PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chắc là bác phucluong nói về cái bộ tăng tín hiệu TH cáp đấy bác Minhsur ợ. :D

À, cái đó lâu lắm rồi mình không dùng nữa. Thấy bác hdd-hdp bảo đồ xịn dùng cũng ngon lắm.

Minhsur

Banned
Thư giãn tý các bác
[video=youtube;CtJ6h-a_hJg]http://www.youtube.com/watch?v=CtJ6h-a_hJg&feature=player_detailpage[/video]

fallengt

Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Con này làm sao vào service menu để kiểm tra thời gian sử dụng?

mienhinh

Member

Sao bác ko kiểm tra thử xem TV đã sử dụng chưa hay mới tinh?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Sao bác ko kiểm tra thử xem TV đã sử dụng chưa hay mới tinh?

Cái của mình thì ngay khi nhập khẩu về nhà đã được kiểm tra thân thể (kinh nghiệm ngấm vào máu rồi mà), nhưng mình nhờ 2 ông ở Phòng KT Pana bấm kiểm tra hộ vì ngại họ bảo mình nghich ngợm (lúc đó mình được đổi hàng bảo hành nên giả nai tý-nhưng thực ra mình cũng không dám mò vào sâu trong menu của máy).
Kết quả là còn zin nguyên. Cộng cả thời gian cài đặt đến lúc bấm phím kiểm tra là 10p và 3 lần bật, tắt.

hdd-hdp

Con hàng của em thì trong thùng nó có cái phiếu BH của PanaVN dán tem chống giả Hologram, thời hạn 1 năm, ngày xuất 9/2012 (chắc là om trong kho đây), Made by Pana Thái. Thấy khung sườn, mặt mũi, chân đế đều dán nilon thơm phức, ko thấy có bụi bám. Bật lên phát là phải setup các thứ cơ bản. Thế là em yên tâm sang tiền, chả kiểm tra thông số cái gì cả. hihi
Hàng ngon cực và rất hài lòng. Màu nhiều vàng xanh nên dịu hơn màu của SS nhiều đỏ làm em phải giảm bớt màu đỏ của con ss xuống theo (cùng chế độ chuẩn). :D

Minhsur

Banned
Con hàng của em thì trong thùng nó có cái phiếu BH của PanaVN dán tem chống giả Hologram, thời hạn 1 năm, ngày xuất 9/2012 (chắc là om trong kho đây), Made by Pana Thái. Thấy khung sườn, mặt mũi, chân đế đều dán nilon thơm phức, ko thấy có bụi bám. Bật lên phát là phải setup các thứ cơ bản. Thế là em yên tâm sang tiền, chả kiểm tra thông số cái gì cả. hihi
Hàng ngon cực và rất hài lòng. Màu nhiều vàng xanh nên dịu hơn màu của SS nhiều đỏ làm em phải giảm bớt màu đỏ của con ss xuống theo (cùng chế độ chuẩn). :D
Chuc mung ban. Chac ban cung thay em no dang yeu va dang tien.

mienhinh

Member
Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Cái của mình thì ngay khi nhập khẩu về nhà đã được kiểm tra thân thể (kinh nghiệm ngấm vào máu rồi mà), nhưng mình nhờ 2 ông ở Phòng KT Pana bấm kiểm tra hộ vì ngại họ bảo mình nghich ngợm (lúc đó mình được đổi hàng bảo hành nên giả nai tý-nhưng thực ra mình cũng không dám mò vào sâu trong menu của máy).
Kết quả là còn zin nguyên. Cộng cả thời gian cài đặt đến lúc bấm phím kiểm tra là 10p và 3 lần bật, tắt.
E nghe bác ca ngợi nên đang đặt thêm con Pany này để so sánh với em 955 mới mua :)) phòng khách nhà em cũng chỉ dùng 55" thôi, 65" quá to...!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

E nghe bác ca ngợi nên đang đặt thêm con Pany này để so sánh với em 955 mới mua :)) phòng khách nhà em cũng chỉ dùng 55" thôi, 65" quá to...!

Chết, nhà bác có điều kiện thế cơ à... Nể bác và cái 955 của bác.

