Power cho Denon 3310

SonyNguyen

Active Member
Ðề: Power cho Denon 3310

15 chai nhấp nhô chút ít thì chọn con Pow nào hay cho 3310 và 684 các Bác

vinagoh

Well-Known Member

Pow Denon dùng được không các bác nhỉ???

vinagoh

Well-Known Member

AX10 nghe chất rồi! Kiếm dùm ae thôi mà.

Bác Nghĩa đâu, có em này ngon nè! Pow Denon 200wpc, hàng đang ở Thủ Đức, gần quán nhậu luôn. :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

AX10 nghe chất rồi! Kiếm dùm ae thôi mà.

Bác Nghĩa đâu, có em này ngon nè! Pow Denon 200wpc, hàng đang ở Thủ Đức, gần quán nhậu luôn. :))

link bác đưa ebay bán 53$ =P~
A.Đức bác fusin nhận xét sao a?
Mà thôi, tạm thời từ bỏ ý định mua pow, nâng phần nhìn cho đã con mắt trước pow tính sau :)

bao duc

Member

Nhận xét của bác fusin bên dưới đó!!

Nhưng thực tế Em đã dùng qua con này rồi (Năm 2003)lúc đó hàng này được sản xuất cho 2 thị trường là Nhật và Châu Âu (cạnh tranh với Krell -Bryston -Threshold - Rotel ) dòng Công suất cao.P2800 Kết hợp với AVR 3805 là một đôi song kiếm hợp bích đấy.
Ưu điểm: Chất âm trung thực, sống động, âm trầm xuống rất sâu và rộng, tiếng tress thánh thót trong trẻo,phù hợp với các loại loa có màn cứng của Châu âu.
Nhược điểm: công suất xuống rất nhanh (vì dùng cặp công suất FET 2SC3856/2SA1492).và tiếng Bass bị ù nếu dùng đánh màn loa mềm như JBL..
Nếu được Bác nên nghiêng qua dòng Krell thì hơn vì nhiều lý do khác nữa (Vì Nhật đã chấm dứt sản xuất dòng Pow này lâu rồi) vì sau POA2800 thì còn 2800II qua thị trường Mỹ nhưng thất bại hoàn toàn.
Thực ra để đánh B&W 684 hay 685 thì theo Em chỉ cần amp công suất tầm 120w-150w của Châu Âu là đã không chịu nổi rồi, không cần lớn vậy. Còn dự tính nâng lên 683-682 thì chỉ đánh cầu dưới vẫn dư, còn nâng lên tầm serial 7,8 thì không nên chọn hàng Nhật làm Pow...Chính Denon cũng thừa nhận họ đã bị tuột lại trong kỷ thuật sản xuất amp Class A + D so với Châu âu về Pow công xuất lớn cả đơn kênh lẫn Đa kênh.(Bài trả lời phỏng vấn mới đây của báo Shimuzu tại WTC2010). Chào Bác.

ctpmt

Member

Mà thôi, tạm thời từ bỏ ý định mua pow, nâng phần nhìn cho đã con mắt trước pow tính sau :)

Cố lên Bác Nghĩa ơi, 684 nó trả công xứng đáng đấy Bác ạ. Khi rước em pow về đâm ra bỏ bê cả phim ảnh vì mê tiếng hót của 684, suốt ngày nghiền CD. Nhất là ca sĩ có chất giọng khàn khàn, ấm như Hồng Ngọc, mr Đàm, Cẩm Vân...thì em nó thể hiện thôi rồi. Thực sự dòng này có tiếng bass quyến rũ thật. Nhưng cũng vì tiếng bass đó mà em nó trở nên khó trị, nếu trị được em nó thì thực sự không tiếc công các Bác ạ. Cố lên phía trước là bầu trời :)):)):))

minhhaimdc

Well-Known Member

Em đang chơi loa Jamo 607 thôi, lên nhà Bác ctpmt có Pow đa kênh, ngày trước em cũng chẳng nghĩ chơi Pow làm gì, giờ muốn xem phim hay hơn chứ chưa dám nói nghe nhạc hay với cái loa còi này, cũng muốn làm cục Pow đa kênh cho phần Film ảnh thật mạnh mẽ.\m/\m/\m/\m/\m/\m/

lehoang40

Bác ctpmt "ở hiền gặp lành" vớ được hàng ngon-rẽ-đẹp, nên mới có cục POW đa kênh deluxe. Bác minhhaiduc đợi có cái thứ 2 chắc đợi dài cổ, mà nếu có hàng ngon vậy thì chắc giá không dễ mua..hehe.. Kiếm con Pow 2 kênh được rồi bác ơi, đừng nói loa Jamo C607, cùi hơn như C407 mà có Pow vào nó cũng lột xác đấy bác ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em đang chơi loa Jamo 607 thôi, lên nhà Bác ctpmt có Pow đa kênh, ngày trước em cũng chẳng nghĩ chơi Pow làm gì, giờ muốn xem phim hay hơn chứ chưa dám nói nghe nhạc hay với cái loa còi này, cũng muốn làm cục Pow đa kênh cho phần Film ảnh thật mạnh mẽ.\m/\m/\m/\m/\m/\m/

Con 2808CI bác = 33CI e rồi, dư sức đánh 607 mà bác, bác muốn xem film hay thì nâng con Cen + Surr C400 đi bác, bác làm con HTM61 nhu bộ bác myojuka cũng 607 cen thì 61 đấy

minhhaimdc

Well-Known Member

Cảm ơn hai bác, lúc trước em cũng muốn mua Pow hai kênh nghe nhạc, nhưng đang ngắm được em Yamaha có cả Pre và Pow. Mỗi tội Pre là là Progic. Nên em mua chủ yếu lấy cục Pow, giá rẻ bất ngờ. Đang không biết có nên mua không. Lát nữa em qua xem Model rồi tham khảo ý kiên các Bác.@-)@-)@-)

lehoang40

Cảm ơn hai bác, lúc trước em cũng muốn mua Pow hai kênh nghe nhạc, nhưng đang ngắm được em Yamaha có cả Pre và Pow. Mỗi tội Pre là là Progic. Nên em mua chủ yếu lấy cục Pow, giá rẻ bất ngờ. Mỗi tội hai cục này tầm 50Kg. Đang không biết có nên mua không. Lát nữa em qua xem Model rồi tham khảo ý kiên các Bác.@-)@-)@-)

Mình chỉ dám đề xuất Pow 2 kênh, thế mà mấy bác HD Quãng Ninh chơi luôn Pow đa kênh luôn rồi, bác ctpmt 1 con gấu giơờ đến bác minhhaimdc 1 con gấu nửa ...hehehe....
Tiếc là ở cách nhau xa quá, nếu không thì giao lưu học hỏi hén.

ctpmt

Member

Mình chỉ dám đề xuất Pow 2 kênh, thế mà mấy bác HD Quãng Ninh chơi luôn Pow đa kênh luôn rồi, bác ctpmt 1 con gấu giơờ đến bác minhhaimdc 1 con gấu nửa ...hehehe....
Tiếc là ở cách nhau xa quá, nếu không thì giao lưu học hỏi hén.

Xa nhau thật nhưng có ngày nào mà mình không gặp nhau? Đúng là: Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ. Vô duyên đối mặt bất tương phùng. Các Bác nhỉ :):):)

Hỏi 1 câu bên lề bác cptmt, cái HTPC của bác có thể cùng lúc sử dụng Ati 5500 để xuất âm thanh HD với sound card Onkyo luôn hả bác? Em tưởng chỉ có thể dùng 1 trong 2 thôi?

Bên trên