ráp PC sao đây ???

ABC

em đang cần tư vấn 1 cái PC ~5mi5
nhu cầu : chơi game online mạnh nhất là GE...., lứot wed , xem Full HD mựot mà...

PigPink

Banned
Ðề: ráp PC sao đây ???

tốt rồi
bác chỉ cần tạo thêm 8 cái topic nữa là xong cái máy :))

tranthaicantho

1.Các a cho e hỏi.Giờ e muốn ráp 1 cái PC để cạnh LCD,bình thường thì cả 2 không liên quan gì nhau.Nhưng khi cần chơi file HD hay m-HD thì connect với LCD đó đc không?
2.Cấu hình để PC chơi HD Ready và Full HD là bao nhiêu ạ?
3.Các a tư vấn giúp e chọn cái bàn để sao 2 thằng đặt gần nhau cho hợp nhãn tí.Hay phải thiết kế thế nào xin chỉ giúp e luôn.
Rất cảm ơn.Ham HD lắm nhưng hok biết cách chơi

anphazero

1 : PC xuất hình ra LCD hoặc CRT bình thường hay cả 2 màn hình cùng lúc cũng dc ko sao hết { quan trọng là cái VGA Card có đủ ngõ xuất hay ko }
2 : Máy càng mạnh càng tốt -? nếu ko tính màn thì khoảng 6 -8mil là dư xăng cho đa số các nhu cầu Trừ game nặng
3 : Tùy vào vị chí bạn đặt PC và màn ở đâu Nếu ở phòng khách thì đắt hơn chút vì case HTPC đắt hơn nhiều so với case thường . Đặt ở phòng ngủ hay phòng làm việc thì cứ cái bàn nào hợp với phòng thì táng { Tui dặt trong phòng ngủ - xài bàn Hòa Phát 600k trắng bt - 1 đoạn đây 10mil DVI-HDMI ra LCD vậy là xong }

vanchai

Member

đơn giản thôi bác. em cho cấu hình sơ sơ chút nhé.. vừa số tiền của bác đấy, tất nhiên là ko có màn hình
main Giga EP31-DS3L
CPU : E5200
Ram : 2-4gb NCP
HDD tùy ý (em thích seagate)
VGA : 8600GT Galaxy (em này có HDMI, DVI)
case thì làm em case nằm S300 Patriot rẻ bèo mà cũng khá tốt.
mấy cái linh tinh râu ria thì bác cho nó sao cũng được.
Thế là vừa tiền mà đủ chơi cái game gì gì ấy của bác đó. chấp hết cả nhà 1080p luôn
rồi xong .... nhào vô ném đá thôi bà con

Cấu hình này ngon rồi, p/p rất tốt. Ném đá bác nhỡ ko trúng bác nhặt ném lại thì chết chứ chẳng chơi

ABC

dàn đầu tiên của em tự ráp...chỉ có nhu cầu nghe nhạc xem flim 720p , chơi game onlien và lứot wed xin các bác chỉ giáo
xin đừng ném đá u đầu em :):)
Mainboard : GIGABYTE GE-EG41MF-US2H (1mi5)
Intel CPU : INTEl CORE 2 DUO E7500(2.93GH) (2mi4)
RAM: 2 thanh nào đó ko biết sài loại gì nhung tính khoãng 700K ( 1gb X 2)
HDD :320gb seagate (900K)
Power supply : ACBEL 510W E2 (700K)
Case : chưa biết dùng laọi nào nhưng giá khoảng 500K
LCD : 19"LG L1942T (2mi7)
Tổng ~9mi5...
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Haihard

Member

dàn đầu tiên của em tự ráp...chỉ có nhu cầu nghe nhạc xem flim 720p , chơi game onlien và lứot wed xin các bác chỉ giáo
xin đừng ném đá u đầu em :):)
Mainboard : GIGABYTE GE-EG41MF-US2H (1mi5)
Intel CPU : INTEl CORE 2 DUO E7500(2.93GH) (2mi4)
RAM: 2 thanh nào đó ko biết sài loại gì nhung tính khoãng 700K ( 1gb X 2)
HDD :320gb seagate (900K)
Power supply : ACBEL 510W E2 (700K)
Case : chưa biết dùng laọi nào nhưng giá khoảng 500K
LCD : 19"LG L1942T (2mi7)
Tổng ~9mi5...
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cách nhanh nhất là bạn đến 1 công ty máy tính và nói :
- Tớ cần một bộ máy tính có thể chơi phim 1080p nhanh và nuột.
Đảm bảo các IT của các công ty máy tính trên toàn Việt Nam đều đã biết thế nào là HDPC rồi đấy bác ạ. Bác cứ đưa yêu cầu là họ làm hết. Mang đến nhà lắp đặt cẩn thận. Bác chỉ việc pha trà và đếm tiền, rung đùi nghiệm thu.
Chứ em thấy bác muốn chơi mà tạo cái Topic bằng nick ABC thì bao giờ mới đến được XYZ. ;;)

ABC

hi`, chịu bác luôn ấy, em đưa cấu hình ấy đáp ứng mọi nhu cầu cho bác kể cả 1080p rồi bác lại bê cái cấu hình 9mil5 gì ấy thì bác cho cái đầu tiêu đề 5mil5 của bác đi luôn đi cho rồi. chưa kể bác còn chưa tính đến VGA. pó tay bác luôn, ko lẽ bác tính chơi VGA onboard tren cái main ấy à %-(

vậy để em lấy cái của bác vậy...

