Popcorn Hour A410 của em

korien

Active Member
Ðề: Popcorn Hour A410 của em

Môi ngày em cố gắng bố trí thời gian sờ vào em PCH được 15p. Hôm qua gắn ổ 3Tb vào trong máy nhưng ko thấy nó nhận (ổ đang ở định dạng NTFS). Cài Fresh setup thì nó đòi format sang .ext3 nhưng em ko muốn vì ổ đang đầy dữ liệu.

Lên NMT thì chưa thấy có nhiều thắc mắc về con A410 này, có vẻ vì em nó còn tương đối mới. Thấy trên đấy thông báo vừa có firmware mới nhất chon A410, tối về em cài thử.

Hôm qua em cũng tranh thủ test thử phim Bluray lưu trong NAS (xem được khoảng 5-10p b-(). Cảm giác là rất hài lòng vì trước đây cùng phim này em xem bằng A300 thì bắt đầu sang phút thứ 2 là nó giật hình rồi bị lệch tiếng, lúc đấy em cứ tưởng phim em down bị lỗi (tuy nhiên A300 của em xem Bluray ISO lưu trong NAS không bị giật hình hay lệch tiếng gì cả). Mạng của em vẫn là ethernet thường.

korien

Active Member

Em nghe tin đồn A410 pro sẽ ko ra mắt. trừ khi có nhà phân phối nào đặt hàng số lượng lớn mới có thể sx hàng loạt. hiện tại thì A410 ko có kế hoạch xuất đại trà

Nếu thế thì tiếc nhỉ. Nhìn em nó có cổng balance là em đã thấy khoái rồi

nokian9x

Well-Known Member

6tr9 coi như 7tr khuyến mại lung tung còn 5tr8 giá trị gốc của nó chắc không cao :)

phithien

Well-Known Member

Bác chủ bận đến vậy mà cũng đam mê HD nhỉ. Em thì hơi bị mê phim, mỗi tuần phải xếp lịch coi ít nhất 3 bộ. còn nhạc thì nghe suốt :D

6tr9 coi như 7tr khuyến mại lung tung còn 5tr8 giá trị gốc của nó chắc không cao

Mấy khuyến mại em nghi nghi ngờ là do cửa hàng tặng, để chạy doanh số. 1 năm phim, giá thực tế đàm phán ký kết hợp đồng, em đoán ko quá 200k. bao da ipad thì 300k(giá bỏ sĩ ko biết đc 100k ko) Tổng quà tặng cao lắm 500k hoặc thấp hơn.

binto0002

Híc híc, sốt ruột quá đi. Chờ bác chủ làm cái review chi tiết ... ngày nào cũng vào 2-3 bận mà chả thấy! Bác chủ bận công việc mà vẫn thêm niềm đam mê HD quả là đáng chân trọng :) :) :)

korien

Active Member

Bác chủ bận đến vậy mà cũng đam mê HD nhỉ. Em thì hơi bị mê phim, mỗi tuần phải xếp lịch coi ít nhất 3 bộ. còn nhạc thì nghe suốt :D

Mấy khuyến mại em nghi nghi ngờ là do cửa hàng tặng, để chạy doanh số. 1 năm phim, giá thực tế đàm phán ký kết hợp đồng, em đoán ko quá 200k. bao da ipad thì 300k(giá bỏ sĩ ko biết đc 100k ko) Tổng quà tặng cao lắm 500k hoặc thấp hơn.

Hic, số phim bác xem trong một tuần cao hơn số phim em xem trong cả tháng. Em ít thời gian xem phim nên chủ yếu xem mấy live show, mà mua cái A410 này chủ yếu để phục vụ cả nhà vì bấm điều khiển là xài được. Trước lúc mua nó em định build lại một cái HTPC cơ

korien

Active Member

Híc híc, sốt ruột quá đi. Chờ bác chủ làm cái review chi tiết ... ngày nào cũng vào 2-3 bận mà chả thấy! Bác chủ bận công việc mà vẫn thêm niềm đam mê HD quả là đáng chân trọng :) :) :)

Tối nay em sẽ cho nó thử lossless, hi vọng ko có việc bận đột xuất :)

MrBo682

Well-Known Member

Môi ngày em cố gắng bố trí thời gian sờ vào em PCH được 15p. Hôm qua gắn ổ 3Tb vào trong máy nhưng ko thấy nó nhận (ổ đang ở định dạng NTFS). Cài Fresh setup thì nó đòi format sang .ext3 nhưng em ko muốn vì ổ đang đầy dữ liệu.

