDP 6W mà tương đối khỏe) ram 5 16GB ssd 512GB giá có 2,6 triệu (đã trừ 15 đô khuyến mại). TQ quá khủng khiếp. Có option chip 5095 ram4 8GB ssd 256 giá đã trừ chỉ chưa tới 2 triệu!!!! Còn độ 5 tiếng nữa là hết khuyến mại double 11. Bác nào cần thì nhanh tay.

linh0983

Well-Known Member
-D is DSD DOP for I2S.
With USB Amanero, you need to change:
is DSD Native -D 3:u32be or -D 0:u32be or -D :u32be
Chỉ thiếu mỗi công tắc đèn mai rảnh bất cừ lúc nào ghé qua tôi check ạ . :mad:

Nhìn gọn gàng thoáng mát quá Anh :D

Mình set Amanero usb-c như vầy nhạc dsd nghe ngon mượt mà các bác ạ . :cool:

ExecStart=/opt/sq/squeezelite64 -o hw:0 -n SQ64-rAudio -s 127.0.0.1 -m 00:00:00:00:00:00 -W -D :u24be

Chú dac cổ này này set 32 nó im ru . :mad:

Bên trên