Quà Noel, trở thành Fans B&W "bất đắc dí"

khoaifeat

Active Member
@Bác Ong non: ơ khơ...khơ....iem tưởng NGHE BẰNG TAI

@Bác Nha Que: Thật tình cờ và thật bất ngờ, em và bác có nhiều điểm chung quá, ở trên nói cùng số 2,7,8 củng nói Nam Kỳ KN, giờ lại thêm em và bác cùng tuổi thân.......=D> ....dưng mừ ae mình hơi già roài

khoaifeat

Active Member
Re: Ðề: Quà Noel, trở thành Fans B&W "bất đắc dí"

Em sợ show lên lại có người đến nhà cướp mất=P~

Ơ thế không show lên à?

Bác chuẩn bị kế hoạch, khó mà vào chủ nhật đc vì phụ thuộc khách quan, có người gửi đồ để thử cho bác đấy - để tránh đầu tư sai tốn xiền

Ðề: Re: Ðề: Quà Noel, trở thành Fans B&W "bất đắc dí"

Ơ thế không show lên à?

Bác chuẩn bị kế hoạch, khó mà vào chủ nhật đc vì phụ thuộc khách quan, có người gửi đồ để thử cho bác đấy - để tránh đầu tư sai tốn xiền

Chủ nhật này em đi công tác rồi anh ơi. chắc cuối tuần sau mới về được

onggia

Well-Known Member
Ðề: Quà Noel, trở thành Fans B&W "bất đắc dí"

Dạo nầy có gì mới chưa bác Khoái nhẩy :))

khoaifeat

Active Member

Dạo nầy có gì mới chưa bác Khoái nhẩy :))

Úi, sắm vậy rồi thì chịu khó yên thân mà yên ổn chứ, mới mãi ...có mà toi ;)

chỉ có cái là sắp tết rồi...chắc lại sắp có ....xiền .......kà kakkk kà, sớm hơn dự định

(khai quật hả bác?)

TR0JAN

chỉ có cái là sắp tết rồi...chắc lại sắp có ....xiền .......kà kakkk kà, sớm hơn dự định

(khai quật hả bác?)

Có tiền thì thôi sắm bác ạ. Từ từ cho a.e theo với.
Gần nhà bác bi giờ có cái Club Nextop mới mở, hay và hoành tráng nhất VN bi giờ đấy. nó ở tầng hầm trong toàn nhà Grand plaza. Bác qua đó nghe đi rồi về lại có lý do để chán cái bộ của bác. Nghe nhạc dance nhé. :)) Bác có hứng thú nghe nhạc đấy không để em hú bác đi cùng làm vài ly.
Chuyện đi bar bác đừng để cho Gấu biết :))

khoaifeat

Active Member
Úi bác Trojan.....em không dám đi bar đâu, sợ lắm...vì em đang ấp ủ thêm 1 bộ dàn nữa, đi dư lày em bị cắt giảm thì không đỡ được ...kà kà

mà bác rủ em kín kín tý chứ nị thank bác nhé, chữ ký bác có quả xe ác nhể, bác có chơi bên oto fun k?

em đang định kiếm amp class A đấy, đông năm nay lạnh quá! ;)

TR0JAN

Cái bar đấy ngay gần nhà bác sao lại không nhỉ? Hy vọng bác sợ Gấu nên nói thế thôi. Hôm nào gặp em tư vấn bác cách trị gấu, Trị xong hiền như Gấu bông. Gấu nhà em đang đeo lon Trung úy, súng ống, lựu đạn đeo quanh người nhưng em để trên giường là ngồi hoặc nằm im. Ngoan như gấu bông nhồi thịt :))

Lậy chúa! bài này nhanh chìm sâu không thì đời mình nát bét bèn bẹt.

P/s E không chơi ở otofun. Xe dài quá không đi ọp roạt đc :) xe đấy đi lại phiền phức lắm bác ạ. e dùng nó kiếm tiền thôi. Bác có nhu cầu gì liên quan thì kêu em. VD như làm xe hoa cưới vợ 2 chẳng hạn. :)) << Câu này nói nhỏ rồi này

onggia

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Quà Noel, trở thành Fans B&W "bất đắc dí"

(khai quật hả bác?)

