Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

kook123

Ðề: Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

Hi bác, liệu có phải bác viết nhầm lb 650 thành lb630 không bác, em thấy 631 là smart thôi mà.
Thân.

Từ LB650 trở lên mới có 3D. Bên cạnh đó, cũng có ngoại lệ là LG LB620 cũng có 3D nhưng tần số quét chỉ 50 Hz

renhat

Well-Known Member

Từ LB650 trở lên mới có 3D. Bên cạnh đó, cũng có ngoại lệ là LG LB620 cũng có 3D nhưng tần số quét chỉ 50 Hz

hãng sẽ sản xuất đủ các nhu cầu của các bác!

hdvcom

Member

Nếu bác có con TV chạy được Flash như LA6910 mình tha thiết mời bác vào chơi game này:

1. Mở trình duyệt TV, vào một trang proxy nào đó, khuyên dùng bestyoutubeproxy.info
2. Gõ địa chỉ game này vào: bit.ly/blcomcarom1

Bác sẽ có ngay một bàn bida như thật để giải trí với 3 loại: carom 3 băng, lỗ 9 bóng, lỗ 15 bóng. Bác không cần cài đặt bất cứ thứ gì, có thể chơi ở bất cứ đâu (trên máy tính công ty, trên laptop khi ngồi cafe, trên TV phòng khách).

Có bác hỏi tại sao phải dùng proxy. Mục đích là để load game toàn màn hình các bác nhé. Nhớ bật nút toàn màn hình trên trình duyệt, sẽ tuyệt đẹp.

Mình sưu tầm một số game, nhà bác nào có cháu nhỏ chắc chắn sẽ thích. Địa chỉ bit.ly/blcom cố định, chỉ cần thay tên game ở đuôi:

Cờ caro: bit.ly/blcomcaro

Kim cương: bit.ly/blcomjewel

Bi Zuma: bit.ly/blcomzuma

Pikachu: bit.ly/blcompikachu_old

Y tá: bit.ly/blcomyta

LG TV 2014 không có Flash phải chơi HTML5, mình đang tìm nhưng chưa sưu tầm được em game nào đạt những đẳng cấp này nên không dám share.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenbinladen

Re: Ðề: Re: Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

sao nhà em vẫn chẳng thấy gì nhỉ. nó vẫn hiện không có bản cập nhật mới, vào lg store nó hiện 'Sắp có'

Vào lg store lúc thấp điểm mới được, còn cập nhật phần mềm mới thì bấm vào "kiểm tra bản cập nhật" (hôm mình cập nhật phiên bản mới lúc 23h mà mất gần 2 tiếng đấy)

kook123

2 con này là thuộc dòng bình dân rồi, nên ngang nhau thôi bác. Thích em nào thì múc em đó thôi :D

Mình nghĩ ngang tầm với KDL-W600B là LB631T, chứ còn LB582T thì kém hơn

LG LB631 tương đương Sony W800 nhé bác, đó là 2 dòng trung cấp, ở sát ngay bên dưới model 3D trung cao cấp.

Vào lg store lúc thấp điểm mới được, còn cập nhật phần mềm mới thì bấm vào "kiểm tra bản cập nhật" (hôm mình cập nhật phiên bản mới lúc 23h mà mất gần 2 tiếng đấy)

Chắc là nhiều người cập nhật quá nên bị thắt cổ chai chăng, từ từ sẽ hết

Done

@kook123: Hình như bác nhầm lẫn hay sao ý. Mình tưởng là KDL-W800B với vả W804A đều có 3D mà, thì nó phải ngang tầm LG LB650T chứ.
Còn W600B và W700B không có 3D nên = với cả LB631T.
Mà LB582 kém hơn W600B vì tần số quét thấp hơn, chạy Netcast chứ không phải WebOS

Chỉnh sửa lần cuối:

kook123

@kook123: Hình như bác nhầm lẫn hay sao ý. Mình tưởng là KDL-W800B với vả W804A đều có 3D mà, thì nó phải ngang tầm LG LB650T chứ.
Còn W600B và W700B không có 3D nên = với cả LB631T.
Mà LB582 kém hơn W600B vì tần số quét thấp hơn, chạy Netcast chứ không phải WebOS

3D của W800 là 3D chủ động thì sao so với 3D thụ động của W804A được bác. 3D chủ động thì coi như không có, vì có cũng như không. Nghe nói Sony sẽ ra model W850 hay W870 gì đó, xài 3D thụ động ===> cái này mới ngang tầm với LG LB650
W700B thì cũng chưa ngang tầm với LG LB631 đâu, tại LG LB631 có Web OS nên lên 1 mức là Smart tivi rồi.
W600 là dòng W thấp nhất thì ngang với LB582. Cả 2 model đều ko chạy Web OS hết nhé bác

===> nhưng để so sánh chính xác thì nên có thêm yếu tố GIÁ THÀNH nữa, giá thành tương đương nhau thì mới được

vanlinh2905

Well-Known Member

3D của W800 là 3D chủ động thì sao so với 3D thụ động của W804A được bác. 3D chủ động thì coi như không có, vì có cũng như không. Nghe nói Sony sẽ ra model W850 hay W870 gì đó, xài 3D thụ động ===> cái này mới ngang tầm với LG LB650
W700B thì cũng chưa ngang tầm với LG LB631 đâu, tại LG LB631 có Web OS nên lên 1 mức là Smart tivi rồi.
W600 là dòng W thấp nhất thì ngang với LB582. Cả 2 model đều ko chạy Web OS hết nhé bác

===> nhưng để so sánh chính xác thì nên có thêm yếu tố GIÁ THÀNH nữa, giá thành tương đương nhau thì mới được
ghê vãi. 3D chủ động thì không được coi là 3D. hình như bạn viết ra chân lí cho cả thế giới thì phải
P/s: cũng chưa có ai công nhận là webos là thang chấm cho smart tv đâu

huybidv

Member

Chắc phải gia nhập hội những người phát cuồng vì bác Cúc mất thôi :D
Chỉ riêng việc bác có mặt ở mọi điểm nóng tranh cãi em đã hâm mộ bác lắm lắm rồi.