Lên NMT thì chưa thấy có nhiều thắc mắc về con A410 này, có vẻ vì em nó còn tương đối mới. Thấy trên đấy thông báo vừa có firmware mới nhất chon A410, tối về em cài thử.

Hôm qua em cũng tranh thủ test thử phim Bluray lưu trong NAS (xem được khoảng 5-10p b-(). Cảm giác là rất hài lòng vì trước đây cùng phim này em xem bằng A300 thì bắt đầu sang phút thứ 2 là nó giật hình rồi bị lệch tiếng, lúc đấy em cứ tưởng phim em down bị lỗi (tuy nhiên A300 của em xem Bluray ISO lưu trong NAS không bị giật hình hay lệch tiếng gì cả). Mạng của em vẫn là ethernet thường.
Không cần format nhé.đừng vội.Cách giải quyết cũng nhẹ nhàng.Mình đã nói rồi.
Tối chụp ảnh và dịch lại luôn cách làm hoàn chỉnh cho anh em vướng mắc ở dòng "A "này.

chenzenvl

Well-Known Member

vậy cứ tà tà chờ em nó về giá GỐC (5tr500k) rùi hốt :x

korien

Active Member

Không cần format nhé.đừng vội.Cách giải quyết cũng nhẹ nhàng.Mình đã nói rồi.
Tối chụp ảnh và dịch lại luôn cách làm hoàn chỉnh cho anh em vướng mắc ở dòng "A "này.

Có cách xử lý hả bác? HDD của em trước vẫn cắm A300 bình thường. Em bận nên cũng chưa có thời gian thử các cách khác

alibaba1978

Well-Known Member

like mạnh câu này Em lười chụp nên chụp bằng mồm thế cho nhanh

nokian9x

Well-Known Member

TÌm trên mạng giá nó 339$ mà sao về VN đủ loại giấy tờ phí mà còn khuyến mại nữa nhỉ :)

meocon

Well-Known Member

Giá khuyến mãi cho người dùng , các bác phải mừng chứ :) , càng tiến tới hàng cao cấp nhiều hơn .

Giá thì nhỉnh hơn DUNE 1 tí

korien

Active Member

TÌm trên mạng giá nó 339$ mà sao về VN đủ loại giấy tờ phí mà còn khuyến mại nữa nhỉ :)

Em mua bên Úc là AUD339 + ship đến địa chỉ bên Úc nữa, sau đấy bạn em cầm về.

Giá ở VN thì nhà phân phối sẽ có giá nhập vào rẻ hơn nên họ khuyến mại thêm được.

Hôm qua em thử tí lossless xem chip ESS thế nào. Kết luận sơ qua là vẫn hít khói con DAC của em hic. Tuy nhiên so sánh hơi khập khiễng vì giá con DAC tuy đời cũ nhưng cao hơn em A410. Em ko phải 'nhà sưu tầm' DAC nên ko có DAC khác cho em nó thi đấu

dungtam25

Well-Known Member

Theo link này chỉ thấy ghi A410 passthrough DTS, DTS-HD HR, DTS-HD MA, nhưng không thấy đề cập đến DD True HD. Không lẽ không passthrough DD true hd?

Dolbly True HD làm láng be luôn nhé bác!
Bây giờ HDP mà không giãi quyết các định dạng audio mới thì ngủ với kẻ thù.

CentrinoII

Trưa nay bật em A410 lên thấy có thông báo upgrade FW mình bấm OK luôn. Chưa test xem có tính năng gì mới hay không, tối về rảnh rang test xem sao

ringleader

Active Member

các bác test khả năng chơi định dạng và khả năng đọc phụ đề việt xem thế nào nhé
định dạng: mkv, m2ts, bluray thư mục, bluray iso, 3d bluray iso, 3d thư mục
Phụ đề: srt rời với mkv, srt rời với m2ts; phụ đề tiếng việt đã mux sẵn vào mkv và m2ts;

Nó mà chơi được đủ như trên thì dun base 3d tắt điện;
rất lạ là em này có dac sabre như oppo 95/105 cho stereo mà sao giá em nó rẻ thế, riêng oppo thì cái DAC nó lên đến 700 usd rồi

Bên trên