Hè hè sớm hơn thì vui quá :))

nha que

Member

Chào bác Khoaifeat .
hôm nay được nghỉ buổi chiều nên chém bác vài câu , hihi . Bác đã thử để cặp 802 trên chân côn hoặc chân nhựa mềm (như mấy cái loa của nhật ) không để trên thớt đá granit chưa ? em thì đã thử rồi , .... bác thử khiên lên đặt xuống cho vui .

fusin

Chào Bác Khoaifeat!

Đây là mấy món Cary --mê! Mấy Ông B&W 802 đặt dưới nhà năng quá bê lên không nổi nên Em gắng chúng với Dynaudio test thử, nhạc Em test gồm 2 nguồn CDP và Music server!

Em cho thông số từng thiết bị Cary! Bác kết chú nào thì PM Em nhé! hốt về giúp Bác!

Cary CAA1 Amplifier

Cary CPA1 Preamplifier

Cary CDP1 CD_Player

Cary CAD 120S Tube Amplifier (Cái này Em đã đem xuống đanh thử với 802D rồi)

Chỉnh sửa lần cuối:

khoaifeat

Active Member

Ôi thank bác Fusin, nhìn vào....mà e chẳng biết mình đang nghĩ gì nữa, đúng là .....trong mơ

nhìn bộ 3 nhà Gà ry CDP+Pre+Pow tube đẹp quá, bác ngó hộ em bộ này xem .....em nhịn ăn bao lâu nhá!

vinapipe

Member

Ôi thank bác Fusin, nhìn vào....mà e chẳng biết mình đang nghĩ gì nữa, đúng là .....trong mơ

nhìn bộ 3 nhà Gà ry CDP+Pre+Pow tube đẹp quá, bác ngó hộ em bộ này xem .....em nhịn ăn bao lâu nhá!

hehee bác nhịn ăn mà mua được là tốt rồi, em nhịn cả ăn cả tiêu không biết bao giờ mới mua được bộ như bác Fusin. Ngưỡng mộ wá!

fusin

Chào Bác Khoaifeat!

Sáng nay lại tiếp tục đưa 1 Preamp Tube SLP05 và Dac Exciti Cary cùng 1 CDP khác đi test giúp Bác nữa! lần này dùng power Burmester 911(Có cấu tạo mạch giống 94% Plinius SA100 mà Bác dự định lấy), để test nhạc Opera...Cảm giác là ... PM cho Bác hen!

Chào Bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

TamNhinSo.Net

Active Member

Toàn những bộ giàn khủng thế này ! Mong có ngày được tận tai tận mắt chiêm nghiệm

sonrock

e còn chả bjo mơ thấy vì có mấy thứ mới đc nhìn lần đầu :)). chắc nếu biến giấc mơ thành sự thực thì nhà ra đi còn ngồi vỉa hè với đống loa đài =)). chỉ mong biến những ước mơ nhỏ nhoi dần dần thành hiện thực, chứ quả này mà mơ phát là ác mộng :D

có câu chuyện vui mà thật thế này. mấy cậu bạn e, cứ mỗi lần nằm mơ thấy mình lấy vợ là toát hết mồ hôi, ú ớ quờ quạng tỉnh dậy. mở mắt ra định thần lại thì...thấy mình đã lấy vợ mất rồi, hehe. các bác cũng nằm mơ thấy mấy bộ này, ú ớ tỉnh dậy thấy loa với đài quanh ng nhưng nhà giờ đã thành khách sạn ngàn sao rồi :)). mấy cái này sao xa vời quá...

khoaifeat

Active Member

Thôi....em thấy cũng đành để thành giấc mơ thôi, nhìn ...chẹp chẹp ....các bác nhỉ

@Bác Fusin: em chk nhưng k thấy PM, dưng kiểu này em chỉ dám mơ tưởng ....bác cho mình cơ hội mơ 1 em CDP + Amp tube CAry xem thế nào nhé

sonrock

trên audiogon đợt này đang rao nh cà ry lắm, bác nhờ bác onggia mua giúp cho ;). đêm qua e xem thấy mấy cái giá ổn đấy.

Bên trên