[QC] Xây dựng hệ thống HTPC chỉ với 5 triệu đồng cùng Intel N.U.C

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: [QC] Xây dựng hệ thống HTPC chỉ với 5 triệu đồng cùng Intel N.U.C

Nếu NUC này không xơi 3D, quan trọng nhất là không hỗ trợ passthrough dts-hd thì sao lại gọi là htpc được nhỉ...

quyphu92

Member

=)) gía ko gồm ram và HDD.p/p tồi

ttlinhha

Well-Known Member

Nếu NUC này không xơi 3D, quan trọng nhất là không hỗ trợ passthrough dts-hd thì sao lại gọi là htpc được nhỉ...

Phải dùng bản cao cấp hơn bác ah, với lại một thương hiệu lớn như intel thì e nghĩ ko bao giờ có 1 sản phẩm tốt giá rẻ, hay p/p tốt như nhiều bác kỳ vọng.

Còn điều quan trọng nữa là các bác phải nhìn rõ chữ [QC] trên tiêu đề ấy, ai lại đi tin QC bao giờ. Đến Nokia quảng cáo camera điện thoại còn phải lấy máy quay chuyên nghiệp để loè nữa là :))

sircuong1303

Well-Known Member

Intel HD graphic tích hợp trong cpu celeron và pentium thì ko có chuyện xem dc BD-3D, còn passthru HD audio (DTS-HD và Dolby HD) ko dc là do driver của Intel thui. Vậy nên, bác nào cần xem BD-3D và passthru HD audio (DTS-HD và Dolby HD) ngon lành thì phải lấy INTEL NUC BOXD34010WYKH

Mini PC - Intel® NUC Kit D34010WYKH

thanhyk

Well-Known Member

NUC Kit D34010WYKH khoảng 7.200.000đ. Chẳng thà như vậy chứ rước cái Nuc theo thớt thì ôm cục tức. Thời buổi giờ sao hay lẫn lộn HTPC và pc cùi quá nhỉ.

tienlequoc

Well-Known Member

Hỏi anh em thử nhé: nếu tầm 5tr mua được 1 cái dạng này, ổ SSD 32Gb, xơi được 3D iso/HD-audio, thương hiệu mạnh, bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm thì anh em nghĩ có thể tiêu thụ tốt không?

sircuong1303

Well-Known Member

Hỏi anh em thử nhé: nếu tầm 5tr mua được 1 cái dạng này, ổ SSD 32Gb, xơi được 3D iso/HD-audio, thương hiệu mạnh, bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm thì anh em nghĩ có thể tiêu thụ tốt không?

Họa chăng là vỏ NUC, ruột AMD thì mới có giá 5m, khi đó thì BD-3D/ HD audio chỉ là chuyện nhỏ. Còn của intel trong tầm giá này mà đòi xơi dc BD-3D/ HD audio thì xin thưa với bác là ko có đâu ạ.

Đang lót dép hóng ông bạn mình cho luôn cái tên +cấu hình.
Thanks.

ttlinhha

Well-Known Member

Đang lót dép hóng ông bạn mình cho luôn cái tên +cấu hình.
Thanks.

Bác không phải hóng đâu, vì mục đích của bác ấy hướng đến ăn roi bóc đấy. "ăn roi với 3tr hay 5tr gì đấy có thể làm mọi việc ... và ... " => đấy câu tiếp theo bác ấy sẽ nói như thế chứ ko phải đưa đc cấu hình với tầm 5tr đâu

latruong

Member

Intel NUC DN2820FYKH + Crucial 4GB giá chỉ tầm 3T8+HDD 1TB thì giá mới lên 5T thì thực sự chẳng có Android Box nào có thể địch lại. Em này chỉ có nhược điểm là chưa chơi được Bluray 3D chứ còn các dạng 3D SBS thì chơi được tuốt. Trên Windows thì chưa passthrough được DTS HD tuy nhiên trên Ubuntu, OpenELEC thì passthrough tốt. Ngoài ra em này chạy Android của Intel rất tốt chạy còn nhanh mượt hơn các Android box được quảng cáo trên diễn đàn nhiều. Hơn nữa nếu bác nào thích thì còn có thể cài OS X Mavericks và đặt biệt nó không phải là hàng tàu hay các loại tàu lai.
Thực sự với tầm giá này thì em nó rất đáng để mua

kevinvuive

Member

Tạm được thôi. Lướt web ,nghe nhạc,xem phim online thì ok.

