[QC] Tối ưu hoá dung lượng lưu trữ cho các thiết bị Android

ryekawait

Ðề: [QC] Tối ưu hoá dung lượng lưu trữ cho các thiết bị Android

Như dậy xem onl nhiều cũng hok tốt cho cái tab4 của mình à?
Bớt onl lại dậy. Có film tải về tối nằm ngủ xem

hunnguyn800

Sau 1 thời gian dùng thì mình sẽ tự tiềm hiểu và rút ra cho phương pháp mình sử dụng là thấy hợp lý nhất thôi. Lúc đầu mới mua về mình cũng chẳng biết dùng ntn. Sau 1 tháng thì ok hết. NHưng thấy bài viết này cũng khá hay và các bạn có thể tham khảo bài viết này để sử dụng con tab 4 mình đc tốt hơn

radio_tinh

Ngoài Clean Master thì bạn còn có thể dùng trình Trình Task Kill cũng đc. Mình thấy ok lắm.
Chạy hệ điều hành Adroid mà mình thấy dùng Clean Master là hữu hiệu nhất thôi !Hok riêng gì tab4 này.

couterstrike16

Để trong bộ nhớ riêng của máy luôn như thế sẽ tiết kiệm pin đc và còn tiết kiệm đc bộ nhớ cho máy tab4 của mình.
File download về là apk thường đặt trong thư mục Download (đối với máy tab4 của mình là vậy). Cám ơn bác BuiAn đã chia sẽ thông tin cho anh em nha.

ThaNoDIBotEO1

Mình cũng hok rành sử dụng cái lưu trữ đám mây cho lắm. Có bạn nào biết thì chỉ mình với đc hok ?

xichtho

Nói Thật ra chứ bảng 16G hay bao nhiu G đi nữa thì mình sài cũng hok bao giờ hết cả. Chỉ có chứa cái gì đầu trị thì mới hết đc thôi.

huan_nguyen

Bài viết khá hay nhưng theo mình và vấn đề ở người sử dụng ntn nữa thôi ! Tab4 ngon và xị mà hok biết sử dụng ntn hợp lý thì cũng như bao máy đời cũ như cục gạch thôi.

Ares01090

chài, sau này dùng minh phải để ý nhiều hơn rồi

crytal_tk

Bài viết khá hay nhưng theo mình và vấn đề ở người sử dụng ntn nữa thôi ! Tab4 ngon và xị mà hok biết sử dụng ntn hợp lý thì cũng như bao máy đời cũ như cục gạch thôi.

bạn nói đúng đó. quan trọng là phải biết dưỡng. Đã xài tab4 rồi thì phải cưng :)

batcandoi19

Như dậy xem onl nhiều cũng hok tốt cho cái tab4 của mình à?
Bớt onl lại dậy. Có film tải về tối nằm ngủ xem

Hình như bạn nhầm rồi đó. xem online tốt hơn là tải về chứ. tải về thì chiếm dung lượng nhiều hơn mà

batcandoi19

có tiền thì cứ mua thêm cái 64GB về xài, như thế mới thoải mái dc. Không xài thì phí lắm

Nhưng cũng phải lưu ý, chứ dung lượng lưu trữ nhiều nặng máy => chạy chậm

SabBboy

ui. Bài viêt khá hay. Mình sẽ chú ý nhiều hơn vs con Tab4 của mình :)

bon_mart

Mới mua e tab4 hôm qua cho vợ, chắc phải nhắc vợ mình lưu ý tí.

tieudaica

Thận trọng hơn nữa mà muốn không hết bộ nhớ đt thì bạn cứ copy vào máy tính như mình. Cần thiết thì send qua cho dễ. Theo mình là dậy.

anchoi01

Mình thì không thể sài hết dung lượng đc. Chỉ chứ văn bản và vài excel thì không thể hết đc. Nhưng hơn bị hao pin 1 ít. Sài không đã thèm thì pin xuống nhanh quá !

raikia2002

Nếu mà bạn muốn đỡ hao pin thì mình có bài topic này rất ý nghĩa cho bạn đó. Theo mình là như dậy.
http://www.hdvietnam.com/diendan/15...5194-qc-keo-dai-thoi-gian-su.html#post7452822
Mình thì không thể sài hết dung lượng đc. Chỉ chứ văn bản và vài excel thì không thể hết đc. Nhưng hơn bị hao pin 1 ít. Sài không đã thèm thì pin xuống nhanh quá !

Bên trên