PureView 808 đối đầu Android tầm trung

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: PureView 808 đối đầu Android tầm trung

[video=youtube;JUqN-DLIiG8]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=JUqN-DLIiG8#![/video]

ctyphuongtuan

808 cũng đáng mua để trải nghiệm đó chứ? mình thấy android hay hdh nào cũng vậy, với người chỉ cần những tính năng cơ bản nhưng chuyên nghiệp như chụp hình nghe nhạc hay gọi điện nt, lâu lâu dùng gps hay ít phần mềm hỗ trợ cho vui thì 808 đáp ứng được rồi, lại gọn nhẹ. Quan trọng là pin trên 2 ngày.

imagic

Ðề: PureView 808 đối đầu Android tầm trung

tiếc là Pureview không tạo nên một hiệu ứng về doanh số đủ mạnh, thậm chí khi mình search trên Google từ khoá "doanh số bán nokia pureview 808" thì kết quả đầu tiên là bài Tất cả các nhà mạng ở Anh từ chối bán Nokia pureview.
https://www.google.com.vn/search?su...me&ie=UTF-8&q=doanh+số+bán+nokia+pureview+808
Mình k0 thấy điều bạn thấy, chắc là khác ngày search chăng :D

Tuy nhiên, ngay từ đầu, Nokia đã k0 muốn đọ doanh số mà chỉ trình diễn 1 sức mạnh, thứ sẽ đc đưa lên winphone 8.
Và, thay vì so sánh chất lượng máy, bạn lại muốn so sánh doanh thu? Bạn có search về doanh thu của OV và XU chăng? Hi vọng bạn nên tập trung vấn đề về chất lượng máy.

Thật buồn cho Nokia và fans. Thêm vào đó, việc công bố 41MP cũng không phải là 41MP vật lý mà là cảm biến của máy ảnh này sẽ "ép" các điểm ảnh xuống một kích thước nhỏ hơn để đạt được độ phân giải hình ảnh cao đến như vậy.
Hình như bạn chưa nghiên cứu kỹ về 808 thì phải. 808 có kích thước cảm biến bự gấp 3-4 lần những cảm biến điện thoại chụp hình 12 chấm, nếu mấy cái kia đc công nhận là 12 chấm thì 808 đc công nhận 41 chấm thì có gì phải bàn cãi ? (K0 so sánh với máy ảnh nhé)

Đừng hiểu sai về "ép điểm ảnh" trong bài viết nhé.

Bài viết này quá ngu, ngu k0 thể tả
- "Trong hầu hết các chế độ chụp của máy ảnh thì 808 Pureview chỉ sẽ sản xuất hình ảnh 3MP, 5MP hoặc 8MP"
--> Đc phép chụp 38 chấm nhé

- "41MP đây chính là độ phân giải máy ảnh khi chụp ở chế độ 8MP, nhưng nhờ sử dụng thuật toán tối ưu hóa lưu giữ chi tiết, nên 808 Pureview có thể cung cấp một hình ảnh phóng to độ phân giải cao hơn"
--> 41 chấm cho thấy độ to của cảm biến, vốn bự gấp 3-4 lần cảm biến đt khác. Đừng nhầm lẫn wa công nghệ pureview giúp bức hình 8 chấm cực nét. Mà pureview cũng dựa vào cảm biến to và giải thuật gom 7 điểm ảnh thành 1 điểm ảnh nhé.

- "Một thành viên trên diễn đàn 5giây khó tin khi cho rằng với 41MP thì thì Canon Mark II phải còn thua xa, khi giá cả của Nokia 808 Pureview chỉ hơn 12 triệu."
--> Lại so sánh với máy ảnh. Cách quy ước số chấm giữa đt và máy ảnh khác nhau nhé. Máy ảnh 12 chấm có cảm biến bự gấp 2-3 lần cảm biến điện thoại 12 chấm nhé. Chưa kể tác giả k0 thèm đọc các bài viết so sánh ảnh.

- "Pureview thật ra chỉ là công nghệ xử lý ảnh như bao công nghệ khác mà thôi"
--> Nokia nghiên cứu 5 năm trời mà phán kiểu dìm hàng =))

- Nokia 808 PureView review: Photo Finnish - GSMArena.com : Một bài review rất hay của Gsmarena, các bác xem phần kết luận nhé.
Pác đọc lại đi, lời khen nhiều không ít nhé.

Bên trên