Thật ra thì mình cũng đã mua cái máy (Celeron) này rồi nhưng nghe nói không xem 3D và passthru HD audio nên trả lại.
Đổi lại mình mua thằng i3, cài Win 8.1 + TMT6 + PDVD 14 thì coi được hết tất cả mình muốn. Chỉ tội giá còn quá mắc (hết thảy everything ko bớt 1 cắc $331) nên không dám làm review cho ae.

và trong ruột của em nó.

Lucky76

Well-Known Member

Thật ra thì mình cũng đã mua cái máy (Celeron) này rồi nhưng nghe nói không xem 3D và passthru HD audio nên trả lại.
Đổi lại mình mua thằng i3, cài Win 8.1 + TMT6 + PDVD 14 thì coi được hết tất cả mình muốn. Chỉ tội giá còn quá mắc (hết thảy everything ko bớt 1 cắc $331) nên không dám làm review cho ae.

và trong ruột của em nó.

Nhìn đẹp quá, ko biết khoản nghe nhạc lossless thế nào?

ttlinhha

Well-Known Member

Theo em bác cho anh em ít nhận xét với (em cũng chưa thấy ai dùng thực sự cả). Giá 331$ đấy chắc chưa bao gồm SSD và Ram đúng ko bác? còn về giá đắt hay rẻ, có p/p tốt hay ko để tính sau đã

Tôi nói "hết thảy là" tức đã bao gồm 1 ổ mSata 128GB và luôn 1 thanh ram Gskill 8GB (sau này muốn nâng cấp thì gắn thêm 1 thanh nữa).
Nhìn chung tính năng của nó cũng như độ bền của nó thì ko có gì phàn nàn rồi. Chỉ có cái tôi ko thích (thì trên đời có cái gì hoàn hảo đâu) là nó vẫn bị vướng Cinavia. Thẳng i5 thì ko bị. Cho nên nói túm lại vẫn là vấn đề về giá cả. Cho nên hy vọng từ giờ đến cuối năm nhất là vào mùa sale thì giá cả sẽ dễ chịu để mọi người rinh về xài thử.
Mình đang ngắm nghía mấy em Zotac để test thử vì thấy coi bộ nó có nhiều chức năng hay. Tuy nhiên vẫn bị kẹt với cái giá của nó.

ttlinhha

Well-Known Member

Tôi nói "hết thảy là" tức đã bao gồm 1 ổ mSata 128GB và luôn 1 thanh ram Gskill 8GB (sau này muốn nâng cấp thì gắn thêm 1 thanh nữa).
Nhìn chung tính năng của nó cũng như độ bền của nó thì ko có gì phàn nàn rồi. Chỉ có cái tôi ko thích (thì trên đời có cái gì hoàn hảo đâu) là nó vẫn bị vướng Cinavia. Thẳng i5 thì ko bị. Cho nên nói túm lại vẫn là vấn đề về giá cả. Cho nên hy vọng từ giờ đến cuối năm nhất là vào mùa sale thì giá cả sẽ dễ chịu để mọi người rinh về xài thử.
Mình đang ngắm nghía mấy em Zotac để test thử vì thấy coi bộ nó có nhiều chức năng hay. Tuy nhiên vẫn bị kẹt với cái giá của nó.

331$ hết thảy mà đắt hả bác? cái SSD với Ram 8Gb nếu mua lẻ đã 200$ rồi. Chết chết, giá này mà có ở VN thì cháy hàng rồi bác ơi

Bên trên