PIONEER BD-ROM BDC-TD03 không ghi đĩa được

asterix

Member
Năm rùi mình có mua con sony viao dòng f13fx từ bên Mỹ, do ít sử dụng chức năng ghi đĩa, hôm vừa rùi mình ghi thử cái đĩa VCD nhưng khi chạy tới 9% là báo lỗi rùi tự nhả đĩa ra, thử chức năng copy đĩa sang đĩa cũng bị tư tượng vậy. Có ae nào biết xin chỉ giùm. Thanks!

Ðề: PIONEER BD-ROM BDC-TD03 không ghi đĩa được

Hình như ổ này là BD-ROM nên chỉ đọc chứ không ghi được đĩa bạn ơi :)

nsh

Member

Theo minh thấy thì thường BD-Rom or DVD-rom thi ghi được đĩa dưới 1 cấp mà.ví dụ dvd-rom se ghi được cd chứ với lại khi vo chương trình ghi đĩa nero vẫn thấy cho phép ghi dvd mà [cd-r/rw].
bạn có thể xem cấu hình tren trang này, VPCF13BFX/B | VAIO

Không nhất bạn ơi. Vẫn có ổ DVD-rom (chỉ đọc DVD và CD) và Combo (đọc DVD, ghi CD) mà

nsh

Member

Theo minh thấy thì thường BD-Rom or DVD-rom thi ghi được đĩa dưới 1 cấp mà.ví dụ dvd-rom se ghi được cd chứ với lại khi vo chương trình ghi đĩa nero vẫn thấy cho phép ghi dvd mà [cd-r/rw].
bạn có thể xem cấu hình tren trang này, VPCF13BFX/B | VAIO

Không nhất bạn ơi. Vẫn có ổ DVD-rom (chỉ đọc DVD và CD) và Combo (đọc DVD, ghi CD) mà

hd_vn123

Có thể ổ ghi kén đĩa, hoặc bạn chọn chưa đúng phần mềm ghi, bạn dùng nero bản mới nhất xem, khi ghi nhớ tinh chỉnh tốc độ ghi vùa phải thôi nhé, ghi nhanh hay bị hỏng đĩa , mất công lắm

tusontay

Huyền Thoại

Có thể bác dùng tóc độ ghi cao quá, mà khi đĩa kém, ko đạt chất lượng sẽ bị như vậy!

Bên trên