Haihard

Member

đúng là tùy bác ấy thật... em thấy bác ấy yêu cầu PC 5mil5 thì em đưa cho vui vì cảm thấy nó đáp ứng tất cả nhu cầu của bác ý chứ cấu hình sau thì mặc dù đắt hơn thật nhưng hiệu năng lại ko hơn bao nhiêu cho nhu cầu ấy mà tiền thì leo lên gấp đôi + với dùng VGA onboard. còn main 41 thì chả hơn 31 được mấy, có leo thì leo hẳn lên 43 hoặc 45 chứ ai chơi con 41 ko đáng. em đề cử con EP31 ấy là vì nó có nguyên dàn tụ rắn để nếu có đú theo torrent thì cũng yên tâm về độ bền. nói chung em chỉ đề cử cho vui vậy thôi chứ mọi việc là tùy vào bác ấy mà, em thì chỉ theo phương châm "tiền ít khoái hít đồ thơm thôi"...hehehe... chúc bác chủ thớt kiếm được cái máy ngon, bổ, rẻ nhé

Em là người khá thực dụng nên em thấy là anh mình chỉ vai trò tư vấn thôi. Tiền vẫn trong túi bác ấy. hic hic. =))

vinhannghia

Cách nhanh nhất là bạn đến 1 công ty máy tính và nói :
- Tớ cần một bộ máy tính có thể chơi phim 1080p nhanh và nuột.
Đảm bảo các IT của các công ty máy tính trên toàn Việt Nam đều đã biết thế nào là HDPC rồi đấy bác ạ. Bác cứ đưa yêu cầu là họ làm hết. Mang đến nhà lắp đặt cẩn thận. Bác chỉ việc pha trà và đếm tiền, rung đùi nghiệm thu.
Chứ em thấy bác muốn chơi mà tạo cái Topic bằng nick ABC thì bao giờ mới đến được XYZ. ;;)

Bác này nói ẩu.
Em khẳng định là bác chưa từng vào chỗ bán máy tính mà ở đó có con màn hình wide được thiết lập độ phân giải 1024x768.

Haihard

Member

Bác này nói ẩu.
Em khẳng định là bác chưa từng vào chỗ bán máy tính mà ở đó có con màn hình wide được thiết lập độ phân giải 1024x768.

Nếu vậy anh em mình đi phổ cập tin học đi thôi. Có thể vùng miền và tỉnh huyện không biết chứ các thành phố cũng không biết nữa sao bác. Không tệ đến vậy đâu ạ. :-?

luongy

Member

CPU:AMD Athlon II X2 245 giá 70$(em này ngon hơn E5200 kha khá mà giá lại tốt hơn)
main:Asrock 780GM-LE Chipset AMD 780G/ AMD SB710, ATi HD3200 128mb sideport 59$ ,em này có vga on mạnh chơi dc full HD(tiết kiệm dc tiền mua card vga rời).
ram ADATA™ DDRII 2 Gb 800 Mhz - Heatsink for Oc 28$
HDD western 320G 39$
nguồn CoolerMaster Elite Power 350W(RS-350-PSAR-J3) 25 $,vừa đủ xài (nhưng cũng dư sức khi cắm thêm vga MSI 4670 )
vỏ case VietStar Full Size ATX giá 180k
tổng giá trị 4.270k
thêm con ổ ghi DVD và phím,chuột nữa là vừa đủ 5tr

SpacePolice

Active Member

nên chơi Althon II như bác trên hướng dẫn, chọn main Asrock 780 side port 128M, ram 2G, card ATI 2600 pro chơi Hibrid crossfire chiến game khá ok
main 1t1, chip 1t4, ram+ DVD 0,7tr, card 0,7tr, ổ cứng, case nguồn tính toán phù hợp:-bd

ABC

đơn giản thôi bác. em cho cấu hình sơ sơ chút nhé.. vừa số tiền của bác đấy, tất nhiên là ko có màn hình
main Giga EP31-DS3L
CPU : E5200
Ram : 2-4gb NCP
HDD tùy ý (em thích seagate)
VGA : 8600GT Galaxy (em này có HDMI, DVI)
case thì làm em case nằm S300 Patriot rẻ bèo mà cũng khá tốt.
mấy cái linh tinh râu ria thì bác cho nó sao cũng được.
Thế là vừa tiền mà đủ chơi cái game gì gì ấy của bác đó. chấp hết cả nhà 1080p luôn
rồi xong .... nhào vô ném đá thôi bà con

Giga EP31-DS3L s/p cpre 2 quad mà bác sao sài chip dua core 5200 đựoc...( Phong Vũ nói vậy ) :-$

Bên trên