Khoảng cách xem tivi nhà e là 3m. thấy khuyến cáo chỉ mua 42" mà nhà b cũng 3m mà xem 55". hic. e đang dùng plasma 42ST30V.e đang tính lên 50" nhưng vẫn sợ to quá, xem mỏi mắt thì chít

hdd-hdp

Chả to đâu, theo chuẩn của THX thì màn 84", khoảng cách tối ưu cũng chỉ trong khoảng 3,5-3,8m thôi, và mình thấy thực tế là đúng như thế qua trải nghiệm cái 84"của LG. Trong vòng 4m thì 84" là đẹp, còn nhỏ hơn thì phải gần hơn tí nữa. :D

mienhinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chết, nhà bác có điều kiện thế cơ à... Nể bác và cái 955 của bác.
E chụp = I phone, nên ko rõ lắm...

Chiều mai P55VT50 sẽ về, e sẽ so sánh cụ thể như thế nào, vì nghe bác khen e nó quá, và search trên mạng thì Cinet cũng nói VT50 hơn, bực mình em làm tới luôn!

fallengt

Chơi bời quá, VT50 vs XBR955 chả hơn được nhiêu đâu bác ạ, cnet đánh giá cao hơn tại vì con XBR quá mắc nhưng vẫn dính nhược điểm của LED là Blooming với góc nhìn thôi. Chứ bác dư tiền mua cả 2 con về thì giá tiền đâu còn quan trọng nữa, plasma cũng có nhược điểm của nó như: độ sáng thấp, Automated Brightness Level, banding, panel bỉt-depth thấp, gamma ko đều.

Coi review thấy con XBR955 màu lúc mở hộp là cực kỳ chính xác rồi, hơn cả con VT50. Mà quan trọng là mua đồ gì mình xài thích là được, chứ cứ phải nghe người khác thì chả bao giờ kiếm được món gì ưng ý.

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chiều mai P55VT50 sẽ về, e sẽ so sánh cụ thể như thế nào, vì nghe bác khen e nó quá, và search trên mạng thì Cinet cũng nói VT50 hơn, bực mình em làm tới luôn!

E khuyên bác nên đầu tư vào 4K thì hay hơn :-j

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

E khuyên bác nên đầu tư vào 4K thì hay hơn :-j

Đúng như bác nói. Khi mà bác đó mua 955 và VT50 không cần "chớp mắt" thì sao lại không đầu thứ 4K nhỉ.

mhs123

Đang dùng con Plassma Pana cùi 50X20V mà quay sang nhìn mấy con Led và LCD xem tivi và HD thấy oải thật......8->

hdd-hdp

Thực ra mà nói, LED cao cấp như Hx9 của SN có thể "qua mặt" được tí chút so với VT cao cấp của Pana đấy, mỗi tội là để được như thế thì số tiền bỏ ra lại nhiều hơn đáng kể, vậy nếu tính chỉ số P/P thì Pana VT đứng số 1 và đáng để đầu tư hơn là SN Hx9. hihi

mhs123

Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Thực ra mà nói, LED cao cấp như Hx9 của SN có thể "qua mặt" được tí chút so với VT cao cấp của Pana đấy, mỗi tội là để được như thế thì số tiền bỏ ra lại nhiều hơn đáng kể, vậy nếu tính chỉ số P/P thì Pana VT đứng số 1 và đáng để đầu tư hơn là SN Hx9. hihi

Thế mới có chuyện nói mà bác ........thế nào là hay trong tầm tiền........vượt hẳn lên như con Sony Hx9.thử hỏi mấy người có đủ ĐK để sở hữu e nó.........đúng ko bác..........?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Thế mới có chuyện nói mà bác ........thế nào là hay trong tầm tiền........vượt hẳn lên như con Sony Hx9.thử hỏi mấy người có đủ ĐK để sở hữu e nó.........đúng ko bác..........?
Mình nghĩ VT50 là dòng cao cấp của PlsPana, nhưng giá cả chỉ tương đương với dòng hàng tầm trung của Sony. Hình ảnh lại ngon lành và có thể vượt trội hơn. Đáng đồng tiền bát gạo.

Bên trên