Done

Mình thì lại không đồng ý quan điểm của bạn lắm :D

kook123

Chắc phải gia nhập hội những người phát cuồng vì bác Cúc mất thôi :D
Chỉ riêng việc bác có mặt ở mọi điểm nóng tranh cãi em đã hâm mộ bác lắm lắm rồi.

Bác lập hội phát cuồng vì smart tivi đi :D
P/S: không giấu gì bác. Đang me 1 em 47" coi World Cup, cần thiết thì xin vào trễ 1 tiếng buổi sáng để coi WC :D

Mình thì lại không đồng ý quan điểm của bạn lắm :D

Mỗi người mỗi ý là bình thường mà bác, tụi mình thảo luận để biết có những quan điểm gì, anh em HD Việt Nam dựa vào đó chọn quan điểm phù hợp với chính bản thân họ.

ghê vãi. 3D chủ động thì không được coi là 3D. hình như bạn viết ra chân lí cho cả thế giới thì phải
P/s: cũng chưa có ai công nhận là webos là thang chấm cho smart tv đâu

1/. Thế bác ra các rạp chiếu phim lớn nhỏ khắp thế giới, bác có thấy rạp chiếu phim nào xài 3D chủ động không ???? :-j Toàn 3D thụ động cả nhé ===> 3D chủ động không được coi là 3D chuẩn là đúng rồi.

2/. Smart tivi là phải có HDH. Cái này giống như là smart phone đó. Tivi nào có HDH thì mới có thể gọi là smart tivi, và dĩ nhiên ăn đứt tivi không có HDH nhé bác

caothudeche

Moderator

Các bác bàn cãi rôm rả thế nhỉ? Mình tham gia được không đây.
Bác Cúc đóng góp kha khá cho anh em đó, nhưng nhiều chỗ bác "Hở".
Mà "hở" thì nó mới tự nhiên, không hở thì "đắp" vào đâu.

kook123

Các bác bàn cãi rôm rả thế nhỉ? Mình tham gia được không đây.
Bác Cúc đóng góp kha khá cho anh em đó, nhưng nhiều chỗ bác "Hở".
Mà "hở" thì nó mới tự nhiên, không hở thì "đắp" vào đâu.

Kiến thức bao lla, cũng nhờ thảo luận với anh em mà mình học hỏi thêm :D

P/S: mình không phải Ngọc Trinh nên không có hở gì hết nhé bác, hehe

kaka_francesco

Active Member

Mình nghĩ ngang tầm với KDL-W600B là LB631T, chứ còn LB582T thì kém hơn

kém hơn cái gì vậy bác ? :D

Model LB582T thì là dòng LED có smart tv bác nhé, nhưng không có webos đâu ah, nếu bác muốn có webos thì nâng lên dòng LB631T bác nhé!

vâng , cơ mà mấy model Webos thì mắc quá bác, e định mua cái thường thôi , rồi mua thêm cái Android box gắn vào , trước e xem dưới LB582 là cái LB561 , kiểu dáng nó cũng như nhau nhưng cái LB561 ko có Smart thôi. Bác nào xài rồi cho e hỏi LB582 có kết nối dc với PC để xem phim từ PC được không nhỉ, e đang dùng con G2 của LG luôn nó xài android down dc thêm các app trên google play về thì xem qua Lan PC ngon lành , ko biết cái HĐH netcast trên LG LG như thế nào :D

2 con này là thuộc dòng bình dân rồi, nên ngang nhau thôi bác. Thích em nào thì múc em đó thôi :D

ok cảm ơn các bác :D e ở Úc thấy LB582 nó mắc hơn W600B 199 $. LB582 là dòng LG TV 2014 nhỉ , e thích cái kiểu dáng thiết kế của LB582 hơn, mà ko biết cái W600B kia đời 2014 hay 2013 nhỉ :D

1traitim1ty150

GẦN đến fifa world cup 2014 rồi và mình cũng đang nghiên cứu em LG 60 LB650 này xem world cup , Thấy giá em này cũng hợp lí , chỉ lăn tăn về chất lượng hiển thị của dòng LG TIVI 2013 so với 2014 có khác nhau nhiều không ?Mình đang có nhu cầu bán em LG 47LA 6910 vừa mua hôm tết để gom lúa làm em LG 60 LB650 , bác nào có nhu cầu thì INBOX hoặc gửi vào GMAI : [email protected] cho mình nhé ,mình ở hà nội
tren-tay-tv-lg-2013-la6910.2082379

kook123

ok cảm ơn các bác :D e ở Úc thấy LB582 nó mắc hơn W600B 199 $. LB582 là dòng LG TV 2014 nhỉ , e thích cái kiểu dáng thiết kế của LB582 hơn, mà ko biết cái W600B kia đời 2014 hay 2013 nhỉ :D

Thích em nào thì mua em đó,mua em nào mình thích chứ đừng mua theo người khác thích, hihi

W600 là model 2014 thấp nhất dòng W của Sony.

Bên trên